Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi xin sơ đồ tivi các loại

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
    Chào lính mới! Theo như bạn nói thì mình thấy hơi lạ bởi máy chạy méo gối là 393 và fed K2961 . Mình chưa gặp loại này . Các máy LG thường chạy méo gối bằng TRansitor thuận hoặc nghịch . Hơn nữa K2961 về thông số kỷ thuật thì cũng không chạy được Méo gối . Mình nghĩ máy bị thay lộn . Bạn cứ vẻ sơ đồ con 393 và chổ con fed rồi bost hình lên thì mình sẻ biết được là khả năng chạy con gì

Chính xác hoàn toàn bác ạ, nếu nói sai em đập đầu vào màn hình luôn.
    Máy này mang đến em vẫn nguyên bản và chính tay em phá tem nó mà bác.
    Còn đây là con KA393 tương đương 4558 nhưng 4558 công suất yếu hơn, chạy lâu là nóng và...
    Em thay K2961 bằng K2645, 393=4558 nhưng vẫn hơi méo và 4558 rất nóng.
    Xin các bác chỉ giáo chút kinh nghiệm ạ!
    Attached Files
    email:

Comment

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
      Chính xác hoàn toàn bác ạ, nếu nói sai em đập đầu vào màn hình luôn.
      Máy này mang đến em vẫn nguyên bản và chính tay em phá tem nó mà bác.
      Còn đây là con KA393 tương đương 4558 nhưng 4558 công suất yếu hơn, chạy lâu là nóng và...
      Em thay K2961 bằng K2645, 393=4558 nhưng vẫn hơi méo và 4558 rất nóng.
      Xin các bác chỉ giáo chút kinh nghiệm ạ!
      LinhMoi khoan hãy đập đầu vào màn hình nhé , phải lựa chổ và thời gian thích hợp để tự tử chứ , chẳng hạn như đập đầu vào cặp núi của bà xã í , đập vào đây không chết cũng bị thương
      Đùa chút thôi chứ chắc mình chưa gặp méo gối model này . theo mình bạn nên thay thử 4558 = 393 = 358 = 6914 = 353............Con nào mát thì để cho chạy. Mà Linhmoi kiểm tra nguồn + và - cấp 393 chưa? Còn về phần Fed méo gối lúc nãy mình tra cứu nhầm đó bạn , đúng con K2961 chạy được méo gối bạn , có thể dùng những con sữa méo trong Monitor đó , Hơn nữa bạn phải kiểm tra các tụ diot trên đường chân D của K2961, chú ý cuộn dây vào chân D , tìm và thay cuộn khác thử . Mà loại này có chân inner không vậy. Nếu có thì cũng phải kiểm tra một vài linh kiện như L và C từ chân inner ăn vào chân D của fet. Có đôi lời chúc Linhmoi thành công

Comment

• Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
        LinhMoi khoan hãy đập đầu vào màn hình nhé , phải lựa chổ và thời gian thích hợp để tự tử chứ , chẳng hạn như đập đầu vào cặp núi của bà xã í , đập vào đây không chết cũng bị thương
        Đùa chút thôi chứ chắc mình chưa gặp méo gối model này . theo mình bạn nên thay thử 4558 = 393 = 358 = 6914 = 353............Con nào mát thì để cho chạy. Mà Linhmoi kiểm tra nguồn + và - cấp 393 chưa? Còn về phần Fed méo gối lúc nãy mình tra cứu nhầm đó bạn , đúng con K2961 chạy được méo gối bạn , có thể dùng những con sữa méo trong Monitor đó , Hơn nữa bạn phải kiểm tra các tụ diot trên đường chân D của K2961, chú ý cuộn dây vào chân D , tìm và thay cuộn khác thử . Mà loại này có chân inner không vậy. Nếu có thì cũng phải kiểm tra một vài linh kiện như L và C từ chân inner ăn vào chân D của fet. Có đôi lời chúc Linhmoi thành công

Đời máy này có INNER bác ạ. Giờ em mới nhớ ra là hôm nọ qua Chợ Trời vớ được vài chục con LM358, để mai cày xem nếu nát máy các bác... giúp em nghen.

Nguồn âm và dương con này là gần bằng +4v bác ạ.

Nhân tiện up vài hình của em nó cho các bác ngâm cứu nhé.
        Con Q405 là K2961
        Còn con Diode nối chân dương với tụ C303, chân âm nối chân 5 của 393 Bác nào biết thông số con này chỉ giúp em với ạ.
        Attached Files
        email:

Comment

• (máy bị cháy thành than 2 con tụ điện áp cao(C556, C557) )[/QUOTE].Có kèo thơm chia xẻ phải hong anh.cái dụ này em tính 100k20 ngộ pảo hành pa tháng à.hè hè
          Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

CW81A

Máy của em bị die con méo gối K2961, bác và ae có ai biết con nào tuong duong không ạ.
            Xin cảm ơn!
            Bạn lấy con méo gối ỏ tivi sony thay vào chạy ok.
            ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

• Nguyên văn bởi DIENTUKHOA Xem bài viết
              Bạn lấy con méo gối ỏ tivi sony thay vào chạy ok.

Cảm ơn bác nhé mà con đó tên là gì vậy, bác có nhớ không ạ?
              email:

Comment

• [QUOTE=linhmoi.vp;425091]anh VP xem file đính kèm ? . có hướng nào ko nhé. cả ngày nhìn hình boar mạch em ngán như ????,BẠN EM NÓ MEO TỪ Boston VỀ ,chắc nó cũng chẵng virut làm gì.>>>hôm nọ Anh BBC cứ đổ cho em,anh BBC em mê cái 6006 hay 0660 gì đó<<< dđ này em là hâm mộ hai anh đó nha.
                Attached Files
                Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

CW81A

Máy của em bị die con méo gối K2961, bác và ae có ai biết con nào tuong duong không ạ.
                  Xin cảm ơn!
                  tôi cũng làm 1 em LG chạy méo gối main cung ghi CW81A no chạy con TDA8145 tôi mua con đó 12k thôi banl kiếm con đó gắn thử xem thế nào nhé
                  Tettsu

Comment

• ACE nào có sơ đồ của tivi BELCO 21BS16 cho tôi xin với nhé hoặc sơ đồ chân của 8823 cũng được
                    xin chân thành cám ơn
                    Tettsu

Comment

• ACE nào có sơ đồ của tivi BELCO 21BS16 cho tôi xin với nhé hoặc sơ đồ chân của 8823 cũng được
                      xin chân thành cám ơn
                      Tettsu

Comment

• Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
                        ACE nào có sơ đồ của tivi BELCO 21BS16 cho tôi xin với nhé hoặc sơ đồ chân của 8823 cũng được
                        xin chân thành cám ơn

Bạn sài cái này nhé. OK!
                        Attached Files
                        email:

Comment

• Em thay K393+K2961=LM358+K2645 chạy mát rượi luôn các bác ạ.
                          Chúc ae một ngày mới, gặt hái thành công!
                          email:

Comment

• tivi TCL 29M62SA ic ver stv8172
                            tda 7297s ( âm thanh)
                            cpu 8899CSCNG7B37
                            ic power CQ 1265R
                            máy chạy lên cái cúp liền, b+ 125v vừa có là cúp trở về điện thế chờ 50v .các bạn có sơ đồ cho mình xin nhé , giờ ko být nên kiểm tra từ đâu? mong các bạn tư vấn giúp . thanks
                            tel : 098.7788.994
                            Mail :hmtan310877@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi bazooka Xem bài viết
                              tivi TCL 29M62SA ic ver stv8172
                              tda 7297s ( âm thanh)
                              cpu 8899CSCNG7B37
                              ic power CQ 1265R
                              máy chạy lên cái cúp liền, b+ 125v vừa có là cúp trở về điện thế chờ 50v .các bạn có sơ đồ cho mình xin nhé , giờ ko být nên kiểm tra từ đâu? mong các bạn tư vấn giúp . thanks
                              bạn hút con Q mở nguồn ra và mắc tải giả xem nó đủ 125V không
                              bạn lần theo B+ về cao áp xem nó có bị bảo vệ không ?
                              VT
                              http://baohanhbeptu.vn
                              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                              ĐT: 0967 403 123

Comment

• có bác nào ở đây cho em hỏi chút coi .bác nào có sơ đờ chân flyback của máy sanyo 21lf2_bv chỉ dùm em em cảm ơn .

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglinh663 Tìm hiểu thêm về hoanglinh663

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X