Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lan Hương trả lời nè ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

thank bạn nhiều. Mình sẽ về ráp thử xem sao nhưng ko biết mình dùng 1 cái biến trở 10k dể chỉnh volume dc ko nhỉ. nhưng ma mình vẫn còn 1 thắc mắc là sao dùng micro diện dung ghắn vào máy tình thì đc ngay nhưng vào ampli lại cần nguồn cho nó ??

Comment

mach khuếch đại

chị Lan Hương giúp em với!
      em dang lam đề tài mạch khuếch đại. chị phân tích AC,DC... mạch nay dum em dc không ạ.có gì chị có thể lên hệ qua mail leduc.et@gmail.com
      cám cơn chị nhiều

Comment

chị LAN HUONG ơi chị có thể cho e biếtt về thông tin {tác dụng từng chân, ứng dụng.... con IC4029,74112,7493 dc ko chị ?e vẫn chưa tìm dc trang web nào có thể tra cứu dc IC cơ .chị ,cùng tất cả các bạn có thể giúp em dc ko ạ?
        ___CHÂN THÀNH CẢM ƠN___

đây là mail của em:dinhgioidkddt3b@gmail.com

Comment

Bạn Lan Hương ơi xin lỗi vì post không đúng chỗ nhưng bên topic này bon mình bí quá không thể giải quyết được cái vụ tự ngắt của UPS TG500 mong bạn sang giúp đỡ để mình có cái quạt cho cu tý.
          Xin lỗi mìn là dân tin học ham điện tử lên đã suýt tử vì điện nhưng vẫn điên vì không hiểu đc về điện.
          http://www.dientuvietnam.net/forums/...t=26841&page=4

Comment

Chị Lan Hưong !
            Em đang cần dòng điện sin, AC, 1000Hz, theo tài liệu của Tây, bảo là dùng audio amplifier 1400w, và 1 biến áp để tăng lên điện thế mong muốn. là dân cơ nên ngu về điện. dùng để làm ngất sỉu, mất cảm giác cá trong công nghiệp( chương trình giết cá nhân đạo) mong chị chỉ cho bắt đầu từ đau và sử dụng thiết bị nào, mua o đậu mấy ông tây nói đúng không
            Cám ơn chị trước
            Last edited by bengocanh; 06-09-2010, 10:46.

Comment

Chị Lan Hương Ơi !
              cho e hỏi làm thế nào máy tính kích được rơle 5v
              e dùng cổng Parallel để kích nhưng ko được
              mong chị chỉ giúp giùm e với

Comment

Chị Lan Hương ơi,em đang thiết kế 1 mạch buck giảm áp,dùng 16f877 điều chế độ rộng xung đưa vào irf540.Em đặt điện áp ngõ vào là 8v thì điện áp ngõ ra khi điều chỉnh pwm về 0 cũng chỉ giảm áp xuống tới 6v.Chị có thể cho em sơ đồ mạch buck hoàn thiện hoặc link để em xem mạch đúng đc không?

Comment

Mình mới quấn xong cái mâm lửa xạc 6 cục của Wave thành 3 pha hình sao . Xong xui hết thử điện AC phát ra có 2 hiện tượng như thế này . Chọn 1 trong 3 dây bất kì,sau đó quẹt dây thứ 2 thì thấy xẹt điện . Quẹt dây thứ 3 im re ko thấy xẹt gì cả . Mà dây 3 quẹt vào dây thứ 2 lại xẹt . Vậy Lan Hương cho hỏi mình đã đấu sai ko ?(có thể giải thích hiện tượng này dc k ) . Và 3 đầu dây còn lại mà nối chùm với nhau có cần cho nó xuống mass ko hay để cách ly mass ? (có ảnh hưởng gì k ?)
                  - Và hỏi Lan Huong 1 điều nữa là quấn 3 pha Tam Giác với 3 pha Sao . Cái nào mạnh hơn phát huy cao nhất ? ( ưu nhược điểm 2 loại ra sao ? ) . Thanks Lan Hương trước

Comment

Nguyên văn bởi inderstaker Xem bài viết
                    Mình mới quấn xong cái mâm lửa xạc 6 cục của Wave thành 3 pha hình sao . Xong xui hết thử điện AC phát ra có 2 hiện tượng như thế này . Chọn 1 trong 3 dây bất kì,sau đó quẹt dây thứ 2 thì thấy xẹt điện . Quẹt dây thứ 3 im re ko thấy xẹt gì cả . Mà dây 3 quẹt vào dây thứ 2 lại xẹt . Vậy Lan Hương cho hỏi mình đã đấu sai ko ?(có thể giải thích hiện tượng này dc k ) . Và 3 đầu dây còn lại mà nối chùm với nhau có cần cho nó xuống mass ko hay để cách ly mass ? (có ảnh hưởng gì k ?)
                    - Và hỏi Lan Huong 1 điều nữa là quấn 3 pha Tam Giác với 3 pha Sao . Cái nào mạnh hơn phát huy cao nhất ? ( ưu nhược điểm 2 loại ra sao ? ) . Thanks Lan Hương trước
                    theo em nghĩ quấn như thế chỉ cho ra điện 2 pha vì mâm lửa 6 cực tương ứng với 6 cực từ BN đặt xen kẽ. Cuộn 1 và 2 ngược pha=>xẹt điện ,1 và 3 cùng pha=>ko xẹt điện. Giả sử áp cuộn 1 là U thì áp cuộn 2 là -U ,áp cuộn 3 là U=>u12=u1-u2=2U;u13=0 và u23=2U

Comment

Chị lanhuong trả lời giúp em cái này với. E cảm ơn.
                      http://www.dientuvietnam.net/forums/...l=1#post305505

Comment

(theo em nghĩ quấn như thế chỉ cho ra điện 2 pha vì mâm lửa 6 cực tương ứng với 6 cực từ BN đặt xen kẽ. Cuộn 1 và 2 ngược pha=>xẹt điện ,1 và 3 cùng pha=>ko xẹt điện. Giả sử áp cuộn 1 là U thì áp cuộn 2 là -U ,áp cuộn 3 là U=>u12=u1-u2=2U;u13=0 và u23=2U ) .
                        Vậy là mình phải tháo ra quấn lại hả hay sắp dây lại hả bạn ? Chỉ mình chi tiết làm lại 1 chút nhe, thanks . Mobine mình quấn theo kiểu như thế này : nguồn đôi . Điểm Mass ở giữa quấn thêm 1 cuộn nữa . Tổng cộng là 2 cục Mobine là 1 pha . 6 cục Mobine là 3 pha . các cuộn Mobine đó tiết diện và vòng dây giống nhau hết . Vậy có quấn sai k ?

Comment

Số cực mâm điện bằng số cực từ nên từ thông qua các cực mâm điện hoặc cùng pha hoặc lệch pha 180độ . Điện 3 pha thì lệch nhau 120độ cơ mà. Theo em nghĩ thì ko quấn được. Hơn nữa xe wave dùng 1 cực quấn cuộn điện(nổ) rồi chỉ còn 5 cực quấn cuộn đèn thôi chứ . Theo em tốt nhất cứ để nguyên bản là tốt rồi

Comment

sao mà bên ngoài Thợ ng ta quấn dc mà,nhưng tự tay mình làm ra vẫn thích hơn . Còn vụ cục lửa đó giờ ng ta đi IC accu hết rồi nên cuộn lửa trong mâm sẽ bị bỏ đi . Vì thế còn đúng 6 lõi luôn . Chứ mình biết 5 cục quấn 3 pha cũng dc nhưng yếu . 6 pha thì chuẩn,dễ chịu khi quấn hơn . Zin của Spacy Nhật,Dylan,SHi .... là quấn kiểu 3 phase hết . Victoria MÀU ĐEN của SYM cũng là 3 pha . Haizz ,pùn

Comment

Lan Hương ơi cho hỏi là tại sao xe máy lại sử dụng điện 3 pha để sạc,sao ko dùng 1 pha cho gọn ? . Ah hỏi thêm xíu nữa là theo mình nghĩ 3 pha sẽ cho ra Ampere cao thôi còn dòng điện cũng vẫn thấp khi ở chế độ Galangti fai k Lan Huong . Mình thắc mắc xíu mong Lan Huong rãnh trả lời gấp nhe

Comment

Chị Lan Hương ơi, hiện em dang cho nhu cầu mua ít bộ ferrit để làm nguồn xung để chạy cho thật chuẩn, ferrite mua o Nhật Tảo chất lượng ko cao nên khó thiết kế quá. Chị có thể cho em biết địa chỉ và số điện thoại của cửa hàng bán ferrite của chị để tiện đặt hàng ko ạ? Em xin chân thành cảm ơn!

Comment

Về tác giả

Collapse

anh_gioi Tìm hiểu thêm về anh_gioi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X