Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch tăng âm dùng LA4440 ! giúp mình với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
    để dùng với điện áp thấp nó đòi hỏi đồng bộ ví dụ như trở kháng loa được thiết kế chuyên dụng cho điện áp thấp từ 1-2 ôm thôi sau đó kết họp vơi các vi mạch chuyên dụng là có công xuất hàng trăm w nhưng khôn dùng được với loa thông thường 4 hay 8 ôm

nếu muốn dùng loa thông thường người ta áp dụng nguyên lý biến áp đảo pha và xuất âm
    nó đươc quân đội dùng trong chiến tranh tâm lý có công xuất nhiều KW

bạn tìm thấy sơ đồ nó trong cứu hỏa và còi hú xe cảnh sá hàng xịn nhé và tăng âm truyền thanh
    nó chỉ cần nguồn đơn 12V DC nhưng cho công xuất đến bất kỳ giá trị nào bạn muốn

VT
    pác nói chí phải, nhưng dung LA làm gì công suất có được cao đâu. cái này quan trọng nhất là nhiễu, khi làm mạch phải chú ý chứ để nhiễu là nó ù và hú ghê lắm. mấy pác muốn làm ampli thì phải xác định làm loại nào công xuất ra sao để còn bố trí nguồn. chứ nguồn không đủ vặn biến trở âm lượng loa nghe như tiếng bò kêu. Ngày xưa mình từng làm con này nên mình biết công suất thấp, mình làm 4 con sò, biến trở chình sang nấc thứ 4 là loa 2 tấc chịu không nổi rồi. Nên xem lại yêu cầu của mình cần làm gì rồi mới mua linh kiện.
    |

Comment

cho mình hỏi cách gắn volume để chỉnh lớn nhỏ khi ra loa thế nào vậy? vì tiếng ra loa lớn quá lại bị rè nữa.......xin giúp đỡ, vì mình cũng không rành về điện tử thấy các bạn chỉ cũng hơi tò mò làm thử xem sao, ở đầu input gắn điện trở vào có làm giảm được tiếng rè không? cám ơn nhiều.

Comment

Nguồn 12v cho ra w cao là chuyện bt. như con LA4440 vậy , còn hú hay ko là do mạch bas trer của tầng khếch đại đầu nữa( ngõ IN PUT) . Nguồn đủ 12v dòng ko đủ yêu cầu thì gây ù , nhiểu là chuyện bt Bạn ah !

Comment

mình muốn gắn cái volume vào để chỉnh lớn nhỏ thì phải làm sao vậy bạn? mình có cái volume có 6 chân mà không biết cách mắc làm sao để chỉnh cho âm thanh nhỏ lại...cám ơn.

Comment

Nguyên văn bởi lotan1989 Xem bài viết
            mình muốn gắn cái volume vào để chỉnh lớn nhỏ thì phải làm sao vậy bạn? mình có cái volume có 6 chân mà không biết cách mắc làm sao để chỉnh cho âm thanh nhỏ lại...cám ơn.
            chào bạn
            bạn làm như sau: 2 chân giữa bạn lấy tín hiệu ra. 2 chân bên trái bạn nối GND (mass). 2 chân còn lại bên phải bạn nối tín hiệu vào.
            chúc bạn thành công
            email:
            chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

em có một mạch tăng âm cùng dùng LA4440 như dưới đây bác nào có thể chỉ rõ cho em đầu nào là đầu tín hiệu vào ra,đầu nào là đầu lấy điện vào mạch Click image for larger version

Name:	LA4440.gif
Views:	7
Size:	9.4 KB
ID:	1354992

Comment

Nguyên văn bởi mentech1963 Xem bài viết
                em có một mạch tăng âm cùng dùng LA4440 như dưới đây bác nào có thể chỉ rõ cho em đầu nào là đầu tín hiệu vào ra,đầu nào là đầu lấy điện vào mạch [ATTACH=CONFIG]38731[/ATTACH]
                2&6 input 10 & 12 output vcc chân 11
                good luck

Email:
                Gmail:

Comment

mạch này có hay hơn dùng IC 2003 không ??
                  mình thấy nạch 2003 hơi rè hay bị nhiễu quá

Comment

Nguyên văn bởi hope_92 Xem bài viết
                    mạch này có hay hơn dùng IC 2003 không ??
                    mình thấy nạch 2003 hơi rè hay bị nhiễu quá

LA4440 chơi cũng được. còn không thì bạn dùng con TDA2030 cũng ok
                    email:
                    chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

UHM! MACH NAY DON GIAN LAM BAN AH! LAP LA` CHAY NGAY THOI

Comment

Mọi người ơi.nguồn trong đài fm.mấy vôn ấy nhỉ.liệu có đủ để làm nguồn cấ điện cho mạch ic la4440 ko nhỉ.ak.ai có sơ đồ nguồn cấp điện, và mạch chỉnh âm sắc cho la4440 cho mình xin.mình làm sơ sơ.rè quá.xin một lần giúp

Comment

Xin trợ giúp !

Mọi người ơi.nguồn trong đài fm.mấy vôn ấy nhỉ.liệu có đủ để làm nguồn cấ điện cho mạch ic la4440 ko nhỉ.ak.ai có sơ đồ nguồn cấp điện, và mạch chỉnh âm sắc cho la4440 cho mình xin.mình làm sơ sơ.rè quá.xin một lần giúp

Comment

mach nay tin hiue da nho hon bt ,minh ngi can 1 tang kd truoc hoac sau mach nay thi hay hon

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

để dùng với điện áp thấp nó đòi hỏi đồng bộ ví dụ như trở kháng loa được thiết kế chuyên dụng cho điện áp thấp từ 1-2 ôm thôi sau đó kết họp vơi các vi mạch chuyên dụng là có công xuất hàng trăm w nhưng khôn dùng được với loa thông thường 4 hay 8 ôm

nếu muốn dùng loa thông thường người ta áp dụng nguyên lý biến áp đảo pha và xuất âm
                              nó đươc quân đội dùng trong chiến tranh tâm lý có công xuất nhiều KW

bạn tìm thấy sơ đồ nó trong cứu hỏa và còi hú xe cảnh sá hàng xịn nhé và tăng âm truyền thanh
                              nó chỉ cần nguồn đơn 12V DC nhưng cho công xuất đến bất kỳ giá trị nào bạn muốn

VT
                              bác viettien nói đúng em thấy mấy mạch dùng biến áp xuất âm cho ra âm thanh công suất mạnh, nhưng sao giờ bị cho vào dĩ vãng hết amply đèn còn thấy phục hồi lại còn nó thì đi luôn. một máy Amply vừa dùng sò xong đưa ra biến áp xuất âm làm 2 cục nặng chịch
                              nối tiếp con đường vẫn là một con đường
                              nhưng nối tiếp mạch điện phải là cái mỏ hàn

Comment

Về tác giả

Collapse

0987220093 Tìm hiểu thêm về 0987220093

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X