Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần ý tưởng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần ý tưởng

ngồi xem lại mấy cái ảnh trung thu năm vừa rồi đi chơi. mua mấy cái đèn trung thu, giờ nhìn lại sao thấy nó vô vị quá, chẳng có gì hấp dẫn. đột nhiên nghĩ ra muốn làm một cái gì đó để thay đổi cái đèn trung thu đơn điệu ấy, các bạn ai có ý tưởng gì hay cùng chia sẻ đi. hi vọng trung thu năm nay sẽ có một cái đèn trung thu mang đậm chất dân điện tặng bạn bè.

Theo mình thì dùng led siêu sáng và vi điều khiển để trang trí cho đẹp. Nháy với nhiều kiểu khác nhau

Comment

led siêu sáng với VĐK cũng được, đèn led sẽ nháy nhiều kiểu, tạo hình, chữ. mình đang suy nghĩ về lắp cảm biến vào đèn.
      mọi ng cho ý kiến tiếp đê

Comment

Với việc trang trí cho cái đèn trung thu cho các cháu thì cũng không cần thiết phải hiện đại mà dùng đến cảm biến làm gì. Chỉ cần tạo hiệu ứng bắt mắt là các cháu thích lắm rồi

Comment

các cháu thì ko nói làm gì, chỉ cần làm đơn giản, bọn đó chỉ chơi 1 lúc rồi chán. dc vài ngày nó phá hỏng ngay ấy mà. trung thu mình có thể làm tặng mấy cô bạn thân, bạn gái. (nếu có thể sx với giá rẻ, làm 1 ít mang đi bán cho mấy đôi yêu nhau, mấy anh ng yêu đi với gái sỹ diện lắm, gì mà chả mua). nói vui thế chứ mình có suy nghĩ muốn làm với mục đích để tặng bạn bè, làm sản phẩm nào thì phải làm hết khả năng có thể. bây giờ ý tưởng là làm cho đèn trung thu. sau này mình làm cái gì đó mình có thể lấy kinh nghiệm, mạch từ đèn trung thu để lắp vào.
          mình muốn mọi người cho ý tưởng nhằm làm phong phú thêm cho sản phẩm và qua những ý tưởng đó mình cũng học hỏi được nhiều từ các bạn.

Comment

Sài LED dán đi, sau đó kết hợp vs IC trong đèn báo sóng để điều khiển đèn nháy thế là ổn. ý tưởng dùng IC của đèn báo sóng là của ng khác nhưng mình thấy áp dụng ở đây cũng đc
            acmabenng@yahoo.com
            -

Comment

Đèn trung thu mà xài điện thì không còn lãng mạn nữa! Nhưng mình cũng có ý tưởng dùng IC 555 kết hợp với 4017, 4020 hay 4040 để điều khiển led cho rẻ ^^! Gắn thêm 1 cái mạch phát nhạc midi i love you hay gì đó cho nàng hết hôn chơi. hehe...

Comment

mình thích cái đèn nó nổ BÙm 1 cái
                Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
                Web :

Comment

các bạn cứ nói đến các loại nháy ngược xuôi.............thế có nghĩ đến nguồn chưa.như mọi người nói thì làm cái đèn led ông sao... cho dù dùng vdk hay làm số cũng cần đến nguồn.nó thì không ăn được nguồn điện lưới rồi.(vì nếu ăn điện lưới thì mang đi chơi làm sao được)vậy dùng gì được Pin ưh liệu được bao lâu.hay chẳng lẽ khi mang đi chơi mang theo 1 cái ắc quy theo.hay các bạn nghĩ làm như thế nào

Comment

sài 3 cục pin tiểu, sài hết tối trung thu là vứt, vậy là rẻ rồi ^^
                    acmabenng@yahoo.com
                    -

Comment

Haha topic này vui wa.

Comment

Thay nến bằng nến điện tử đi. Dùng mạch đa hài là được rồi.

Comment

còn trẻ nữa đâu mà trung thu, topic nhàm quá
                          bác chip nhỏ bao nhiu tuổi roy ko biết. nói như anh xuân bắc trong chương trình hỏi xoáy đáp xoay trung thu bây giờ là của người lớn rồi bác ạ. bây giờ trung thu toàn các đôi yêu nhau đi chơi thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

warmboy1990 Tìm hiểu thêm về warmboy1990

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X