Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chống trộm xe máy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chống trộm xe máy

vấn đề này em cũng đọc nhiều trên forum nhưng thấy các bác đều tập trung vào việc nổ máy xe mà không thấy bác nào đề cập tới việc tên ăn trộm không nổ máy mà dẫn đi lun
    Bác đang ngồi tò te tý te với bạn gái ở 1 hàng ghế đá nào đó ở công viên dưới chân cầu sài gòn, xe thì dựng ở cập sát lề đường vì không dẫn vào dc và buổi tối cũng ko có chỗ gửi xe và 1 anh chàng đẹp trai nào đó đến và bẽ cổ dẫn xe đi cứ như là sơn tinh đi rước mỵ nương
    hay là các bác dựng xe trước cửa nhà và sau 1 hồi chiếc xe của bác đã theo trai.

Em đã gặp trường hợp này 2 lần và đều là ăn trộm bẻ khóa cổ dắt đi đến 1 nơi vắng gần đó mới nối dây nguồn để nổ máy.
    vậy tại sao mình lại ko chống trộm lúc nó bẻ khóa cổ hay dẫn đi nhỉ.
    Em nghĩ nếu chúng ta làm 1 mạch phát ra tiếng Bip khi có người cố gắng bẻ khóa cổ hay là dẫn xe đi mà ko có chìa khóa (hoặc bác nào cao siêu thì dùng cảm biến nếu chìa khóa ở xa xe thì lúc dẫn xe phát ra tiếng)thì có thể sẽ an toàn hơn
    Hiện nay cũng có loại chống trộm khi đụng vào xe thì nó báo ngay nhưng mà giá thì hok có rẻ . hix. chủ yếu được gắn trên xe mắc tiền mà mấy thằng cao thủ trộm xe cũng chỉ canh me mấy chiếc ấy thôi chứ nó có đời nào để ý tới các loại xe rẻ bèo nhèo như sinh viên tụi mình
    Còn mấy xe số thì chỉ có mấy anh tay mơ bẻ cổ và dắt đi thôi.
    Em nghĩ ta nên gắn khóa ở bánh xe, nếu không có chìa khóa mà dẫn đi thì mỗi vòng sẽ phát ra 1 tiếng Bip.
    Như vậy chắc sẽ rẻ hơn nhìu, thích hợp cho sinh viên nghèo ( nhất là sinh viên nghèo vì mua linh kiện điện tử )
    Đây là ý kiến cá nhân của em, nếu có gì sai mong các bác sửa chữa giúp.
    Còn bác nào thấy được thì làm 1 cái mạch cho mọi người lun. Em nghĩ mạch này cũng ko quá khó.
    Thank các bác nhìu !

Về tác giả

Collapse

phuong072 Tìm hiểu thêm về phuong072

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X