Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Dùng diện thoại Gphone chống trộm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Dùng diện thoại Gphone chống trộm

Mấy cái điện thoại bàn Gphone để không thấy phí quá. Thay vì có người gọi tới thì điện thoại được kích để đổ chuông, bây giờ mình thay cái switch đó bằng một cái cảm biến, ai vô nó tự đổ chuông báo động, Hay thiệt. Ngụy trang tốt nữa chứ. Nhưng có ai biết cái swich đó nằm chỗ nào không nhỉ, Tui tìm hoài mà bó tay. Nếu tim ra chi minh với nghe.

cái này hay à nha. bác làm thành công chỉ em với nhá.
    mail: dotrongptit@gmail.com
    PTITER

Comment

bác muốn báo trộm thì mua 1 cái chuông trộm ấy , bán ngoài thị trường đầy giá khoảng 30k . Bác mua về gắn vào cữa ấy , bảo đảm thằng nào mở cửa nó sẽ la in ỏi

Comment

đơn giản thôi bạn à! khi điện thoại đổ chuông là lúc điện áp trên đường dây tăng vol cao. trong điện thoại bàn mạch chuông được thiết kế chỉ làm việc khi vol cao, điện áp cao lọt qua diode zene cấp cho mạch chuông. khi bạn nhấc máy, điện áp này sụt xống (dòng cung cấp cho điện thoại rất nhỏ)......chắc chỉ cần nói tới đây là bạn hiểu.
        chúc bạn thành công!
        Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
        Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

Nguyên văn bởi daominhchien Xem bài viết
          đơn giản thôi bạn à! khi điện thoại đổ chuông là lúc điện áp trên đường dây tăng vol cao. trong điện thoại bàn mạch chuông được thiết kế chỉ làm việc khi vol cao, điện áp cao lọt qua diode zene cấp cho mạch chuông. khi bạn nhấc máy, điện áp này sụt xống (dòng cung cấp cho điện thoại rất nhỏ)......chắc chỉ cần nói tới đây là bạn hiểu.
          chúc bạn thành công!
          - Sặc. Điện thoại Gphone có giống điện thoại bàn dây bình thường đâu mà áp với chả dây.
          - Nếu con Gphone của bạn có ic chuông riêng thì còn may ra tìm được đường tín hiệu kích đổ chuông. Không thì bó tay.
          Thất nghiệp :(

Comment

Về tác giả

Collapse

4so9 Tìm hiểu thêm về 4so9

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X