Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đốt ciga khi ko có quẹt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đốt ciga khi ko có quẹt

nếu có cái máy sấy nào hư thì có thể lấy lại cuộn dây miso làm điện trở đốt nóng, tôi chủ yếu dùng để hút thuốc ( càng buồn hút càng nhiều).

nguồn AC220v ntiep 1/2 diod loại lớn > ntiep miso > công tắc. rất đơn giản là loại bớt nửa bán kì để tạo nguồn gần DC đủ để làm nóng. chú ý rút ra khỏi ổ cắm khi không dùng, khi dây bị dính sẽ sáng ghê gớm nên chỉnh lại.

editor : 090 2989 240
    Attached Files
    Last edited by 10jqk; 06-07-2008, 23:01.
    chỉ llac bang tel

Nóng thế thì có ngày cháy râu đó bác à. Nhưng mà cái này cũng hay đó.
    ||

Comment

em thì hay dùng mỏ hàn để châm thuốc!
      rất tiện lợi đó các bác

Comment

Cách này bạn nên làm thêm ly cafe thì đỡ láng phí điện hơn.

PT.
        Núi cao bởi có đất bồi
        Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
        Muôn dòng sông đổ biển sâu
        Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Nguyên văn bởi ns_ngoquyen Xem bài viết
          em thì hay dùng mỏ hàn để châm thuốc!
          rất tiện lợi đó các bác
          Mỏ hàn mà châm được thuốc thì bạn phải xem lại mỏ hàn của bạn rồi. Bị quá nhiệt hàn bị bã thiếc. Chỉnh lại đê

Còn cái vụ châm thuốc bằng điện 220Vac của bác gì kia quá nguy hiểm. Có ngày nó giật cho vỡ mồm, hoặc giả tự dưng cái maiso nó quá nóng nó nổ bụp một cái vào mắt thì nguy lắm.

Mong các bác bảo trọng, tính mạng và mắt mũi là tài sản quý nhất chúng ta cần phải giữ gìn.

Comment

Nguyên văn bởi opendoor2507 Xem bài viết
            Mỏ hàn mà châm được thuốc thì bạn phải xem lại mỏ hàn của bạn rồi. Bị quá nhiệt hàn bị bã thiếc. Chỉnh lại đê

Còn cái vụ châm thuốc bằng điện 220Vac của bác gì kia quá nguy hiểm. Có ngày nó giật cho vỡ mồm, hoặc giả tự dưng cái maiso nó quá nóng nó nổ bụp một cái vào mắt thì nguy lắm.

Mong các bác bảo trọng, tính mạng và mắt mũi là tài sản quý nhất chúng ta cần phải giữ gìn.
            Ồ, cái mỏ hàn bấm đó. bấm một lúc châm được thuốc mà,

PT.
            Núi cao bởi có đất bồi

Comment

Cái ý tưởng của bạn 10jqk thế mới gọi là nghệ thuật các bác ạ ,những lúc trời lạnh có thể làm lò sưởi được,mỗi tội hơi tốn điện và độc hại.
              Nếu bác Phanta hút 1 ngày 2 bao thuốc thì mỗi ngày bác mất 1K tiền mỏ hàn

Comment

Nguyên văn bởi linhDT1 Xem bài viết
                Cái ý tưởng của bạn 10jqk thế mới gọi là nghệ thuật các bác ạ ,những lúc trời lạnh có thể làm lò sưởi được,mỗi tội hơi tốn điện và độc hại.
                Nếu bác Phanta hút 1 ngày 2 bao thuốc thì mỗi ngày bác mất 1K tiền mỏ hàn
                Cái này thì chỉ dùng trong trường hợp lên cơn vật mà không biết quẹt ở đâu thôi. Chứ không nên làm cách thường xuyên

PT.
                Núi cao bởi có đất bồi

Comment

Các bác có những thật là táo bạo tuy nhiên em không dám dùng như mấy bác dùng để châm thuốc và có ngày chắc không còn để sáng tạo điện nữa

Comment

CÓ ai bít mạch đánh lửa bằng điện tử mà dễ chút cho em xin (nhất là phần cuộn tăng áp dễ kím chút)
                    Thanks!!!

Comment

Sao bác không cắt ngắn một đoạn dây may so bếp điện ấy rồi đấu vào một cái nguồn biến áp cách ly 220V/12v cho nó an toàn hơn một chút. Đỡ nóng trong mùa hè & đỡ tốn điện cho việc hút thuốc!

Comment

Nguyên văn bởi Steps Xem bài viết
                        CÓ ai bít mạch đánh lửa bằng điện tử mà dễ chút cho em xin (nhất là phần cuộn tăng áp dễ kím chút)
                        Thanks!!!
                        Bác kiếm cái vợt muỗi mà dùng! đánh lửa khỏe, dễ kiếm nhất!

Comment

mình làm quán Net cần có một cái thế này thì hay chứ không máy lữa tụi nó lấy hết

mình xem thử có làm được không?

Comment

toàn những cao thủ dở hơi

Comment

Nguyên văn bởi betraihn Xem bài viết
                              Bác kiếm cái vợt muỗi mà dùng! đánh lửa khỏe, dễ kiếm nhất!
                              Mấy cái mạch vợt muỗi nó fóng gần lắm. Em cần cái nào fóng khoảng cách jữa 2 cực là 0.5-1 cm cơ

Comment

Về tác giả

Collapse

10jqk 090 2989 240 Tìm hiểu thêm về 10jqk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X