Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp ti vi SAM bị mất mành

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp ti vi SAM bị mất mành

mình có 1 cái máy SAM bị mất mành màn hình còn 1 vệt sáng ngang kích vào chân ic mành thì màn bùng sáng mình đã thay tổng IC mành hàn kĩ mạch mà không được có ai biết chỉ rùm vời

bạn đo chân vOut của ic tổng xem như thế nào nhé!rồi có gì mình sẽ giúp tiếp ok.goodluck
    hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Theo Mình thường làm Bạn kiểm tra kỹ R= cách Đo Nguội tức là không cắm điện= đồng hồ chuẩn tiếp sau đó thay thử tụ hóa Nguồn thì chắc Bạn kiểm tra kỹ rồi đúng không Mình cũng mới làm mấy cái TCL 2109 2111 Vì quê MÌnh có nhiều tầu biển Hàng nước mặn cũng lắm Mình cũng kiểm tra như vậy thấy trở không con nào chết hay tăng trị số Mình thay luôn 1 phát 2 con 100m/50v và 1 con 2,2m OK ngay Lúc đó Mình mới hàn phía sau vỉ ,sau Mình ngồi rồi thay thử từng con thấy cả 3 chú đều có vấn đề đôi lời góp ý chúc Bạn sớm thành công
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi ktinhchung12 Xem bài viết
        mình có 1 cái máy SAM bị mất mành màn hình còn 1 vệt sáng ngang kích vào chân ic mành thì màn bùng sáng mình đã thay tổng IC mành hàn kĩ mạch mà không được có ai biết chỉ rùm vời
        kích vào chân in ic cs dọc như vậy thì có thể tạm coi phần cs và lái dọc là ổn.Vấn đề ở đây là xung mành từ icdd đưa về... bạn kiểm tra kĩ đường này, kiểm tra luôn cấp nguồn 8v xem thế nào, nếu có sơ đồ thì kiểm tra các linh kiện liên quan đến mạch dao động mành quanh ic tổng.

Comment

e cũng bị mắc con bệnh như này.khó nhai quá.e đã nạp lại nhơ,thay tổng nhưng k đc.khi kiểm tra đc Vout từ ic về đc 6,2v.điện áp e đã đo đủ,mấy con tụ đã thay thử hết.khi sờ vào ic mạnh thì thấy bung bung ra.các bác nào gặp rùi giúp em với........
          ĐIỆN TỬ SỰ KHANG
          Địa chỉ: Tiên Lục-Lạng Giang-Bắc Giang
          Emai:dtvh_1192@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi dtvh_1192 Xem bài viết
            e cũng bị mắc con bệnh như này.khó nhai quá.e đã nạp lại nhơ,thay tổng nhưng k đc.khi kiểm tra đc Vout từ ic về đc 6,2v.điện áp e đã đo đủ,mấy con tụ đã thay thử hết.khi sờ vào ic mạnh thì thấy bung bung ra.các bác nào gặp rùi giúp em với........
            bạn chú ý có 1 chỉ hay chỉ là co to hơn 1 chỉ

Comment

Nguyên văn bởi dtvh_1192 Xem bài viết
              bạn kt 2 con trở hồi tiếp cho ic mành r=15k và r=22k

Comment

mấy bác giúp e với ạ. tivi sam 21DAX9

Comment

Nguyên văn bởi vanhuanqbinh Xem bài viết
                  con này bị đứt lái tia rồi bạn ơi..........

Comment

Nguyên văn bởi vanhuanqbinh Xem bài viết
                    đứt cuộn lái tia mành ,

Comment

ti vi sam 21 em nó bị thu trên và dưới 2cm thầy tu ic mạnh mà cũng ko đc bác nào có kinh nghiệm giúp em với
                      luôn là người đến sau.

Comment

Nguyên văn bởi longdtpc Xem bài viết
                        ti vi sam 21 em nó bị thu trên và dưới 2cm thầy tu ic mạnh mà cũng ko đc bác nào có kinh nghiệm giúp em với
                        mở mã chỉnh lại ko thì chép lại nhớ xem thử đã

Comment

em cảm ơn bác nhiều, để em làm
                          luôn là người đến sau.

Comment

Về tác giả

Collapse

ktinhchung12 Tìm hiểu thêm về ktinhchung12

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X