Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi tàu xin chỉ giáo...!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi tàu xin chỉ giáo...!

con tivi tàu đời 6483 chạy xử lý LC 863328B,tổng LA 76810.
    tình trạng chạy bình thường,nhưng khi chỉnh G2 thì hiển thị cũng giao động theo(ý em nói là khi chỉnh g2 tối thì hiển thị co lại còn chỉnh g2 sáng lên thì hiển thị bung ra) mấy bác cho xin ý kiến em xin cảm ơn.
    Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

máy trung quốc thì phải chấp nhận thôi...vì nguồn ổn áp kém mà! có thể đỡ hơn một chút nếu bạn tăng trị số tụ lọc nguồn lên...

Comment

Nguyên văn bởi thanh_dn Xem bài viết
      tình trạng chạy bình thường,nhưng khi chỉnh G2 thì hiển thị cũng giao động theo(ý em nói là khi chỉnh g2 tối thì hiển thị co lại còn chỉnh g2 sáng lên thì hiển thị bung ra) mấy bác cho xin ý kiến em xin cảm ơn.
      Bạn độ lại đường AFC thử xem đc ko nhé. Cắt bỏ chân AFC tại FB, rồi lấy xung đốt tim để thay thế. Tại đường AFC về VXL có con R732(82K), mắt thêm con R10K song song vào nó nhé.
      Những lổi chớp, trôi, rung hiển thị là do thay mới FB. Độ lại như thế sẻ hết thôi mà. Chúc vui nhé!

Comment

anh cho em hỏi tivi tàu bị co hình ở trên (ở chữ vtv co 2 góc vào trong và ở giữa phồng cao lên ) anh cho em cách khắc phục đươch ko ạ.em cảm ơn anh nhiều

Comment

Nguyên văn bởi huu_tuan Xem bài viết
          Bạn độ lại đường AFC thử xem đc ko nhé. Cắt bỏ chân AFC tại FB, rồi lấy xung đốt tim để thay thế. Tại đường AFC về VXL có con R732(82K), mắt thêm con R10K song song vào nó nhé.
          Những lổi chớp, trôi, rung hiển thị là do thay mới FB. Độ lại như thế sẻ hết thôi mà. Chúc vui nhé!
          cảm bác nhé để em làm thử xem,cảm ơn đã nhiệt tình giúp đỡ.thanhk all
          Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

bác đem lên lầu 3 rồi thả xuồng sân vườn ý.... Bùm!!! kêu bu nó ơi mở két đưa anh 20chai đi mua cái 3d đi

Comment

Nguyên văn bởi ngluc33 Xem bài viết
              bác đem lên lầu 3 rồi thả xuồng sân vườn ý.... Bùm!!! kêu bu nó ơi mở két đưa anh 20chai đi mua cái 3d đi
              Thế này ngluc33 nhé! trước khi bạn poss bài bạn thì đả có suy nghĩ kỉ chưa? Có thể trình độ bạn cao, nhưng với tv mới thì sao hả bạn?
              Bạn có dám lấy danh dự ra để bảo đảm là ngày trước bạn ko có những thắt mắt như thanh_dn ko?
              mình nghỉ là ae trên dđ này sẻ nhớ tên ngluc33 nhiều lắm.thank!

Comment

thank... hi minh ko co hung voi tivi. Day chi la gop y cua minh. Bac tinh hieu lcd hay gi do chu tivi crt nhat la made in china co qua ton thoi gian hay ko? ngay truoc thi ok gio thi cong nghe e no cu qua mua moi re hon nhieu voi lai dong do gio da va dang dan troi vao quen lang...

Comment

thank... hi minh ko co hung voi tivi. Day chi la gop y cua minh. Bac tinh hieu lcd hay gi do chu tivi crt nhat la made in china co qua ton thoi gian hay ko? ngay truoc thi ok gio thi cong nghe e no cu qua mua moi re hon nhieu voi lai dong do gio da va dang dan troi vao quen lang...
                  thế ra bạn là người lạc hậu nhất trên đời. vùng quê vẩn còn đen trắng đó.

Comment

với pan này thì chưa đầy 5phut, thì thử hỏi tốn thời gian nghiên cứu gì chứ?Nhảm nhí.
                    Bạn giàu , học xa trông rộng. nên chỉ nhìn thấy đc hàng cao cấp. Ae đang cần tài liệu LCD kìa bạn có giúp gì đc ko?

Comment

Bạn nói có vẻ cao siêu nhỉ,.Nhung thục ra bạn chẳng biết gì cả,nhũng nguòi cao siêu hiểu xa trông rộng sẽ không có lòi lẽ nhu bạn đâu.Bạn TL-1904đùng nên nói vói nguòi nhu nglu33 làm gì cho mệt .
                      ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

Nguyên văn bởi thanh_dn Xem bài viết
                        Theo ý mình hiểu thì khi bạn để ở mức tối thì hiển thị rõ ràng sắc nét,còn khi tăng độ sáng hiễn thị bị mất nét"nhòe"phải kg?có khả năng CRT bị yếu rồi,nếu như vậy bạn thử thay tụ damper 103/2kv bằng tụ 902/2kv có thể sẽ cải thiện được chất lượng đó,và bạn nhớ cản thêm R cho tim CRT sao cho phù hợp.nhưng phương pháp này cũng tùy loại tv bạn xem xét và áp dụng nhé.

Comment

lại xuất hiện một ông "MOHANDIEN" nữa đây mà!/...

Comment

Theo mình thì có những vấn đề cần phải nói như.vi phạm nội quy dđ,dùng lời lẽ thiếu văn hóa xúc phạm người khác(như nick vừa qua bị Mod nguyendinhvan ban nick)...các vấn đề về chuyên môn cần trao đổi thẳng thắn để học hỏi...còn những chuyện khác mình thấy ae nên bỏ qua kg tranh cãi làm j.như nick ngluc33 này chẳng hạn.có những TV vi phạm nội quy rất rõ như BH_TOHSIBA thì chẳng ai dám ho he góp ý j cả.vì nội quy dđ đã nói rất rõ( TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐƯỢC QUẢNG CÁO,MUA BÁN TRAO ĐỔI,BÁO GIÁ TRONG CÁC BOX CHUYÊN NGÀNH).trong khi đó cứ tranh luận với mấy cái nick ngluc33 này để làm cái gì?những điều cần nói để dđ tốt đẹp hơn thì lại làm ngơ!

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                              Theo mình thì có những vấn đề cần phải nói như.vi phạm nội quy dđ,dùng lời lẽ thiếu văn hóa xúc phạm người khác(như nick vừa qua bị Mod nguyendinhvan ban nick)...các vấn đề về chuyên môn cần trao đổi thẳng thắn để học hỏi...còn những chuyện khác mình thấy ae nên bỏ qua kg tranh cãi làm j.như nick ngluc33 này chẳng hạn.có những TV vi phạm nội quy rất rõ như BH_TOHSIBA thì chẳng ai dám ho he góp ý j cả.vì nội quy dđ đã nói rất rõ( TUYỆT ĐỐI KHÔNG ĐƯỢC QUẢNG CÁO,MUA BÁN TRAO ĐỔI,BÁO GIÁ TRONG CÁC BOX CHUYÊN NGÀNH).trong khi đó cứ tranh luận với mấy cái nick ngluc33 này để làm cái gì?những điều cần nói để dđ tốt đẹp hơn thì lại làm ngơ!

Bác nói rất đúng nhưng đa số ae vì công viêc nên hơi thực dụng tí chút thôi mà. Vì thực ra có những bài viết phạm quy nhưng lại có ý nghĩa với mọi người nên chẳng ai nỡ...làm gì.
                              Em có nói sai các bác đừng mắng nhé!
                              email:

Comment

Về tác giả

Collapse

thanh_dn Tìm hiểu thêm về thanh_dn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X