Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Độ chuột rung khi chơi game

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi ghost_warz17 Xem bài viết
    scunmax có nick chat không? ghost tính làm con chuột giống vậy mà không biết cách mong scunmax giúp đỡ nha!!
    nick cung la: scunmax
    làm đơn giản thôi mà, cứ làm đúng theo hướng dẫn là được, không khó đâu, nhiều bạn làm được rồi mà

Comment

Nguyên văn bởi scunmax Xem bài viết
      Thường thì trên mạch có kí hiệu dây. Dây đen và đỏ là 2 dây nguồn, còn lại là dây tín hiệu. Muốn biết là dây nào thì bật máy lên đo, yên tâm không lo chập máy đâu.
      Cách xác định nhanh dây 5V+ là nhìn trên mạch, nút chuột trái lần theo đường dẫn, nó đi dến dây nào thì dây đó là dương. rồi dùng que đo thử các dây còn lại.
      Động cơ rung của điện thoại thì phải thêm điện trở nối tiếp, vì nó chạy nguồn 3,7 V bằng đúng Pin điện thoại.
      Cách tính: - Mắc motor với cục pin rồi đo dòng xem nó bao nhiêu.
      - lấy 5V-3,7V=1,3 V , lấy 1,3V chia cho dòng điện chay qua --> điện trở ( R=U/I )

đúng rồi. moto của pác này to thiệt. Tôi cũng độ, nhưng chỉ dùng moto điện thoại thôi. cái đó chác ở .... MÁY ĐẤM BÓP thì phải. ông nộ tôi cũng có 1 cái máy đó
      !
      v
      ------------------>Tuyệt Vọng <---------------------
      ^
      I

Comment

topic lâu rồi, hỏi lại 1 tí, chuột mình tới 2 IC, đấu nối ntn?? mình tự mò thì đc nhưng delay 2-3 s mặc dù gắn diot rồi ???? vậy là sao

Comment

lại độ được kiểu này nữa cơ à ? các pác qur là pro em chịu thui
          ,

Comment

ây da! hôm nay em mới tháo con chuột ra. chuột quang hiệu genius. Bình thường, em đo chân chuột trái với mát thì kim lên 3V, bấm xuống thì kim 0V. Làm sao độ đây? dùng 1 trasistor đảo lại thì có ngốn nguồn nhiều hơn không? xin các bác cho em ý kiến với

Comment

haizzz.... luồng này bị chìm rồi! cuối cùng em cũng làm xong chú chuột "ngược" của em.
              Chú chuột bình thường là khi nhấn chuột trái thì nút nhấn sẽ nối chân IC đk lên VCC, còn chú chuột khi nhấn chuột trái thì nút nhấn nối chân đk IC với GND (em gọi nó là chuột ngược). Các bác không cần quan tâm nó là chuột bi hay chuột quang, chuột USB hay PS2, chỉ cần dùng VOM đo chân IC nối với nút nhấn (chuột trái) khi nhấn xuống xem nó lên hay ở 0V rồi tính tiếp.

- Nếu khi nhấn mà kim VOM lên (khác 0V, có thể là 3V hoặc 5V) thì các bác làm theo hướng dẫn của chủ topic này.
              - Nếu kim về 0V thì các bác mắc the0 sơ đồ này:

Chúc vui & chơi games thật đã

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
                haizzz.... luồng này bị chìm rồi! cuối cùng em cũng làm xong chú chuột "ngược" của em.
                Chú chuột bình thường là khi nhấn chuột trái thì nút nhấn sẽ nối chân IC đk lên VCC, còn chú chuột khi nhấn chuột trái thì nút nhấn nối chân đk IC với GND (em gọi nó là chuột ngược). Các bác không cần quan tâm nó là chuột bi hay chuột quang, chuột USB hay PS2, chỉ cần dùng VOM đo chân IC nối với nút nhấn (chuột trái) khi nhấn xuống xem nó lên hay ở 0V rồi tính tiếp.

- Nếu khi nhấn mà kim VOM lên (khác 0V, có thể là 3V hoặc 5V) thì các bác làm theo hướng dẫn của chủ topic này.
                - Nếu kim về 0V thì các bác mắc the0 sơ đồ này: [ATTACH=CONFIG]32285[/ATTACH]

Chúc vui & chơi games thật đã
                Tay games [pad] 99k VND rung theo hịu ứng games ai thích để lại cho zẻ mà lảm chi cực khổ

Comment

Nguyên văn bởi LongElectric Xem bài viết
                  Tay games [pad] 99k VND rung theo hịu ứng games ai thích để lại cho zẻ mà lảm chi cực khổ
                  Tay cầm, ghim vào lổ USB phải không bác?
                  em hok mê game cho lắm, mục đích của em là "phá" & khiến người ta hú hồn khi cầm chú chuột của mình. hihi...

Comment

Games pad là tay games dành cho Computer đươn g nhiê n là giao tiếp usb rùi .

Comment

ai co sơ đồ chuột bi ko ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

scunmax Tìm hiểu thêm về scunmax

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X