Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lấy điện từ sóng điện từ trong không gian. Tính khả thi ? Thật hay giả?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lấy điện từ sóng điện từ trong không gian. Tính khả thi ? Thật hay giả?

Mời các bác xem đoạn video sau: Video response to free energy generator. - YouTube
    free energy generator - outside - filmed in one take - YouTube
    Liệu có thể lấy điện từ sóng điện từ trong không gian bằng cách như vậy không? Mong các bác cho ý kiến về vấn đề này cũng như tính khả thi của nó. Nếu có thể thực hiện được thì mong các bác hướng dẫn cách làm.
    Thank cả nhà.
    FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
    Mr Xô : Email :
    ĐT : 01674524129

Mình rất thú vị với vấn đề này từ mấy tháng nay, mình đã coi nhiều clip đều thấy tụi nó làm có cái gì đó không được rõ ràng, trong clip của bạn thì anh chàng đó dùng hai cái miếng nam châm ốp vào cuộn dây chắc định dùng từ trường tạo ra dòng điện đây (chỉ có cái motor mới làm được chuyện đó thôi nhưng tốn công xoay cái trục thì cũng hết cơm), nếu chỉ vậy thì cái lạ là ngay bên dưới con led có thêm 1 cuộn dây nữa, mình đã coi qua nhiều clip và biết đó là cuộn dây (kết hợp với mới dây điện bọc nhựa) cộng hưởng với 1 mạch dao động tần số cao bên ngoài để tạo dòng điện thắp sáng con led trong khoảng cách ngắn, cái này trong mục sạc điện thoại ko dây đã nói rồi. Kết luận là ko có chuyện năng lượng sinh ra miễn phí ở đây, chẳng qua anh ta giấu cái mạch cao tần ở chỗ khác (cái này tốn điện ác) rồi chỉ show cái bộ thu cộng hưởng rồi hô FREE ENERGY.
    Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
    Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Học cho chắc, rồi sẽ thấy đó là trò cá tháng tư. Nó dấu 2 viên pin mỏng nơi kín nhất là chỗ băng dính thôi. Năng lượng không tự nhiên sinh ra..........

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
        Học cho chắc, rồi sẽ thấy đó là trò cá tháng tư. Nó dấu 2 viên pin mỏng nơi kín nhất là chỗ băng dính thôi. Năng lượng không tự nhiên sinh ra..........
        Chính xác là có hai viên bin nhỏ đặt ở nam châm. Tuy nhiên vấn đề em đưa ra ở đây là có thể dùng phương pháp nào để lấy điện từ sóng điện từ trong không gian. Có thể chỉ cần điện áp và dòng nhỏ thôi. Em lấy VD : bộ đèn chớp báo sóng điện thoại trước đây nhiều người hay dán trang trí trên điện thoại. Khi có sóng tới thì nó tụ nháy sáng. Em không nghĩ là nó có bin trong đó. Vậy năng lượng từ đâu ra để cấp nguồn cho led sáng ? Làm cách nào để lấy được khoảng 3V như vậy?
        Thank các bác đã quan tâm.

Comment

cái này mình không rõ nguyên lý song trước đây đã xem và làm thử,nội dung là thế này ,đơn vị đóng quân gần đài phát thanh tụi mình lấy 1 lá đồng 10*10 hoặc 20*20 hàn 1 dây dẫn rồi đưa lên cột càng cao càng tốt đầu dưới nối vào 1 bên ổ cắm bên còn lại nối 1 dây rồi cắm xuống đất, đẹp nhất là gần nơi ẩm ướt thì tốt nếu ko thỉnh thoảng đổ tý nước muối vào bên cắm đất, như vậy đã có 1 dòng điện đủ thắp bóng 2,5v thậm chí nếu cột dâng cao có thể sáng bóng 12v sau đó lại nghĩ ra suvolto tăng áp lên dùng được cả đèn tuýp thoải mái. có điều sau này chắc do nhiễu sóng nên đài phát thi thoảng lại tăng tần số vọt lên rồi hạ xuống đột ngột bao nhiêu bóng cháy sạch mình o hiểu tại sao nay có người nói đến nhân tiện góp vài lời ,đó là thật 100% nếu ai ko tin hãy về khu vực trường lái xe 255 quân đội hỏi dân vùng đó xem những năm 1980-1983 có đúng như vậy ko
          Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

Nguyên văn bởi maitienloc Xem bài viết
            cái này mình không rõ nguyên lý song trước đây đã xem và làm thử,nội dung là thế này ,đơn vị đóng quân gần đài phát thanh tụi mình lấy 1 lá đồng 10*10 hoặc 20*20 hàn 1 dây dẫn rồi đưa lên cột càng cao càng tốt đầu dưới nối vào 1 bên ổ cắm bên còn lại nối 1 dây rồi cắm xuống đất, đẹp nhất là gần nơi ẩm ướt thì tốt nếu ko thỉnh thoảng đổ tý nước muối vào bên cắm đất, như vậy đã có 1 dòng điện đủ thắp bóng 2,5v thậm chí nếu cột dâng cao có thể sáng bóng 12v sau đó lại nghĩ ra suvolto tăng áp lên dùng được cả đèn tuýp thoải mái. có điều sau này chắc do nhiễu sóng nên đài phát thi thoảng lại tăng tần số vọt lên rồi hạ xuống đột ngột bao nhiêu bóng cháy sạch mình o hiểu tại sao nay có người nói đến nhân tiện góp vài lời ,đó là thật 100% nếu ai ko tin hãy về khu vực trường lái xe 255 quân đội hỏi dân vùng đó xem những năm 1980-1983 có đúng như vậy ko
            Chính xác ! Trên Sơn Tây hồi đó lính tráng vẫn dùng 1 con di-ot tách sóng thẳng đưa vào tai nghe của điện thoại làm Ganel để nghe đài mà. Dây anten buộc vô dây thép phơi quần áo, đầu mát đất chôn xuống đất hoặc buộc vô giường sắt / nghe oang oang. Chỉ gần đài phát sóng mới dùng được. Dây phơi quần áo thì nó dài như thế nào rồi, còn ở video kia có 1 mẩu như đuôi chuột thì còn khuya mới sáng đèn được.
            Last edited by Lam-dt; 30-03-2013, 00:13.

Comment

Nguyên văn bởi maitienloc Xem bài viết
              Cảm ơn bác đã chia sẻ thêm thông tin. Việc dùng diode tách sóng để nghe đài như bác Lam-dt chia sẻ thì em cũng có biết qua. Tuy nhiên việc lấy sóng để tạo ra điện thắp được bóng đèn như bác chia sẻ chắc còn lạ với nhiều người nên em thấy ít người chia sẻ thông tin và kinh nghiệm.
              Ý tưởng của em là như vậy :Lợi dụng môi trường xung quanh chúng ta có rất nhiều năng lượng điện từ, nếu chúng ta có thể dùng nguồn năng lượng này để tạo ra điện cấp nguồn cho một số vật dụng hoặc thiết bị điện điện tử. Nếu được như vậy thì sẽ phát triển thêm được rất nhiều thiết bị hữu dụng và tiện lợi.
              Em lấy VD em muốn làm một chiếc đồng hồ treo tường mà không muốn dùng pin hay cắm điện để đỡ tốn tiền và gọn nhẹ. Vậy giải pháp đưa ra ở đây là gì?
              Cũng tương tự như vậy ta có thể áp dụng với rất nhiều thiết bị khác nữa.
              Nói về tính khả thi thì em xin thưa với các bác là hoàn toàn có thể thực hiện được, bởi vì người ta đã làm rồi, đã mang ra chợ bán rồi và cũng nhiều người dùng rồi.
              Chính vì vậy em muốn đưa vấn đề này lên diễn đàn để cùng mọi người chi sẻ thông tin, phương pháp để thực hiện nó.
              Bác maitienloc và bác Lam-dt đã chia sẻ cách làm. Nhưng với cách làm như vậy thì rất cồng kềnh, khó thực tiễn. Vậy có phương pháp nào để làm giảm kích thước của thiết bị mà vẫn đạt hiệu quả cao?

Comment

Nguyên văn bởi nguyenkimxo Xem bài viết
                Cảm ơn bác đã chia sẻ thêm thông tin. Việc dùng diode tách sóng để nghe đài như bác Lam-dt chia sẻ thì em cũng có biết qua. Tuy nhiên việc lấy sóng để tạo ra điện thắp được bóng đèn như bác chia sẻ chắc còn lạ với nhiều người nên em thấy ít người chia sẻ thông tin và kinh nghiệm.
                Ý tưởng của em là như vậy :Lợi dụng môi trường xung quanh chúng ta có rất nhiều năng lượng điện từ, nếu chúng ta có thể dùng nguồn năng lượng này để tạo ra điện cấp nguồn cho một số vật dụng hoặc thiết bị điện điện tử. Nếu được như vậy thì sẽ phát triển thêm được rất nhiều thiết bị hữu dụng và tiện lợi.
                Em lấy VD em muốn làm một chiếc đồng hồ treo tường mà không muốn dùng pin hay cắm điện để đỡ tốn tiền và gọn nhẹ. Vậy giải pháp đưa ra ở đây là gì?
                Cũng tương tự như vậy ta có thể áp dụng với rất nhiều thiết bị khác nữa.
                Nói về tính khả thi thì em xin thưa với các bác là hoàn toàn có thể thực hiện được, bởi vì người ta đã làm rồi, đã mang ra chợ bán rồi và cũng nhiều người dùng rồi.
                Chính vì vậy em muốn đưa vấn đề này lên diễn đàn để cùng mọi người chi sẻ thông tin, phương pháp để thực hiện nó.
                Bác maitienloc và bác Lam-dt đã chia sẻ cách làm. Nhưng với cách làm như vậy thì rất cồng kềnh, khó thực tiễn. Vậy có phương pháp nào để làm giảm kích thước của thiết bị mà vẫn đạt hiệu quả cao?
                Môi trường xung quanh ta không có nhiều sóng điện từ đâu bạn ạ. Nếu nhiều thì loài người đã biến thành thịt quay như trong lò vi sóng vậy.

Để làm một hệ thống thu sóng để chạy đồng hồ thì còn mắc hơn tiền mua pin đủ chạy cả đời. Làm cho vui thì được (mình thì chả thấy có gì vui). Ứng dụng thực tế thì không khả thi.

Muốn giảm kích thước mà thu được nhiều năng lượng. Thế thì chả khác gì dùng 1 cái ly mà hứng được nhiều nước mưa. Chỉ có cách ngồi trên máy bay siêu thanh thò tay ra ngoài mà hốt.
                sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
                  Môi trường xung quanh ta không có nhiều sóng điện từ đâu bạn ạ. Nếu nhiều thì loài người đã biến thành thịt quay như trong lò vi sóng vậy.

Để làm một hệ thống thu sóng để chạy đồng hồ thì còn mắc hơn tiền mua pin đủ chạy cả đời. Làm cho vui thì được (mình thì chả thấy có gì vui). Ứng dụng thực tế thì không khả thi.

Muốn giảm kích thước mà thu được nhiều năng lượng. Thế thì chả khác gì dùng 1 cái ly mà hứng được nhiều nước mưa. Chỉ có cách ngồi trên máy bay siêu thanh thò tay ra ngoài mà hốt.

Thank bác. Có lẽ vấn đề này khó ứng dụng lên chỉ nghiên cứu cho vui thôi vậy. Biết đâu sau này lại ứng dụng được vào một việc khác.
                  Cảm ơn các bác đã quan tâm và góp ý!

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenkimxo Tìm hiểu thêm về nguyenkimxo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X