Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi xin sơ đồ tivi các loại

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hàng copy china ko có gì khó,tất cả model gắn logo VN tất cả là made china.mấy bác chỉ cần search 1 phát là biết chasis.
    vd vài chú
    chassis 3Y11,,LA8633xx,LA76810,STR6653
    3Y18,LA76938,LA2352,LA78040,CQ0565R
    3Y31, LC8635xx,LA76818
    chassis 4Y, 2SC5148 LA8633XX LA76810 LA4285 LA7840
    chassis SS1,SS2-LA76810
    chassis EX-14BM18-1A3,TDA935x,STR G5653,TDA8356,TDA7056......
    còn nhiều pots ko hết

Comment

• Các bạn cho mình xin lược đồ của TV Samsung 21Z40 với . Cám ơn các bạn nhiều .

Comment

• hãy kiểm tr đường hồi tiếp về IC nguồn . Nhớ ngắt nguồn C sò ra khi sửa nhé ko là đi bóng hình đó
        VAN LUÂN DT Quán toan - Hải phòng
        Trung tâm điện tử đồ gia dụng
        DT: 01683175815 . Email:

Comment

• ok.chúng ta bít j thì cứ nói nhé.jup đc thì cứ giúp.dạo này tôi cũng ít làm nên wên nhiều.nếu nhó j tôi nói liền
          CÁI THẰNG HOÀNG LINH CÓ NHIỀU TÀI LIỆU UP LÊN CHO AE XEM VỚI CHỨ

Comment

• Nguyên văn bởi cvthanh Xem bài viết
            Các bạn cho mình xin lược đồ của TV Samsung 21Z40 với . Cám ơn các bạn nhiều .
            Tôi chỉ có 21Z50MQ up ở đây :
            http://www.dientuvietnam.net/forums/...t=14732&page=3
            Bạn sang đó lấy thử xem .

Comment

• Bạn nào có sơ đồ tivi Tcl 29m62 hoặc datasheet con tổng của nó là 8899 share cho mình với , xin cảm ơn trước .

Comment

• Nguyên văn bởi datphamthanh Xem bài viết
                Bạn nào có sơ đồ tivi Tcl 29m62 hoặc datasheet con tổng của nó là 8899 share cho mình với , xin cảm ơn trước .
                Đệ xem Chassis của máy là gì , vì search bằng Chassis thường dễ tìm thấy hơn .
                Tôi tìm được vài cái nhưng không giống IC tổng .

Comment

• Thú thật Đệ ko bit chassi nó nằm chổ nào trên vĩ máy . Mà đệ nghi nó bị hư nhớ , vì lấy nhớ belco thì nó ko cup còn của tcl zin thì chỉ nhá nguồn lên rùi tắt .

Comment

• Chắc là MA1 . Đệ thấy số này nằm rải rác , số đầy đủ là : 40-00TB97-MA1XG .

Comment

• Nguyên văn bởi datphamthanh Xem bài viết
                      Thú thật Đệ ko bit chassi nó nằm chổ nào trên vĩ máy . Mà đệ nghi nó bị hư nhớ , vì lấy nhớ belco thì nó ko cup còn của tcl zin thì chỉ nhá nguồn lên rùi tắt .
                      Thường nó in gần Flyback . Model này huynh chưa gặp nên không thể nói được gì .
                      Đệ thử nap ROM lại thử , nếu không có , lên khu E (Nhật Tảo) chỗ sạp Nhân coi có không .
                      Tìm cả buổi tối được Link này có tới hơn 200 em TCL nhưng nó chỉ cho tải 2 em thôi . Tại không đăng nhập . Trang này của Hungaria . nên phải nhờ Google dịch dùm .
                      http://elektrotanya.com/?q=showresul...ematics&page=0

Comment

• Cảm ơn Huynh đã nhiệt tình .

Comment

• Em đang sửa con Panasonic CTV-8208.
                          Nguồn ra quá cao,kiểm tra thấy Ube=1,2v.Sau 1 lúc em đo lại thì Ube=3v.
                          Sợ quá em không dám đóng sò nữa.Cày đi cày lại không chú nào bên sơ cấp chết cả nhưng vì mạch đã được cày từ trước nên em không biết linh kiện còn zin hay không?
                          Lên đây nhờ các bác :Ai có sơ đồ giúp em với!
                          Em còn lai thử nguồn 3 dây nhưng vì không ,điều chỉnh được nên nguồn ra thấp.lắp tải giả nó sụt ngay!
                          Thanks!

Comment

• Chạy nguồn con gì hả bạn? Có thể có sơ đồ gần giống

Comment

• mình là thành viên mới đăng kí hôm nay xin được ra mắt các bác em là lính mới tập tẹ vào nghề có gì mong các ace chỉ dẫn dùm mình xin cám ơn nhiều .chúc ace d đàn mình 1 ngày gặp nhiều may mắn

Comment

• Em không nhớ rõ tên nhưng nó dùng sò nguồn thôi!
                                Là D5xxx gì đó!
                                Để em về xem lại đã.Bất cẩn quá!

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglinh663 Tìm hiểu thêm về hoanglinh663

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X