Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kích điện từ 12v lên 200v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Kích điện từ 12v lên 200v

Tình hình quê e mùa này hay mất điện. Nhà chưa đủ điều kiện mua cái acquy dung lượng lơn và máy phát. E kiếm đc cái kích 500w và dùng acquy xe máy nhưng nhanh hết quá vậy là e vừa nổ xe vừa dùng. E làm như vậy có ảnh hưởng j tới xe hay acquy ko các bác?

Sẽ vô cùng nguy hiểm khi bạn cho xe nổ máy trong nhà, đặc biệt là trong điều kiện không thông thoáng. Khi đó khí CO do máy xe thải ra sẽ gây ngộ độc dẫn đến tử vong. Khuyến cáo là không được cho xe nổ máy mà đóng kín cửa, khí CO tích tụ sẽ gây chết người. Tính mạng con người mới là quan trọng bạn ả.

Comment

Nguyên văn bởi tattuyen Xem bài viết
      Tình hình quê e mùa này hay mất điện. Nhà chưa đủ điều kiện mua cái acquy dung lượng lơn và máy phát. E kiếm đc cái kích 500w và dùng acquy xe máy nhưng nhanh hết quá vậy là e vừa nổ xe vừa dùng. E làm như vậy có ảnh hưởng j tới xe hay acquy ko các bác?
      có nổ máy hết ga cũng không chịu nổi với công suất rút dòng của inverter đâu , nếu cố nổ máy để phát điện cho inverter thì dinamo xe cũng bị hư do quá dòng tải dây nhợ của xe sẽ bị cháy , nổ máy để thắp sáng thì còn tạm được .

Comment

Em để ngoài nhà nổ máy các bác ợ. E dùng thắp sáng và 1 quạt

Comment

Thắp sáng và 1 quạt thì sao phải dùng máy nổ , dàn ắc quy của em có 5 cái bình 200AH mà chạy mãi chả hết điện chỉ hết INVERTER thôi , chạy nhiều quá , nào máy tính , quạt , đèn , ..... nên hỏng mất , đang phải làm cái mới .

Comment

Nguyên văn bởi Boa Hancock Xem bài viết
            Thắp sáng và 1 quạt thì sao phải dùng máy nổ , dàn ắc quy của em có 5 cái bình 200AH mà chạy mãi chả hết điện chỉ hết INVERTER thôi , chạy nhiều quá , nào máy tính , quạt , đèn , ..... nên hỏng mất , đang phải làm cái mới .
            chu choa ! mới có 5 cái bình ắc quy 200Ah ... ! cho bác chủ thớt 1 cái để bác ấy xài tạm đê !!!

Comment

thắp sáng và chạy quạt thì bác đầu tư 1-2 con led 3w và cái quạt loại 12v có bình dự phòng đấy , hoặc là độ chế 1 cái quạt 12v/2A là xài được rồi . chứ còn xài inver hao tốn lắm

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                chu choa ! mới có 5 cái bình ắc quy 200Ah ... ! cho bác chủ thớt 1 cái để bác ấy xài tạm đê !!!
                có gần 20 triệu thôi mà anh

mà anh giúp em cái mạch FLIP- FLOP dùng 4013 với ạ . Nhờ mãi mà anh chả giúp .

Comment

Nguyên văn bởi Boa Hancock Xem bài viết
                  có gần 20 triệu thôi mà anh

h giúp em cái mạch FLIP- FLOP dùng 4013 với ạ . Nhờ mãi mà anh chả giúp .
                  thì cái mạch FLIP_FLOP 4013 này trên diễn đàn có nhiều bài viết rồi mà , còn mạch 4013 làm inver thì mình chưa tìm thấy ,

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                    thì cái mạch FLIP_FLOP 4013 này trên diễn đàn có nhiều bài viết rồi mà , còn mạch 4013 làm inver thì mình chưa tìm thấy ,
                    Em chẳng thấy em chỉ cần làm thế này thôi ạ

https://www.youtube.com/watch?v=N4ug1FnPI-c

Anh giúp em với .

Comment

Nhưng nhà có con nhỏ nữa chứ e dùng 1 tuần nay rồi chưa thấy bị j. Nhưng cũng hơi lo nên hỏi các bác xem thế nào. Chứ có 5 bình 200ah thì nói làm k

Comment

Nhưng nhà có con nhỏ nữa chứ e dùng 1 tuần nay rồi chưa thấy bị j. Nhưng cũng hơi lo nên hỏi các bác xem thế nào. Chứ có 5 bình 200ah thì nói làm k
                        nếu chỉ để phục vụ con nhỏ thì bạn chả phải làm gì cho tốn kém, cứ 1 cái bình xe máy loại 12v-5AH,bạn mua 01 quạt 12v, 01 đèn led đảm bảo bạn chạy được khoảng 15-18 giờ liên tục mới phải nạp lại
                        Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

Về tác giả

Collapse

tattuyen Tìm hiểu thêm về tattuyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X