Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em mạch nạp Ắc Quy bằng năng lượng mặt trời

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em mạch nạp Ắc Quy bằng năng lượng mặt trời

Ở nhà em dạo này mất điện suốt,em muốn làm 1 cái sạc Ắc Quy bằng năng lượng mặt trời mà không biết phải làm như thế nào.
    thật là ngại nhưng em phải nói là em chẳng giành về điện tử tẹo nào,vì em học kinh tế mà
    Các bác giúp em với nhé, em xin chân thành cám ơn

Bạn tham khảo topic này nhé, sẽ có nhiều thông tin bổ ích cho bạn đấy.

Comment

http://mritx.blogspot.com/2010/06/so...y-charger.html
      Từ chối trách nhiệm:
      Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
      Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Anh giải thích rõ hơn giúp em với,em gà lắm

Comment

Nguyên văn bởi nguyenmab Xem bài viết
          Bạn tham khảo topic này nhé, sẽ có nhiều thông tin bổ ích cho bạn đấy.
          Em cũng thấy có nhiều bài viết về chủ đề này,nhưng cũng có nhiều lời nhận xét kèm theo nữa
          các bác chỉ giùm em cụ thể một chút được không ạ

Comment

bác Hiếu nói rõ cái mạch tren cho anh em hiểu với

Comment

LM317 tạo áp khoảng 16v để xạc, VR dùng để tinh chỉnh điện áp này. R3 dùng để hạn dòng xạc hạn chế trong khoảng 250-300 milli Ampere. ZD1 T1 cắt dòng xạc khi battery đầy (khoảng 13 volts ), đóng dòng lại khi điện áp pin giảm dưới 12 volts.
              Mạch thiết kế cho solar panel 24 volts, dòng trên 350 milli Ampere.
              Từ chối trách nhiệm:
              Mọi thông tin từ ITX cung cấp với hi vọng nó có ích và không đi kèm với bất kì sự bảo đảm nào.
              Blog: http://mritx.blogspot.com

Comment

Nguyên văn bởi itx Xem bài viết
                LM317 tạo áp khoảng 16v để xạc, VR dùng để tinh chỉnh điện áp này. R3 dùng để hạn dòng xạc hạn chế trong khoảng 250-300 milli Ampere. ZD1 T1 cắt dòng xạc khi battery đầy (khoảng 13 volts ), đóng dòng lại khi điện áp pin giảm dưới 12 volts.
                Linh kiện mua ở đâu hả anh?Ở chợ trời có chứ ạ

Comment

anh ơi cho em hỏi mạch này dùng solar panel 19.5v được ko vậy? em thấy ở quận 5 bán toàn là 19.5 ko à.

Comment

Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	4
Size:	161.1 KB
ID:	1379642 co bac nao pro giai thich nguyen ly dum cai mach sac acquy nay cho em vs

Comment

bạn cho mjn hỏi con tip 122 hoạt động trong mạch như thế nào, tác dụng của nó như thế nào, mong bạn chỉ giúp!

Comment

Nguyên văn bởi itx Xem bài viết
                        dạ cho em hỏi, giờ em đang có tấm solar 20,7V dòng 290mA, mà em muốn dùng tấm này sạc ắc quy 6V, vậy em thay con ZD1 bằng con Zenner 6V có được 0
                        không ạ?
                        Sẵn cho em hỏi chỗ cụm con tip 122 có phải khuếch đại áp đưa qua cụm con ZD2 không?
                        Mong moi người giải thích dùm em, gà lắm ạ.

Comment

Ráp hoặc mua cái mạch hạ áp dc/dc (buck) có điện áp ngõ ra là 6v8 thì sẽ có hiệu suất cao hơn, dòng nạp tăng lên khoảng 1A. Nếu ắc qui nhỏ thì thêm trở hạn dòng
                          sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

hieu_bt Tìm hiểu thêm về hieu_bt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X