Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác giúp em sửa con Lg không lên đèn màn hình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

bạn thay con tụ hóa lọc nguồn 5v xem thế nào đi ot nguồn còn tốt không

Comment

Nguyên văn bởi 0973885865 Xem bài viết
      khi đo BE để đồng hồ ở thang ac.10 hoặc tháo sò ra gắn vào BE một tai nghe nếu có dao động sẽ nghe thấy tiếng như dế kêu
      nếu không thấy kt nguồn cấp cho kích dòng bằng cách đo điện áp tại chân sơ cấp biến áp kích
      lưu ý khi transitor kích hoạt động với điện áp 1 chiều khi ic dao động hỏng làm sụt áp của kích dòng đo không chính xác,nên ta cắt B của kích dòng ra để đo
      lần từ B của kích dòng ta sẽ tìm tháy chân ra của dao động dòng tại ic
      muốn tìm nguồn nuôi cho kích dòng ta đo mấy chân sung quanh đường xuất ra của dao động sẽ có 1 chân có điện áp 8 hoặc 9/12v tùy loại ic
      còn không có áp này thì bạn để ý cạnh đó có con tụ nào to nhỉnh hơn thì + tụ chính là nguồn nuôi chạy vào đó bên cạnh đôi khi còn có đi ốt ổn áp cho đường nguồn này
      chịu khó tìm nhé chúc thành công
      ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

Nguyên văn bởi 0973885865 Xem bài viết
        he mình kiểm tra nguồn còn tốt.vừa dùng kính lúp soi thấy bong 1 mối hàn.bây giờ ngon rồi

Comment

chiếc ti vi LG nhà em đang xem bình thường bỗng dưng hôm sau bật lại không lên j hết. em vỗ nhe vài cái thì lai lên. nhưng hôm sau thì lại không lên j nữa. thế là nó bi bệnh j vậy? có bác nào biết jup em với. ak mà trước kia nó bị cứ mỗi khi bật nguồn la nó kêu tách tách mãi rồi sau mới đỡ kêu hơn. em đang cần jup gấp, các bác jup em với nhé!
          cảm ơn các bác!

Comment

mình đoán do tiếp xúc hở cao áp.cái num ** cao su đó thay đi
            Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
            Web :

Comment

Nguyên văn bởi khanhdt1dcn Xem bài viết
              chiếc ti vi LG nhà em đang xem bình thường bỗng dưng hôm sau bật lại không lên j hết. em vỗ nhe vài cái thì lai lên. nhưng hôm sau thì lại không lên j nữa. thế là nó bi bệnh j vậy? có bác nào biết jup em với. ak mà trước kia nó bị cứ mỗi khi bật nguồn la nó kêu tách tách mãi rồi sau mới đỡ kêu hơn. em đang cần jup gấp, các bác jup em với nhé!
              cảm ơn các bác!
              nhưng bạn có phải là thợ không ,nếu là thợ thì bạn phải kiểm tra nguồn xem sao các phân nguồn xem có bị đường nào chạm tải hay nuốt nguồn không .còn nếu bạn không phải là có chuyên môn thì khó lắm bạn à .chúc buổi sáng vui !

Comment

bệnh vỗ vào lại lên là do tv nhà bạn bị bong chân hàn. bạn có thể nhìn bằng mắt thường (nhưng phải tinh và kinh nghiệm một chút) hoặc đo điện áp một số vị trí quan trọng như 12v 110v 5v vv.. khi máy ko làm việc. còn hiện tượng mới bật nguồn nó kêu tách tách là do cao áp đánh lửa khi không khí đọ ẩm cao, một số máy khi thời tiết hanh khô sẽ hết nhưng sau đó lại bị lại. đặc trưng của bệnh này là khi đứng gần ngửi thấy mùi tanh. bệnh này ko liên quan gì tới bệnh kia đâu bạn!.

Comment

The bac o a dau ma lai wen nhu vay nhi ko cam rac loa ma lai ko angteng .bn ko la tho ma cung sua the bn bi cao ap anh lua giat bao gjo chua

Comment

Về tác giả

Collapse

yeuvietnam Tìm hiểu thêm về yeuvietnam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X