Thông báo

Collapse
No announcement yet.

793MG bị méo gối

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 793MG bị méo gối

em chào các bác.
    các bác ơi cho em hỏi chút.
    em có con monitor 17 793MG nó bị méo gối theo chiều dọc không thể chỉnh được, mỗi bên cạnh bị co vào khoảng 4-5cm.xin các bác chỉ cho em cách sửa con monitor này với.
    em cảm ơn

Kiểm tra tụ bù hoăc MOFET ở phần lái dòng
    Chúc thành công.

Comment

mình ko biết 793MG mạch nó như thế nào,còn những pan như vầy thì mình gặp nhiều rồi,kiểm tra nhanh các con D1413,C20..,TIP12...gần sò ngang và các con diod gần đó,ko thấy hư thì phải kiểm tra bài bản nha.Trước tiên dò 1 trong 2 đường của cuộn lái ngang coi có đường nào về D1413......phải có 1 đường về (bắt buộc là phải có nhưng nhớ ko nhất thiết là D1413 có thể là con khác nhưng thường hình dạng giống nhau,nhung trên đường đi nó có thể qua các cuôn dây,điện trở...)phía trước D1413 có 1 hoặc 2 con tranistor hoặc SCR thì đường đó là đường chỉnh bung ra,khi đó điện áp tại cực C sò sẽ thay đổi khi ta chỉnh

Comment

monitor

em chào các bác.
        các bác cho em hỏi.
        em có con acer 17.khi em không cắm dây tín hiệu vào CPU thì màn hình vẫn lên LoGo.nhưng khi cắm dây tín hiệu vào thì màn hình không lên.dèn tín hiệu chuyển sang màu vàng.
        Không phải là do em chỉnh độ phân giải của CPU lên cao. em vẫn để chế độ phân giải thấp nhất.
        các bác co thể chỉ cho em cách khắc phục.hiện tượng trên là do phần gì?
        em cảm ơn

Comment

Trả lời bạn minhthien : Bạn kiểm tra xem đầu cắm tín hiệu của monitor vào PC có bị gãy chân, hoặc cong, méo chân nào không ? Nếu không thì nó bị đứt bên trong đầu cáp rồi.

Comment

Về tác giả

Collapse

minhthien Tìm hiểu thêm về minhthien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X