Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tự chế kính hiển vi xem được hồng cầu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

chào các bác em xin phép khoe hàng và hướng dẫn làm 1 cái khv cho anh em làm đồ chơi
    em tham khảo từ cái này Giới thiệu kính hiển vi tự chế. - Diễn đàn CLB Thiên Văn Học Nghiệp Dư TP.HCM | Diễn đàn HAAC
    thị kính kính lúp hiệu sách
    vạt kính lúp laser or thấu kính dvd or thấu kính hội tụ led luxeon
    khung bằng gổ có đèn led chiếu sáng
    tinh chỉnh bằng ốc vít
    mặt trăng qua kính thiên văn tự chế

File gửi kèm
    sặc xem không hiểu

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham
      cháu bớt nổ vì :
      1-cháu nói kính hiển vi của cháu xem được vi khuẩn.mà đã là vi khuẩn thì cháu biết kích thước của nó từ 0,2 -5 um,còn phiêu sinh vật có kích thước 800-1000um,thậm chí có thể xem được bằng mắt thường.cháu có thấy con vi khuẩn đặc biệt cháu nói chưa?đừng đem 1 cá thể đặc biệt để cố bào chửa cái sai lầm của mình.
      2-cháu đã xem được hồng cầu mà hồng cầu có đường kính hồng cầu 7-7,2 um.
      Nếu cháu làm được kính hiển vi bằng các kính hội tụ vớ vẩn, xem được mấy loại này thì bệnh viện chẳng bao giờ thanh lý kính hiển vi nào cả.

-tôi có nhiều vật kính x20 lắm cháu muốn mua bao nhiêu cái?

-tôi không nói cháu viết sai chính tả chữ quang sai,1 thấu kính hôi tu ghép với 1 kính phân kỳ không phải là để cải thiện quang sai,cháu cần xem lại sách giáo khoa.

-nhuộm mẫu xét nghiệm có nhiều chức năng, không phải chỉ để xem vi khuẩn gam nào đâu cháu.
      thôi ông ơi thanh liên bây giờ họ giỏi lắm đấy đừng coi thường.già rồi khỏe làm sao được
      đã không hiểu về quang học thì đừng có nói chem gió như vậy bác vi van pham nói đúng đấy

Comment

bác toidgvn ơi cái đó cháu pót nhầm xin lỗi rồi mà
        đả không hiểu về quang học mà chém gió (cháu xin nói lại lần cuối cùng cháu không chém gió cháu có thể sai có thể ngu có thể chỉ số IQ dưới 50 mong bác hiểu và tôn trọng cháu )
        sgk vật lý 11 có phàn quang học nhưng không đề cập tới vấn đề quang sai cháu biết nó từ thienvanhoc.org Quang sai là gì?
        cháu xin lỗi bác pham lại nhé cháu không có ý cải lại bác đâu cháu chỉ thảo luận thôi
        cháu đả về xem sgk sinh học và mấy cuốn sách sinh vật học cháu có và cháu đả có các thông số sau
        hồng cầu nhu bác nói 7um
        trùng roi xanh kt ; 0.05mm Trùng roi xanh
        trùng giày paramecium kt; 0.01-0.05mm
        tổng kết 1mm=1000um hồng cầu 7x148=1000=1mm nhìn thấy được
        trùng roi xanh 0.05x148=7,4mm nhìn thấy được
        trùng giày tương tự
        bác toibgvn đừng đem kiến thức của 18 năm phổ thông của cháu so với 60 năm kinh nghiệm của bác phạm khập khiển quá và bác phải nói rỏ cháu không hiểu ở chổ nào nửa
        mà đọc cái hồ sơ của bác cháu cười chết mất tham gia ngày 24 -3-2011 thế là 1 năm không thấy bác pót 1 bài mà bay giờ bác tái xuất giang hồ pót 2 bài cho cháu cháu không hiểu bài của cháu có thể khiến cao thủ sống ẩn dật phải ra tay hân hạnh quá..........
        kiếm của kiếm khách , bút của văn nhân , chân của vũ giả , giọng ca của ca nữ , đấu chí của anh hùng , mỏ hàn của thợ điện . đều giống nhau ở 1 điểm là:
        đến chết mới buông tay

Comment

bác vivanpham ơi sao bác không liên lạc với cháu mà củng không trả lời vậy hay là bác giận cháu nên không bán cho cháu nủa cháu xin lổi bác rồi mà
          hay là bác bị bệnh nên không lên diển đàn được nếu thế thì chúc bác mau lành bệnh nhé
          mong tin bác nhiều
          kiếm của kiếm khách , bút của văn nhân , chân của vũ giả , giọng ca của ca nữ , đấu chí của anh hùng , mỏ hàn của thợ điện . đều giống nhau ở 1 điểm là:
          đến chết mới buông tay

Comment

显微镜

Nguyên văn bởi huukhanh Xem bài viết
            bác vivanpham ơi sao bác không liên lạc với cháu mà củng không trả lời vậy hay là bác giận cháu nên không bán cho cháu nủa cháu xin lổi bác rồi mà
            hay là bác bị bệnh nên không lên diển đàn được nếu thế thì chúc bác mau lành bệnh nhé
            mong tin bác nhiều
            对不起 Bac lai noi chem gio manh the toi ban bieu nhieu nam tinh co luot qua ve thay van de nay cung hay len tham gia vui mot chut thoi

Comment

mong tin bác nhiều
              Bác không trả lời cháu vì không muốn mất thì giờ vô ích,không trả lời thì sự thăm hỏi của cháu giống như lời trù bác mau chết vì bệnh nên bác đành trả lời cho cháu vậy:

1- Con Trùng gì đó cháu xem được với kích thước 0,05mm người ta xếp nó vào loại phiêu sinh vật,không xếp nó vào loại vi khuẩn như cháu đã viết.
              2-Không phải lấy độ kd X kích thước vật >1mm là xem được,người già khác người trẻ,người cận thị khác người viễn thị và nhiều yếu tố khác về công thức quang học .
              3-Sắc sai và cầu sai rất quan trọng trong các dụng cụ quan học.Để khắc phục, nhà sản xuất dùng phương pháp thăng hoa chân không thuốc nhuộm 3 màu: tím,vàng,xanh biển lên kính.Khi kính để lâu, nấm mốc rơi lên thuốc nhuộm,không có nguồn nuôi dưỡng,chúng chết đi,sau đó nấm mốc khác rơi trên xác đồng loại bọn chúng,lấy thức ăn từ xác đồng loại tạo thành mốc, đan rể tre trên mặt kính.Dùng hóa chất tẩy hết thuốc nhuộm sẽ hết mốc,nhưng sau đó kính sẽ rất tệ phải thanh lý, mua kính mới.Kính cháu chế tạo có tốt bằng kính hiển vi cũ đã lau sạch lớp thuốc nhuộm không? (kính X100 còn không thấy vi khuẩn đấy)

Trước đây chữ ký của tôi là:
              Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui.
              Díu dắt đàn em gặt hái nụ cười.

Nhưng có những đàn em rất mất dạy,tôi xóa chữ ký đó,mặc kệ thiên hạ,không hiểu tại sao tôi lại ngứa tay dây vào cái kính hv này.
              Thôi thì để sống lâu không bị con cháu rủa,đây là bài viết cuối cùng.
              Last edited by vi van pham; 05-04-2012, 15:34.

Comment

Nguyên văn bởi huukhanh;502829
                trùng roi xanh kt ; 0.05mm [url=http://boxsinh.wordpress.com/2011/03/21/trung-roi-xanh/
                Trùng roi xanh
                trùng giày paramecium kt; 0.01-0.05mm
                tổng kết 1mm=1000um hồng cầu 7x148=1000=1mm nhìn thấy được
                [COLOR="#0000FF"]trùng roi xanh 0.05x148=7,4mm nhìn thấy được
                trùng giày tương tự
                .
                Sai ngay từ đây.Xứng danh thiên hạ đệ nhất chém gió.

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                  Bác không trả lời cháu vì không muốn mất thì giờ vô ích,không trả lời thì sự thăm hỏi của cháu giống như lời trù bác mau chết vì bệnh nên bác đành trả lời cho cháu vậy:

1- Con Trùng gì đó cháu xem được với kích thước 0,05mm người ta xếp nó vào loại phiêu sinh vật,không xếp nó vào loại vi khuẩn như cháu đã viết.
                  2-Không phải lấy độ kd X kích thước vật >1mm là xem được,người già khác người trẻ,người cận thị khác người viễn thị và nhiều yếu tố khác về công thức quang học .
                  3-Sắc sai và cầu sai rất quan trọng trong các dụng cụ quan học.Để khắc phục, nhà sản xuất dùng phương pháp thăng hoa chân không thuốc nhuộm 3 màu: tím,vàng,xanh biển lên kính.Khi kính để lâu, nấm mốc rơi lên thuốc nhuộm,không có nguồn nuôi dưỡng,chúng chết đi,sau đó nấm mốc khác rơi trên xác đồng loại bọn chúng,lấy thức ăn từ xác đồng loại tạo thành mốc, đan rể tre trên mặt kính.Dùng hóa chất tẩy hết thuốc nhuộm sẽ hết mốc,nhưng sau đó kính sẽ rất tệ phải thanh lý, mua kính mới.Kính cháu chế tạo có tốt bằng kính hiển vi cũ đã lau sạch lớp thuốc nhuộm không? (kính X100 còn không thấy vi khuẩn đấy)

Trước đây chữ ký của tôi là:
                  Mỗi ngày tôi chọn 1 niềm vui.
                  Díu dắt đàn em gặt hái nụ cười.

Nhưng có những đàn em rất mất dạy,tôi xóa chữ ký đó,mặc kệ thiên hạ,không hiểu tại sao tôi lại ngứa tay dây vào cái kính hv này.
                  Thôi thì để sống lâu không bị con cháu rủa,đây là bài viết cuối cùng.
                  cháu rất tôn trọng mọi người trên diễn đàn này và cháu củng đả xin lổi bác nhiều lần cháu không muốn cải hơn thua với bác đó chỉ là tranh luận để có thêm kiến thức thôi
                  cháu nôn nóng mua kính hiển vi nên hỏi bác thôi cháu không hề trù ẻo bác
                  mấy con cháu nói là vi khuẩn 100% vì sgk lớp 7 nói vậy có cả hình ảnh nên cháu phân biệt được Hỗn Loạn trùng giày qua kính hiển vi tự chế - YouTube http://www.youtube.com/watch?v=fh_yjLppNAg x400 mà xem đựoc thế này thì x140 của cháu củng= 1/4
                  cháu không bị cận thị, viễn thị nên lấy g=25
                  xin lỗi vì tất cả
                  Last edited by huukhanh; 06-04-2012, 11:36.
                  đến chết mới buông tay

Comment

cháu rất tôn trọng mọi người trên diễn đàn này và cháu củng đả xin lổi bác nhiều lần cháu không muốn cải hơn thua với bác đó chỉ là tranh luận để có thêm kiến thức thôi
                    cháu nôn nóng mua kính hiển vi nên hỏi bác thôi cháu không hề trù ẻo bác
                    mấy con cháu nói là vi khuẩn 100% vì sgk lớp 7 nói vậy có cả hình ảnh nên cháu phân biệt được Hỗn Loạn trùng giày qua kính hiển vi tự chế - YouTube Paramecium Feeding Magnified 400X! High Definition! - YouTube x400 mà xem đựoc thế này thì x140 của cháu củng= 1/4
                    cháu không bị cận thị, viễn thị nên lấy g=25
                    gia đình cháu không phải gia đình gia giáo nặng lể nghĩa nhưng từ nhỏ ba cháu đả dạy con có thể dánh người ta để tự vệ chưởi bản thân người ta nếu người ta xúc phạm con nhưng con không bao giờ được thóa mạ những người thân của nó không bao giờ được chửi những câu như dm tcm cmm và 2 từ mà bác nói
                    con người dược sinh ra lớn lên trong sự chăm sóc dạy dổ của người thân thầy cô và bạn bè những con người như bác nói không phải là con người nửa trẻ em mồ côi còn có trường đời dạy nó chỉ có những người con có bố mẹ như lời bác nói mới có 1 người con như vậy và câu đó tương tư câu cả gia đình mày không phải là con người cháu đả chảy nước mắt khi trả lời bác cháu không thể nghỉ một người như bác lại nói ra 2 chữ đó khi cháu chẳng hề xúc phạm bác cháu thất vọng cháu không nên mở cái toppic này để cuối cùng bị chửi một câu như thế
                    admin thấy bài em phạm quy thì cứ ban acc vĩnh viễn còn cái toppic này nên close thì hơn cám ơn
                    cau dinh mua khv ah toi cung dang dinh mua nhung khong biet mua loai nào vì xem trën mang thi gia ca dat qua chu biet gioi thieu co dc ko

Comment

sao bác viết không có dấu vậy bác muốn mua thì mua loại nhỏ thôi mua mấy cái x1600 thì lên đến 6-7 triệu
                      bác mua kính cầm tay cho rẻ nè nếu bác ở tphcm AnhThienQuang.com - Kính hiển vi
                      đến chết mới buông tay

Comment

hello

sao bác viết không có dấu vậy bác muốn mua thì mua loại nhỏ thôi mua mấy cái x1600 thì lên đến 6-7 triệu
                        à tôi truy câp=Ðiên thoai Ðiên thoai cua tôi thiêu dâu mong các bác o diên Ðàn thông cam,tôi Ðä vào anhthienquang.com va vatgia.com kinhhienvi.com.vn thì tôi thây khv 40x->1600x o các trang nay thì cung có giá tu 6tr Ðên trên 10tr qua là Ðat còn tu 40->500x thì giá cung phù hop.thê bác o thành phô hcm còn tôi o mien bac nêu mua o tp hcm thì xa qua bác có biét o miên bac co noi nao ban khv tot ko

Comment

hello

à tôi truy câp=Ðiên thoai Ðiên thoai cua tôi thiêu dâu mong các bác o diên Ðàn thông cam,tôi Ðä vào anhthienquang.com va vatgia.com kinhhienvi.com.vn thì tôi thây khv 40x->1600x o các trang nay thì cung có giá tu 6tr Ðên trên 10tr qua là Ðat còn tu 40->500x thì giá cung phù hop.thê bác o thành phô hcm còn tôi o mien bac nêu mua o tp hcm thì xa qua bác có biét o miên bac co noi nao ban khv tot ko

Comment

bác ra sau lưng trường đại học y có bán kính hiển vi bệnh viện thanh lý em nghe thằng bạn ở thienvanhoc.org nói nó mua 1 cái x400 chỉ có 200k còn vật kính thị kính 1 cái 20k mếu bác mua được thì làm ơn mua giúp em 1 cái vật kính x20 1 cái thị kính x20 nhé cám ơn bác trước sdt 0935920547
                            đến chết mới buông tay

Comment

bác ra sau lưng trường đại học y có bán kính hiển vi bệnh viện thanh lý em nghe thằng bạn ở thienvanhoc.org nói nó mua 1 cái x400 chỉ có 200k còn vật kính thị kính 1 cái 20k mếu bác mua được thì làm ơn mua giúp em 1 cái vật kính x20 1 cái thị kính x20 nhé cám ơn bác trước sdt 0935920547
                              thê bác Ðinh mua vât kính và thi kính 20x à sao bác không nho ai o quê hoac nho may ong ban o ha noi Ðó Ðê mua hô,mây ông ban cua bác mua khv 400x o hà noi có giá 200k re that chac quen biet con ko quen thj ko bjet nua.the may ban cua bac gan dai hoc y duoc ha noi a toi cung gan ha noi di ra ha noi chj mat 1 tieng la toi thoj,dc luc nao toi thu ra day la neu mua dc toi se mua ho, the bac dinh tu lam 1 chjec khv a ? Bac van con di hoc a? Bac hoc o dau vay?truong nao?
                              Last edited by toibgvn; 07-04-2012, 22:45.

Comment

em nói bạn thế thôi như mọi người trong 4rum mày đều là bạn hết ko biết ym sdt thì làm sao nhờ mua được ạ bác mua được chưa ạ em ỏ Huế học cao đẳng ngành điện công nghiệp
                                Yahoo! Hỏi & Đ
                                Mua Kính Hiển Vi ở đâu??? - Diễn đàn Sinh học Việt Nam
                                đến chết mới buông tay

Comment

Về tác giả

Collapse

huukhanh Tìm hiểu thêm về huukhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X