Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai có thắc mắc về Layout thì vào đây !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tôi cũng gặp phải lỗi như bạn Babiday mà không biết cách nào để bỏ thiết lập limits.
    Bạn nào biết xin chỉ giúp
    thanks!

Comment

• Nguyên văn bởi congnguyen13 Xem bài viết
      Tôi cũng gặp phải lỗi như bạn Babiday mà không biết cách nào để bỏ thiết lập limits.
      Bạn nào biết xin chỉ giúp
      thanks!
      Cái này có thể là do chưa ***** phần mềm. Dùng bản Orcad khác đi.

Comment

• Bản bạn dùng là bản người ta cho dùng thử vì vậy nó giới hạ số linh kiện là 15 hoặc nối kết 100.
        Bạn nên dùng bản Orcad khác

Comment

• thanks mọi người. để down bản khác về dùng xem sao.

Comment

• Vấn đề lạ lùng, tìm mãi không thấy ai bị, ai biết giúp iem với.....
            iem vẽ layout, có 1 con module sim, chân nó còn bé hơn cả chân ic dán, nhưng iem đi dây tự động thì không 1 chân nào của con module sim này đi dây được. iem đi dây bằng tay thì chân nó cũng không bắt vào dây. Làm cách nào cũng chịu thua, iem đã chỉnh lại dây đủ các cỡ. Hic

Comment

• Nguyên văn bởi NNA_HA Xem bài viết

Vấn đề lạ lùng, tìm mãi không thấy ai bị, ai biết giúp iem với.....
              iem vẽ layout, có 1 con module sim, chân nó còn bé hơn cả chân ic dán, nhưng iem đi dây tự động thì không 1 chân nào của con module sim này đi dây được. iem đi dây bằng tay thì chân nó cũng không bắt vào dây. Làm cách nào cũng chịu thua, iem đã chỉnh lại dây đủ các cỡ. Hic
              Bạn post file lên (file mạch ) mình xem giúp cho.

Comment

• Nguyên văn bởi NNA_HA Xem bài viết

Vấn đề lạ lùng, tìm mãi không thấy ai bị, ai biết giúp iem với.....
                Đi layout bằng tay và bỏ cái DRC check đi.

Comment

• lỗi linh kiện ko hiện trong layout

tình hình là tớ làm 4 mạch nhỏ.rùi cho vào một layout...để in cho nó tiết kiệm...( dùng move datum trong dimension). 3 cái đầu thì ko có gì. Khi load đến cái thứ 4 thì ko thấy một vài linh kiện trong cái thứ 4 nữa...chỗ mà line bị đứt đoạn đó ( Hình như là mình có xóa một số colour trong layout cái thứ 4 nhưng chả bik chỉnh lại.. ko bik đây có fai là nguyên do ko).Ai bik xem giúp tớ với!!
                  Attached Files

Comment

• Em muốn hỏi, mình tạo 1 linh kiện mới ở capture sau đó chuyển qua layout thì kích thước của nó thế nào?

Comment

• Nguyên văn bởi edgar.bmt Xem bài viết
                      tình hình là tớ làm 4 mạch nhỏ.rùi cho vào một layout...để in cho nó tiết kiệm...( dùng move datum trong dimension). 3 cái đầu thì ko có gì. Khi load đến cái thứ 4 thì ko thấy một vài linh kiện trong cái thứ 4 nữa...chỗ mà line bị đứt đoạn đó ( Hình như là mình có xóa một số colour trong layout cái thứ 4 nhưng chả bik chỉnh lại.. ko bik đây có fai là nguyên do ko).Ai bik xem giúp tớ với!!
                      Hình như bị xóa mặt Bottom rồi,bấm vào nút có 4 màu khác nhau(nút color) để víible lại tất cả các layer là xong

email:
                      Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

• Nguyên văn bởi huu su Xem bài viết
                        làm thế nào để mô phỏng trong Ocard vậy ?
                        xin các cao thủ chỉ giáo giúp.
                        chú cũng đang àm cái này. bác thử đọc tài liệu này xem sao
                        Attached Files

Comment

• các pác cho em hỏi tý.em đổ đồng cho mạch rùi ,bây giờ muốn sửa mạch nên cần bỏ lớp đồng đi thì phải làm sao hả các pác ơi?

Comment

• Các bác ởi ? cho e hỏi với làm t nào để layout ic ma chân dán. e chi quen layout chân cắm thôi. làm ơn chỉ giúp em nhé!!

Comment

• ai co thu vien layout con 7940 cho e voi ?? e tao ma no ko nhan hic hic .

Comment

• bac nao co thu vien sent e cai giup e voi oi hoc phan thiet ke ma ko biet lay con led 7 doan x4 o dau ? e biet la tao , e chi tao duoc duoc con led don con4 e bo tay bac nao bac nao co thu vien sent e cai giup e voi

Comment

Về tác giả

Collapse

Pluto19 Tìm hiểu thêm về Pluto19

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X