Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Độc đáo]cắt mạch fip theo hình mong muốn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
    cái này hay hơn nè
    [ATTACH=CONFIG]56377[/ATTACH]
    cái này là chuẩn nhất thợ mộc hay dùng để cắt vanh cái dây rẻ bèo không bằng tiền bao thuóc lá còn cưa thi lấy cưa sắt lắp dây vô là ok nêu sinh viên không có tiền thì dùng thanh sát 6 bẻ cong như cánh cung ở hai đầu cưa rãnh để mác dây là ok nhất.rồi kéo nhị thôi sau 1 bản nhạc xì xoẹt xì xoẹt....là có hình mong muốn
    Email:
    phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

Đọc cho kỹ nhá các anh chị em cô bác

Các bác bình tĩnh,đừng tưng bừng khói lửa vậy chứ !...
      Thứ nhất này ! Có thể em sai,rất có thể cái cưa đấy lợi hại.
      Thứ hai : đây là một cách cắt độc đáo, tốc độ chưa chắc thua thằng cưa.có thể khoan liền lúc cả bốn- năm tấm vẫn ok.
      ---------
      Thứ ba : nó vẫn có một ưu điểm là nếu ai có thể tách bạch một cái mạch làm nhiều phần,muốn sau này có thể thay thế được ,có thể khoan đường phân cách,sau này chỉ việc bẻ nó ra.( Những tv,vcd ngày xưa của rất hay có kiểu khoan này,có thể bẻ ra ! Hồi nhỏ có cái sanyo cũ, mạch nó làm rất hay theo kiểu khoan này )
      Ngoài ra,nó có thể cắt các hình đặc biệt hơn cưa.ví dụ như hình " O ", (hình khuyên),cưa có đục được lõi đâu?,hay một bản mạch hình đa giác nào đó,cần bớt đi một hình nội tại bên trong để đút vào một thiết bị,hộp chứ nào đó ! Cái này nói thì dài dòng nắm, rồi thực tế sẽ chứng minh. Các bác cưa ơi ! Đừng nghĩ mình pro quá chứ ! Có cưa nổi một hình vuông trong một bản mạch hình tròn không? Có mũi khoan hình vuông để bác khoan nó ở giữa chăng?haha. Lực cười... !những mạch phức tạp (không cắt cnc) thì cách khoan này là tối ưu nhất ! Trên đây chỉ là một vài ví dụ nhỏ thui,chứ thực tế đôi khi ta cần cắt bỏ các phần main ở nội tại mạch,ta không bao giờ có thể dùng cưa mà cưa đâu !!!! Nói thế này mà không ai hiểu được, thì chứng tỏ đầu óc kém liên tưởng.và hình dung.tốt nhất về học lại hình học
      ---------
      ---------
      -Thứ tư : nói đi rồi nói lại, là đây đâu phải là cách để cắt một lúc cả chục tấm ,mấy chục tấm một ! Kể cả cưa,xin lỗi đời đi, có mà cũng ỳ ạch.không có kẹp thì cũng ngồi mà cười !... Cắt 5-6 tấm ư? Có gì... Thử đọ xem thằng nào nhanh hơn ! Cái này chồng lên 5-6 cái vẫn khoan ầm ầm ! Làm nhiều cái, liệu cưa có mỏi tay không??? Khoan thì không ! Nhàn ! Rút ra,rút vô,cũng có thể chậm hơn cưa một chút,nhưng mà nhàn chán !
      ---------
      - thứ 6 : bác đừng nghĩ ai cũng hoang phí như bác, dừng nghĩ ai cũng cafe,thuốc lá. Nói thế là đủ hiều,không lại thành chửi nhau !!!!
      Bác lên google search hộ em cái từ khóa " từ bụng ta suy bụng người " hộ em. Em nghĩ là em và nhiều người khác không có cái thú cafe gái gú,hay thuốc lá bỏng bộp đâu ! Em dành cho cái đóng góp ý tưởng cho những người như vậy ! Đôi lúc chỉ vài ba chục thôi cũng là cả vấn đề,kiếm được tiền thì không nói,lúc không kiếm được thì còn nhịn đói . Mê điện, bỏ ra bao tiền của mỗi thứ một ít, tiết kiệm được đòng nào hay đồng ấy . Nói anh em câu nói thể chả bõ thối .em có bắt bác phải theo đâu.đâu phải có duy nhất cách cưa là hay nhất ! Bác đã thử cách này chưa mà nói ?!
      ---------
      Thứ 7 :
      Bạn gì ơi,nếu bạn làm nhiều mạch cùng một lúc thì bạn lên chịu khổ một chút .cưa như các bác đã bảo,hoặc khoan thử xem chất lượng ra sao.
      Chúc bạn thành công ! Và mong không ai xì xèo nữa, thấy hay thì tham khảo,không thì cũng đừng xỉ vả ném đá,ném gạch làm chi,vì có làm vậy thì các bác cũng chả "đẹp trai" hay bờ rồ lên được đâu !

Comment

Tiếp ....

Đọc xong bài mà bác nào có ý " không khuất phục " thì cứ gọi điện cho em,hoặc gửi mail cho em, em gửi cho vài hình đặc biệt xem cưa nổi không nhé ! em hiểu,chắc các bác ít làm những hình mạch phức tạp,lên chưa hình dung ra.lên mới nói vậy thôi !
        ---------
        Đây gọi là " điện tử sáng tạo " cơ mà? Vậy thì thực tế có thể mình sáng tạo một cái mạch nào đó,nhưng hình thù đặc biệt đã đành,lại còn phải cắt bỏ những hình nội tại bên trong thì sao?
        Đó ! Rỡ cái radio ra, một cái main hình vuông đẹp đẽ,... Bên trong lại có chỗ cắt hình ziczac để lồng vào cái cá nhựa ,hay một khối chân ốc hình vuông...dĩ nhiên là nó cắt cnc hay công nghệ gì đó.chắc chắn không phải cưa. Nhưng thay vì cnc,mình có thể khoan.rùi đẩy nó ra.
        ---------
        Có ai mà chưa hình dung nổi thì cứ pm vào email của em.em gửi cho vài hình ví dụ... Anh em thoải mái.
        ---------
        Ai đã ngộ ra thì vỗ tay tán
        Thưởng là em vui rồi !

Comment

Nguyên văn bởi dangtu4444 Xem bài viết
          Đọc xong bài mà bác nào có ý " không khuất phục " thì cứ gọi điện cho em,hoặc gửi mail cho em, em gửi cho vài hình đặc biệt xem cưa nổi không nhé ! em hiểu,chắc các bác ít làm những hình mạch phức tạp,lên chưa hình dung ra.lên mới nói vậy thôi !
          ---------
          Đây gọi là " điện tử sáng tạo " cơ mà? Vậy thì thực tế có thể mình sáng tạo một cái mạch nào đó,nhưng hình thù đặc biệt đã đành,lại còn phải cắt bỏ những hình nội tại bên trong thì sao?
          Đó ! Rỡ cái radio ra, một cái main hình vuông đẹp đẽ,... Bên trong lại có chỗ cắt hình ziczac để lồng vào cái cá nhựa ,hay một khối chân ốc hình vuông...dĩ nhiên là nó cắt cnc hay công nghệ gì đó.chắc chắn không phải cưa. Nhưng thay vì cnc,mình có thể khoan.rùi đẩy nó ra.
          ---------
          Có ai mà chưa hình dung nổi thì cứ pm vào email của em.em gửi cho vài hình ví dụ... Anh em thoải mái.
          ---------
          Ai đã ngộ ra thì vỗ tay tán
          Thưởng là em vui rồi !
          Nhất trí với bác thôi! mỗi người mỗi kiểu bác à, bác bức xúc quá không tốt cho sức khỏe đâu ạ. bây giờ công nghệ cao nên ít người chú trọng đến những cái thủ công đơn giản mà thiết thực bác à!

Comment

sau tât cả nhưng loi phan bien cua ban,minh chi chot lai mot cau doi voi su sang tao cua ban

Về mặt kĩ thuật "Ý tưởng mới của bạn giúp dân điện tư chúng ta trở về thơi ki đồ đá"

Về kinh tế tiết kiêm đâu ko thấy,hà tiên hết chỗ nói ,bằng đấy thời gian ngồi đục lỗ,thà đi kua gái cho nó khỏe [/B]
            không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

Hic. Chả ai hiểu !

Đồ đá gì mà đồ đá cơ chứ ?!
              Đôi khi không có tiền mà ra cnc đâu, hay đâu phải chỗ nào cũng cnc mà cắt cơ chứ ?! Cưa á? Cưa sao được . Mà khoan nhanh chứ có gì mà lâu?
              ---------
              Thôi !
              Tuỳ thôi.chẳng qua các bác chưa chạm thui. Bao giờ mà có mỗi cái cưa trong tay,mà không có cnc. Phải cắt một cái fip hình chữ nhật,lại phải làm sao khoét được hai ba hình tròn,hay vuông ở trong fip đấy,để đút vào một cái hộp hay chỗ an tọa mạch ! Lúc đấy ! Chả còn cách nào ngoài cách khoan này đâu !
              Đồ đá hay không thì lúc đấy hangx nghĩ .
              Gái gú mờ chi.
              Tốn tiền .

Comment

Về tác giả

Collapse

dangtu4444 Tìm hiểu thêm về dangtu4444

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X