Thông báo

Collapse
No announcement yet.

monitor hãy cùng nghiên cứu và sửa chữa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• he lo mo to

Comment

• Mình nghĩ nó có vấn đề lớn rồi đó.màn của bạn LCD hay là CRT.nếu là LCD thì die rồi.có sửa thì bằng mua lại cái khác.hic.màn CRT thì còn có cơ hội hj.nếu màn có tín hiệu thì bạn xem cái Case của bạn còn HĐ không đã.
      Last edited by congdatquan; 02-09-2009, 14:12.
      NBHVDNTG_C5!no trace

Comment

• Màn của mình là CRT. Màn hok có gì luôn tạm thời bỏ qua phần case và tỉ lệ pixel(phần case tốt tỷ lệ pixel ok ko bàn cái này) Em đo các mức Vol trên đuôi đèn hình thì nó không đứng im mà nó dao động ( nháy kim tụt xuống rồi lại về vị trí cũ) mỗi điện áp G2 là chưa có mong các Bác giúp em tý kinh nghiệm và cách kiểm tra từ đâu cảm ơn các bác nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi thanhcoi85 Xem bài viết
          Chào các cao thủ trên diễn đàn. Em thấy topic này sôi nổi quá cũng muốn tập tành tý điện tử mong các bác chỉ giáo.
          Em có một con màn IBM 17" bị chập nguồn sửa nguồn ok rồi nhưng nó lại ra một bệnh nữa là màn hình đen thui hok có gì cả khi chưa cắm cáp vào case vi tính thì đèn Led hok nhấp nháy (Bình thường màn hình nó sẽ hiển thị báo check cáp gì gì đó đại loại là có logo). Em đo G2 thì hok có điện áp 400V khi em bật nguồn thì vẫn có tiếng xẹt ( bắn lên màn hình nhưng hok có hình gì màn hình tối thui) Em phải kiểm tra từ đâu? mong các bác chỉ giùm Em cảm ơn nhìu
          doi voi man hinh ibm kich khien ban phai gan day vga vao tu vga cpu dua tin hieu hv va sv vao su ly montor moi mo sung dao dong ve so dong moi co anh sang , con doi voi mot so hang thiet ke khi khoi dong ko can sung hv va sv tu vga cpu vao mach su ly tu tao cho lenh gia de may hoat dong nhung bao no sianang (ko tin hieu) vay la may ban co g2 400v co nghia dao dong co ,tin hieu vao vi sy ly chua co ban kiem tra day vgaco dut ko ( do la nguyen ly co ban ban phai hieu thi moi sua duoc monitor chuc ban thanh cong trong cong viec
          |

Comment

• Cái này nó có lệnh giả để tạo như bác nói nếu bình thường(lúc chưa hỏng khi rút cáp vga ra thì nó hiển thị một ô hình chữ nhật và báo như bác nói) Và em nói điệp áp G2 của em đo không có điệp áp 400V. các điện áp khác em đo ở đuôi đèn hình thì nó có điện áp nhưng không ổn định. Dây VGA em đã kiểm tra ok rồi hok chập chờn hay đứt gì cả. Cảm ơn trả lời của bạn nhé hi vọng bạn hướng dẫn mình chút nữa

Comment

• mình có con dell 17" mình đã kiểm tra hết nguồn đều ko thấy gì hết nhưng cắm nguồn vào là chỉ nghe nó đánh role thôi ko thấy lên gì cả, mong các bậc cao tay chi cho mình với mình đã chỉnh con điện trở chỉnh được bên nguồn ra mà chẳng ăn thua gì , có lúc thì lên nhưng chạy một lúc là lại tắt nó đánh role thôi.mong có anh chị nào cao tay chi cho minh với.cám ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

• Đây là cách sửa và check màn hình và bo các bác nào quan tâm thì load về không quan tâm thì thanks phát.tài liệu quý bình thường
                http://www.mediafire.com/?xhrmoxxwmzm
                NBHVDNTG_C5!no trace

Comment

• anh em cho minh hoi cai man hinh ti vi nha minh( loai jvc 21") khi bat len thi toi va nhang nhang 1 luc, chay khoang 10 phut thi no moi ranh va sang len duoc.mau cua no ko duoc sang nhu truoc nua. the la tai ic mau hay la j vay
                  |

Comment

• em có một số câu hỏi mong anh em giải đáp giúp em. cam on anh em nhieu !
                    1- những linh kiện nào có thể đo kiểm tra trực tiếp trên vỉ mạch,
                    em mới chỉ biết là có mỗi điot là có thể đo trực tiếp trên mạch, vậy còn các linh kiện khác như: điện trở, tụ điện, transistor, mosfet... những linh kiện này có thể đo kiểm tra trực tiếp trên mạch được không hay phải hút rỗng một đầu ra mới đo được,
                    2- đèn hình crt máy tính và crt tivi có thể thay cho nhau được không ?
                    3- làm cách nào để biết được thứ tự các chân của đèn hình CRT máy tính? có mấy loại đèn hình và thứ tự các chân như thế nào?
                    4- khi muốn thay một transitor và ic nhưng trên thị trường không bán transistor và ic đó thì em phải tìm thông tin linh kiện thay thế tương đương ở đâu? anh em thường tìm thông tin đó ở sách tra cứu hay trên mạng internet. ? anh em có thể chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm về điều này không ?
                    5- làm thế nào để dò mạch của một khối?

em mới vào nghề nên còn nhiều điều chưa hiểu. rất mong được sự chỉ bảo của mọi người ! thanks

Comment

• Nguyên văn bởi thanhcoi85 Xem bài viết
                      Cái này nó có lệnh giả để tạo như bác nói nếu bình thường(lúc chưa hỏng khi rút cáp vga ra thì nó hiển thị một ô hình chữ nhật và báo như bác nói) Và em nói điệp áp G2 của em đo không có điệp áp 400V. các điện áp khác em đo ở đuôi đèn hình thì nó có điện áp nhưng không ổn định. Dây VGA em đã kiểm tra ok rồi hok chập chờn hay đứt gì cả. Cảm ơn trả lời của bạn nhé hi vọng bạn hướng dẫn mình chút nữa
                      vay la may cua ban ko co dien ap g2 chu gi vay ma cu noi vong quanh hoai kho hieu , ban nen kiem tra lai dao dong ngay chan b so dong ( so ngang ) neu co ma van ko co ap g2 thi ban lay ap tai chan c so ngang qua diot sung va noi tỉep cay dien tro tam 220k/1,4w dua vao chan g2 tren bo duoi den chu y nho cach ly ap g2 cinh ra nhe chuc thanh cong
                      |

Comment

• Samsung synmaster 793MG khó quá

Chào các bác, em đang làm con này nhưng không tìm ra nguyên nhân, bệnh của nó là mất đèn nguồn, phần sơ cấp không vấn đề gì, nhưng phần thứ cấp thì điện áp ra rất thấp, tại C sò ngang em đo chỉ có 25V, em đã cô lập từng đường để xem có chập đường nào không, nhưng vẫn chưa tìm ra, khi đo tại đường 14V(vào 7805) thì kim đồng hồ cứ cà dựt...Mong các bác chỉ cho em, em đang khổ vì con này cả tuần nay rùi. Thank các bác nhiều
                        |

Comment

• Nguyên văn bởi crt Xem bài viết
                          Chào các bác, em đang làm con này nhưng không tìm ra nguyên nhân, bệnh của nó là mất đèn nguồn, phần sơ cấp không vấn đề gì, nhưng phần thứ cấp thì điện áp ra rất thấp, tại C sò ngang em đo chỉ có 25V, em đã cô lập từng đường để xem có chập đường nào không, nhưng vẫn chưa tìm ra, khi đo tại đường 14V(vào 7805) thì kim đồng hồ cứ cà dựt...Mong các bác chỉ cho em, em đang khổ vì con này cả tuần nay rùi. Thank các bác nhiều
                          ban nen thao so dong (so ngang) ra mang tai gia bang bong den 220v/60w vao chan so 2 cua cuc cao the coi thu b+ co bi tut ko va dao dong chan b so ngang co ko nho khiem tra fet boosup irf 630 co bi chap tai ko neu moi thu deu tot thi ban thao cao the (flyback) ra dem lam hoac co dieu kien thay cuc khac thi tot chuc thanh cong
                          |

Comment

• Nguyên văn bởi minh_nghe_si Xem bài viết
                            ban nen thao so dong (so ngang) ra mang tai gia bang bong den 220v/60w vao chan so 2 cua cuc cao the coi thu b+ co bi tut ko va dao dong chan b so ngang co ko nho khiem tra fet boosup irf 630 co bi chap tai ko neu moi thu deu tot thi ban thao cao the (flyback) ra dem lam hoac co dieu kien thay cuc khac thi tot chuc thanh cong
                            Em đã làm như vậy rồi vẫn bị như vậ điện áp vẫn thấp, tại C sò vẫn 25V, ngoài nguyên nhân Flyback ra xin hỏi các bác còn bệnh nào nữa không mong các bác chỉ giáo cho. Bác nào có sơ đồ con này cho em xin với
                            Last edited by crt; 26-09-2009, 09:27.
                            |

Comment

• Các pác cho em hỏi cái màn hình cảu em hãng sámung 793DPX em để trong kho 2 tháng.giờ mang ra dùng thì màn hình mờ tịt.đợi khoảng 14 phút nó mới sáng lại như ban đầu.em bật trong 4 ngày hôm nay rồi đều có hiện tượng như vậy.các bác cho ẽmin ý kiến để em tự sửa xem sao.thanks
                              NBHVDNTG_C5!no trace

Comment

• Dạ xin kính chào các bác!Lâu lắm rồi em mới quay lại diễn đàn,tại vì em nghỉ sửa màn gần 1 năm nay rồi.Tương lai sắp tới lại sắp quay lại nghề,chắc có nhiều vẫn đề mong nhờ anh em giải đáp giúp!Dạo này topic của ta sôi nổi quá,nhiều người mới thật.em thấy vắng bóng 1 số bác tích cực ngày trước.Bác Minhnghesi vẫn viết không dấu như ngày nào!
                                Chúc các bác sức khỏe và công tác tốt!
                                Thân!

Comment

Về tác giả

Collapse

dammesuachua Tìm hiểu thêm về dammesuachua

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X