Thông báo

Collapse
No announcement yet.

monitor hãy cùng nghiên cứu và sửa chữa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có ae nào gặp 17 proview mới mở chạy chừng 3 giây còn lằng sáng đứng kiểm tra b+ tồt chĩ cúp dao động , limh kiện kô thấy hư xin chỉ giáo cám ơn nhiều
    |

Comment

• chào các anh, em tự học sửa ,muốn kiểm tra phụ tải bị chập ko thì đo thế nào a?
      |

Comment

• Nguyên văn bởi auking Xem bài viết
        bạn dò từ đường 800v ve co 2 con trở hồi tiếp về vi xử lý khoảng 1m gi day ban giam di bao giờ đủ ánh sáng thì thôi.chúc bạn thành công nếu van ko dc alo cho minh 0912207471 .minh ten long
        - Màn hình hơi tối mình đã tăng điện trở dập mass đường G2 nên cũng sáng lên được 1 chút và đã bán rồi.
        - Còn theo ý bạn là giảm điện trở hồi tiếp đường 800v về vi xử lý, mình hơi thắc mắc là nếu màn hình tối thì phải tăng trở hồi tiếp về vxl thì mới đúng chớ. khi tăng trở hồi tiếp vxl hiểu là đường 800v bị yếu nên khiển cho cao áp chạy mạnh lên. không biết mình suy luận vậy có đúng không .

Comment

• Nguyên văn bởi dammesuachua Xem bài viết
          không có tiếng kêu gì lạ củng không có mùi khét
          cái mo LG T713SH của e bật nguồn thì đèn power chớp chớp.hok có tín hiệu màn hình gì cả.bác có kinh nghiêm chỉ giáo cho em với.trước đó nó bị hỏng nguồn.e thay mosfes rồi.chạy được 15' là nó chết ngay con mosfes lại.giờ thì ko lên màn hình nữa

Comment

• cho em hỏi, ở hà nội thì sửa Fyback ở đâu, mà giá khoảng bao nhiêu?
            |

Comment

• Nguyên văn bởi vanton_dk Xem bài viết
              chào các anh, em tự học sửa ,muốn kiểm tra phụ tải bị chập ko thì đo thế nào a?
              em thao so dong ra mang tai gia, kiem tra dien the 5v cap cho su ly va bot 12v, ngay chan so 3 ic 622 co ko , tinh trang may em mat nguon 12v nuoi dao dong do chuc em thanh cong
              |

Comment

cho em hỏi, ở hà nội thì sửa Fyback ở đâu, mà giá khoảng bao nhiêu?
                em ko phai la tho , nen ko can phai biet nhieu ve phan cao the , muon kiem tra cao the tot hay bi dung, chi co tho chuyen mon moi co may do va tet , ho nhin lua cua HV moi biet hu cho nao ,vi tuy theo cuc cua tung doi may lua danh manh hay yeu ma thoi ,con tho sua chi nghi ngo cuc hu roi dem tho chuyen mon tet thu chu ko dung ho VOM do duoc, kho lam phai co kinh nghiem lau nam moi hieu chu ko phai mot som mot chieu ma biet ,dung suy nghi ma mat thoi gian hay hoc nhung gi minh hieu va biet tot hon. cai may samsung em dang lam chi hu nguon anh de ngi em kiem tra lai may bot nguon 5v va 12v co bot dung nen dao dong ko chay , thanh thu ra nguon gay ca b+ rat cao o che do (1024-768) b+ chi co 75v doi voi may samsung 793df ,chuc thanh cong
                |

Comment

• máy của em đầu tiên không chạy, chỉ có tiếng kêu rít ở nguồn. em kiểm tra thấy sò dòng bị chết, IRF cũng chết. Em thay mới vào nhưng nó chỉ chạy một lúc thì sò nóng ran. Tiếp tục để chạy thì nó chết sò. Em kiểm tra rồi nhưng không rõ nguyên nhân. Các anh giúp em với ?
                  |

Comment

• Máy em là màn Samsung 793 MG, ban đầu ko có nguồn, nguồn có tiếng rít như mọt kêu, em kiểm tra thử sò ngang chết, IRF cũng chết , tháo ra thì có nguồn đủ. lắp sò mới vào, IRf mới vào, thì chạy 1 lúc thì sờ sò thấy rất nóng, để chạy tiếp thì chêt sò ngang. em ko biết kiểm tra cao áp ? liệu có phải do cao áp ko? các anh chỉ giúp em với!
                    |

Comment

• cho em hỏi nhé, IRF634 em thay =IRF640 hoặc IRF740 thì có được ko? mà cả sò ngang là con MD2310 hỏi nhưng ko có , em thay =họ Cxxxx được ko?
                      |

Comment

• anh a, em kiểm tra mạch 5V cho vi xử lý có đủ. còn mạch 12v cấp cho IC tạo dao động thì được cấp sau khi ấn nút mở, qua 1 con tran, sẽ cấp nguồn cho IC tạo dao động và con STV xxxx gì đó, nguồn này không ổn định dao động 10v đên 12v .em nghĩ chắc đúng thôi bởi em gắn tải giả , khi cao áp chưa chạy chưa có hồi tiếp vế vi xử lý nên vi xử lý cũng tắt hồi tiếp về nguồn qua biến áp cách ly. em chỉ ko hiểu, khi em gắn sò mới và IRF mới , màn chạy bình thường nhưng chạy 1 lúc sò rất nóng, để chạy lâu sò chết luôn. nguồn B+ khi máy chạy bình thường 1024-768 là tầm 120v. liệu cao áp có bị chạm ko? em chưa tháo cao áp di kiểm tra, hay còn do nguyên nhân khác?
                        |

Comment

anh a, em kiểm tra mạch 5V cho vi xử lý có đủ. còn mạch 12v cấp cho IC tạo dao động thì được cấp sau khi ấn nút mở, qua 1 con tran, sẽ cấp nguồn cho IC tạo dao động và con STV xxxx gì đó, nguồn này không ổn định dao động 10v đên 12v .em nghĩ chắc đúng thôi bởi em gắn tải giả , khi cao áp chưa chạy chưa có hồi tiếp vế vi xử lý nên vi xử lý cũng tắt hồi tiếp về nguồn qua biến áp cách ly. em chỉ ko hiểu, khi em gắn sò mới và IRF mới , màn chạy bình thường nhưng chạy 1 lúc sò rất nóng, để chạy lâu sò chết luôn. nguồn B+ khi máy chạy bình thường 1024-768 là tầm 120v. liệu cao áp có bị chạm ko? em chưa tháo cao áp di kiểm tra, hay còn do nguyên nhân khác?
                          tinh trang nguon b+ may cua em cao qua vi giao dong ko co ngay ben phan nguon co ra co con ic regu 7812 do chan sỏ co ap 12v ko vao 14v ra 12v de chet lam nen kiem tra lai, noi chung la so dong chet lahu ccao the neu fet bossup chet la mat duong 12v ko dao dong em kiem tra lai hoi kho chuc thanh cong
                          |

Comment

• Nguyên văn bởi minh_nghe_si Xem bài viết
                            tinh trang nguon b+ may cua em cao qua vi giao dong ko co ngay ben phan nguon co ra co con ic regu 7812 do chan sỏ co ap 12v ko vao 14v ra 12v de chet lam nen kiem tra lai, noi chung la so dong chet lahu ccao the neu fet bossup chet la mat duong 12v ko dao dong em kiem tra lai hoi kho chuc thanh cong
                            Đề nghị Minh_nghe_si gõ tiếng Việt có dấu.Bài viết gõ tiếng Việt không dấu dù hay bổ ích đến đâu cũng không muốn đọc nữa.

Comment

• anh a, anh đã sửa con Samsung 793 , em thấy bình thường ở máy khác là có con tụ Đệm ở chân C của sò ngang, mà ở đời máy này ko thấy? chỉ thấy có con tụ keo trước cuộn cao áp ngay sau con diot chỉnh lưu mạch bootup. không biết tác dụng của con tụ này thế nào?
                              |

Comment

• em cảm on anh minh_nghe_si giúp em nhiệt tình!
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

dammesuachua Tìm hiểu thêm về dammesuachua

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X