Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự làm mỏ hàn điện !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Click image for larger version

Name:	DSC00226.JPG
Views:	3
Size:	49.2 KB
ID:	1351672 hình nó đây bác ơi, 10 năm dùng em nó rồi

Comment

Nguyên văn bởi vuhapassall Xem bài viết
      [ATTACH=CONFIG]34409[/ATTACH] hình nó đây bác ơi, 10 năm dùng em nó rồi
      đang muốn học bác cái này.bác cho tui cái yahoo nhé, tiện bàn bạc hơn. pm qua yahoo tui nha
      "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
      yahoo:
      gmail:

Comment

khuyên bác đi mua cái mới, làm j cho đỡ mất công. hồi đó em ko có tiền, chỉ có nhiều thời gian, có công sức, có đam mê, lại có sẵn đồ để làm mới làm chứ, mình làm mình dùng thì sướng. Nhưng xét trên nhiều phương diện thì nên đi mua một cái, dùng đc thì tầm 120k, xịn thì 3-4 trăm ngàn. dùng mỏ xung thì sướng, nếu khéo léo có thể hàn đc mối rất đẹp, từ to đến rất nhỏ, có thể điều chỉnh được nhiệt độ = khích thước hoặc chiều dài sợi đốt (cái này kinh nghiệm là làm đc), hoặc bộ chuyển đổi. các bộ mỏ hàn xung trên thị trường thường phải về chế lại 1 chút dùng mới thích và bền.

Comment

Vậy mới nên sắm 2 loại nhưng gần như khi dùng quen thì có thể hàn được hầu như tất cả các mối hàn(à chắc trừ mấy con IC trên điện thoại di động)HiHiiiii
          Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
          giá ở nhật tảo của cái mỏ hàn này là bao nhiêu vậy mấy bác? đúng là tự làm thì nó xấu xí thật. còn 1 thắc mắc là liệu cái đầu hàn của nó to quá hàn những linh kiện bé rất khó khăn.
          Điện Lạnh THỰC TÌNH
          282 Đ Hòa Bình,Tp Yên Bái,T Yên Bái

thucybb@gmail.com

Comment

Các bác làm mỏ hàn vất vả quá. Tôi làm cái mỏ này dùng đến 20 năm chưa hỏng, nhưng không dùng nữa vì nó thất lạc mất rồi. Công thức là 1 thỏi đồng đỏ đường kính 5mm, mài đầu nhọn tùy ý mình thích. 1 đoạn sắt phi 3 dài tầm 40cm, 1 đầu gập 10cm làm tay cầm, đầu còn lại cuốn 3-4 vòng vào thỏi đồng đã mài nhọn. Công suất lấy trực tiếp từ bếp dầu hoả. Đảm bảo hàn đc mối hàn to vật. OK.
            |

Comment

Nguyên văn bởi minhtinh Xem bài viết
              Các bác làm mỏ hàn vất vả quá. Tôi làm cái mỏ này dùng đến 20 năm chưa hỏng, nhưng không dùng nữa vì nó thất lạc mất rồi. Công thức là 1 thỏi đồng đỏ đường kính 5mm, mài đầu nhọn tùy ý mình thích. 1 đoạn sắt phi 3 dài tầm 40cm, 1 đầu gập 10cm làm tay cầm, đầu còn lại cuốn 3-4 vòng vào thỏi đồng đã mài nhọn. Công suất lấy trực tiếp từ bếp dầu hoả. Đảm bảo hàn đc mối hàn to vật. OK.
              ôi trời! cái này ngày xưa ba e làm thợ điện tử có cả chục cây. bjo vẫn còn. ^^ có cây từ năm 1945 tới h ấy chứ.
              "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
              yahoo:
              gmail:

Comment

Nguyên văn bởi minhtinh Xem bài viết
                ối trời ơi...bác cho e hỏi tý là Công suất của nó là bao nhiêu W vậy?????????????HIHIIIIIIIIIIIII
                Điện Lạnh THỰC TÌNH
                282 Đ Hòa Bình,Tp Yên Bái,T Yên Bái

thucybb@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
                  ôi trời! cái này ngày xưa ba e làm thợ điện tử có cả chục cây. bjo vẫn còn. ^^ có cây từ năm 1945 tới h ấy chứ.
                  hehe ở vn năm 45 chỉ lo ăn còn không xong thì làm mỏ hàn làm ji nhở hihi
                  Last edited by viettien123; 30-10-2011, 22:52.
                  http://baohanhbeptu.vn
                  Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                  Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                  ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                    hehe ở vn năm 45 chỉ lo ăn còn không xong thì làm mỏ hàn làm ji nhở hihi
                    ặc e nhầm trầm trọng a tiến ạ. năm 1975. hjj chứ năm 45 ba e và me e còn là e bé mà. hjhj
                    yahoo:
                    gmail:

Comment

c
                      Nguyên văn bởi vuhapassall Xem bài viết
                      [ATTACH=CONFIG]34409[/ATTACH] hình nó đây bác ơi, 10 năm dùng em nó rồi
                      cam on bác em da lam duoc con mo han nhu của bac.em lay cái bien ap o dau quay bang cu nhung khong quan lai day so cap ma de nguyen luc nao dung thi cam vao dien 110v.em quan 3 vong day thu cap sau dó cho soi day loi nhieu soi 0.7mm vao thay do rực và dut luon.bac cho em hoi là bác dổ keo gì vào dó vay?
                      em con vu nay nua mong các bac hét suc giup do nhe.
                      EM CÓ CÁI MÁY BIẾN ÁP TU NGÃU.NGAY TRC DUNG DỂ KÍCH DIỆN TRONG GD NHUNG BJO ĐIỆN KHỎE RỒI NÊN KHÔNG CẦN .EM MUỐN TẠO NÓ THÀNH CÁI MÁY HÀN HỒ QUANG ĐỂ SỬ DUNG KHI CẦN .VẬY FAI LÀM NTN CÁC BÁC GIÚP EM NHÉ.CON NÀY LÚC DẠT LÀM LÀ 10A.NÓ NẶNG TÓI 14KG.LIÊU CÓ THỂ LÀM DUOC KHONG HAY LÀ LÕI SAT NHO QUÁ CÁC BAC?

Comment

chào các bác mình mới vừa làm xong 1 cái mỏ hàn như bác 10 năm ây hihi

hình của em nó đây.
                        đây là 2 cuận dây

Name:	Picture 00hj1.jpg
Views:	1
Size:	30.8 KB
ID:	1355327

khi lắp phe vào

Name:	Picture 002.jpg
Size:	27.9 KB
ID:	1355329

đây là thành phầm.

Name:	Picture 001.jpg
Size:	24.2 KB
ID:	1355328
                        email:
                        chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Mỏ hàn đẹp quá, không biết Dùng nó liệu có bị điện giật không bác.

Comment

Nguyên văn bởi lehuy173 Xem bài viết
                            Mỏ hàn đẹp quá, không biết Dùng nó liệu có bị điện giật không bác.
                            cán gỗ mà bác. với lại cách điện cuộn dây sơ cấp tốt mà hihihi.
                            email:

Comment

nhưng mà hàn chắc cái sợi nhiệt mau bị OXH lắm bác nhỉ
                              TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                              092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
                                nhưng mà hàn chắc cái sợi nhiệt mau bị OXH lắm bác nhỉ
                                sợi dây đó là đay đồng thường thôi nó cũng như mũi hàn sợi đót thường thôi.
                                email:

Comment

Về tác giả

Collapse

phuongchi Tìm hiểu thêm về phuongchi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X