Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp khẩn cấp pan tivi pana tc-25fg22v sủa nhiều hôm chưa được

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

lúc tắt chờ nguồn 5v quá thấp vxl không chạy đây mà. bệnh này nhiều loại bị chứ ko chỉ có pana đâu nhé
    ĐIỆN TỬ NGỌC LỄ
    đ/c ba hàng-tiên lữ -hưng yên
    dt 03216293151-0986475737

Comment

Nguyên văn bởi huik472001 Xem bài viết
      lúc tắt chờ nguồn 5v quá thấp vxl không chạy đây mà. bệnh này nhiều loại bị chứ ko chỉ có pana đâu nhé
      Cảm ơn mọi người đã chia sẻ để cùng đúc kết được những kinh nghiệm quý báu trong nghề sửa chữa điện tử của mình !
      Thanks!
      CỬA HÀNG SỬA CHỮA ĐIỆN TỬ TÂN HUYỀN

Comment

Nguyên văn bởi tandientu Xem bài viết
        Cảm ơn mọi người đã chia sẻ để cùng đúc kết được những kinh nghiệm quý báu trong nghề sửa chữa điện tử của mình !
        Thanks!
        Cảm ơn mọi người đã tư vấn giúp đỡ! Nhưng mình vẫn chưa làm được, sơ đồ bạn thanhson cho thì không lấy về được, mình đành dùng giải pháp tạm thời :Cắt bỏ mạch đóng mở nguồn 140V trả cho khách chạy tạm, tuy biết làm vậy là sai kỹ thuật, vì nguồn B+ lúc nào cũng là 140V kể cả khi tắt bằng Đ/K.Đành vậy thôi biết sao được, vì mình cũng trao đổi va nói rõ với khách hàng , họ cũng đồng ý vậy.
        Một lần nữa xin trân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm giúp đỡ!

Comment

Nguyên văn bởi tandientu Xem bài viết
          Cảm ơn mọi người đã tư vấn giúp đỡ! Nhưng mình vẫn chưa làm được, sơ đồ bạn thanhson cho thì không lấy về được, mình đành dùng giải pháp tạm thời :Cắt bỏ mạch đóng mở nguồn 140V trả cho khách chạy tạm, tuy biết làm vậy là sai kỹ thuật, vì nguồn B+ lúc nào cũng là 140V kể cả khi tắt bằng Đ/K.Đành vậy thôi biết sao được, vì mình cũng trao đổi va nói rõ với khách hàng , họ cũng đồng ý vậy.
          Một lần nữa xin trân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm giúp đỡ!
          Bạn vào đó mà lấy về.Thật xin lỗi bạn vì sự chậm trễ(thông cảm nha mình bận nhiều việc quá lên quên.......)
          thân.
          Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
          ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
          DT: 0435587576_0903454939

Comment

Nguyên văn bởi thanhson Xem bài viết
            Bạn vào đó mà lấy về.Thật xin lỗi bạn vì sự chậm trễ(thông cảm nha mình bận nhiều việc quá lên quên.......)
            thân.
            Cảm ơn bạn !
            Mình đã lấy được rồi.Xin trân thành cảm ơn !

Comment

Em đang nhận sửa tivi Panasonic TC-25FG22V bệnh : Chạy vẫn bình thường nhưng chỉ khi tắt chờ mà không may mất điện lưới thì lúc có điện lại ti vi không chạy mà đèn báo nguồn chỉ chớp chớp vàng,đỏ thôi. Muốn chạy lại phải mồi vào mạch đóng mở nguồn thì lại chạy bình thường. Vạy bác nào biết chỉ gúp em với nhé ! ( Em đã thay thử Công suất nguồn,Tụ, đèn đóng mở nguồn và kiểm tra tương đối kỹ linh kiện xung quanh nguồn )
              - Lưu ý là chỉ khi tắt chờ mà mất điện lưới thôi, còn bình thường vẫn tắt mở bàng Đ/K từ xa không ảnh hưởng gì.( Rất cần tư vấn gấp)
              Và bạn nào có so đồ của máy này cho mình xin nhé:
              -Model TC25FG22V
              -Chip VTC 49X3F PZ F1 000(dòng trên)
              8007 36.000.7AZ0T (dòng dưới)
              -Rom 24C16 dán
              -Nguồn chạy STR W6556A
              Xin cảm ơn các bác rất nhiều
              AI GAP BENH NAY GAP TUI DT0984613370
              Last edited by ktv nghiep; 26-07-2013, 20:07.

Comment

Xin chào các cao thủ trên diễn đàn,cho em hỏi pan tivi panasonic TC 21 M09.chạy xử lý MN1871681TF,giải mã M52770ASP, nhớ 24C04.
                -Âm thanh phát bình thừờng
                -Hình ảnh thì rất khó xem: màu bị bầm,thiếu ánh sáng,cảm giác như thiếu tương phản vậy.chỉnh G2 lên thì bị mờ
                -Đặc biệt là chỉ xem ở chế độ sống động thôi,khi chuyển sang chế độ chuẩn,hoặc êm dịu thì màn hình tối không xem được gì,chỉ có ánh sáng màu tím.nguồn playback 90v đủ,bost 180v đủ,điện thế 3tia khoảng 150v
                -Nhờ các cao thủ giúp đở gấp,mấy ngày rồi mà chưa xong.
                CẢM ƠN CÁC HUYNH NHIỀU LẮM

Comment

Nguyên văn bởi vantienbt Xem bài viết
                  Xin chào các cao thủ trên diễn đàn,cho em hỏi pan tivi panasonic TC 21 M09.chạy xử lý MN1871681TF,giải mã M52770ASP, nhớ 24C04.
                  -Âm thanh phát bình thừờng
                  -Hình ảnh thì rất khó xem: màu bị bầm,thiếu ánh sáng,cảm giác như thiếu tương phản vậy.chỉnh G2 lên thì bị mờ
                  -Đặc biệt là chỉ xem ở chế độ sống động thôi,khi chuyển sang chế độ chuẩn,hoặc êm dịu thì màn hình tối không xem được gì,chỉ có ánh sáng màu tím.nguồn playback 90v đủ,bost 180v đủ,điện thế 3tia khoảng 150v
                  -Nhờ các cao thủ giúp đở gấp,mấy ngày rồi mà chưa xong.
                  CẢM ƠN CÁC HUYNH NHIỀU LẮM
                  vụ này chắc bác phải thay thử con M52770 trước để dễ xác định hơn , trước đây mình có gặp 1 ca như vậy , phán đoán là hư đường contrast , nên hình nền nhòe nhoẹt , sau thay IC giải mã mới được đó bác .loại IC này giờ như không còn bán nữa rồi , chỉ tháo xác máy mới có .

Comment

Cảm ơn anh Quocthaibmt,e đã ngi ngờ lưới đèn,kiểm tra các linh kiện thì thấy bình thường.có thể hướng dẫn e đường contract để kiểm tra thử không.phát đài cũng bị mà video cũng bị nữa.cảm ơn anh và các huynh đã quan tâm giúp đỡ./.

Comment

Cảm ơn anh Quocthaibmt,e đã ngi ngờ lưới đèn,kiểm tra các linh kiện thì thấy bình thường.có thể hướng dẫn e đường contract để kiểm tra thử không.phát đài cũng bị mà video cũng bị nữa.cảm ơn anh và các huynh đã quan tâm giúp đỡ./.

Comment

pan này mình đã làm cách đây chục năm rồi , nên giờ không nhớ chính xác chân nào nữa , những linh kiện chung quanh IC giải mã đo đạc thì không thấy gì lạ , nên quyết định tháo IC từ máy khác qua là được ngay , sau đó mình trả lại con IC đó vào thì vẫn hư , như vậy đúng là hư IC , rồi cuối cùng là mua IC về thay vào là được , còn bác nghi ngờ đèn yếu thì lấy bo TQ cho chạy thử xem sao , bác đo độ phát xạ của đèn xem điện trở 3 tia có giảm không , mà dòng pana cũ này đèn cũng dở lắm , bác thử tăng giảm contrast rồi để ý hình có thay đổi độ đậm nhạt hay không , nếu vẫn thấy thay đổi thì có thể đèn bị quá yếu rồi .

Comment

thank anh Quocthaibmt!pan này màu rất đậm,lem,thiếu ánh sáng,chình contrac lên hết mà không có tương phản gì hết.bây giờ không biết tìm ic đâu ra mà thử đây.vất vả wá.không biết trên diễn đàn có ae nào biết sơ đồ ic M52770 cho minh xin để tìm thử chân contrac,hy vọng là sẽ không hư ic giải mã./.huhuhu./.rất cảm ơn anh đã wan tâm giúp đỡ.mai e sẽ đi tìm ic thử xem sao.rồi sẽ báo kết quả với anh nhe!

ĐI TÌM LÁ DIÊU BÔNG CHO TIVI

Comment

thank anh Quocthaibmt!pan này màu rất đậm,lem,thiếu ánh sáng,chình contrac lên hết mà không có tương phản gì hết.bây giờ không biết tìm ic đâu ra mà thử đây.vất vả wá.không biết trên diễn đàn có ae nào biết sơ đồ ic M52770 cho minh xin để tìm thử chân contrac,hy vọng là sẽ không hư ic giải mã./.huhuhu./.rất cảm ơn anh đã wan tâm giúp đỡ.mai e sẽ đi tìm ic thử xem sao.rồi sẽ báo kết quả với anh nhe!
                            con IC M52770 này giá nó chát lắm , nó đắt hơn cái ti vi đó đó !

Comment

các huynh ơi! e tìm ic M52770 không có. Huynh nào có sơ đồ ic M52770 cho e xin với e đang cần gấp. pan này khó sửa wá, giống như là thiếu tương phản,thiếu ánh sáng.e đã gặp 2 cái tivi rồi mà đều potay.com.xin các huynh tư vấn thêm dùm e.cảm ơn các huynh đã giúp đỡ.

Comment

các huynh ơi! e tìm ic M52770 không có. Huynh nào có sơ đồ ic M52770 cho e xin với e đang cần gấp. pan này khó sửa wá, giống như là thiếu tương phản,thiếu ánh sáng.e đã gặp 2 cái tivi rồi mà đều potay.com.xin các huynh tư vấn thêm dùm e.cảm ơn các huynh đã giúp đỡ.
                                bạn xem phải không nhe M52770 datasheet pdf datenblatt - Mitsubishi Electric Semiconductor - NTSC/PAL TV SIGNAL PROCESSOR ::: ALLDATASHEET :::

Comment

Về tác giả

Collapse

tandientu Tìm hiểu thêm về tandientu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X