Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai có thắc mắc về Layout thì vào đây !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cả nhà cho em hỏi

khi em thiết kế mạch bằng orcad 9.2 phần sơ đồ nguyên lý thì ok,sang đến phần mạch in khi tim rắc cắm cho các linh kiện thư viện orcad của em không đủ.bác nào có thư viện rắc cắm cho mạch cầu 4 điốt không cho em xin!cám ơn các bác nhe1

Comment

• Nguyên văn bởi dhxd2006 Xem bài viết
      khi em thiết kế mạch bằng orcad 9.2 phần sơ đồ nguyên lý thì ok,sang đến phần mạch in khi tim rắc cắm cho các linh kiện thư viện orcad của em không đủ.bác nào có thư viện rắc cắm cho mạch cầu 4 điốt không cho em xin!cám ơn các bác nhe1
      đây là thư viện tôi tự tạo. http://www.mediafire.com/file/mddjwfjcyay/thu vien.rar

Comment

• Nguyên văn bởi dabaoto Xem bài viết
        MÌnh có cùng thắc mắc với ga_con_1412:"Các bro cho mình hỏi tí.
        Khi Layout mình gặp lỗi thế này:
        "electrical package ATMEGE8 for comp U1 hat at least one pin(9) which has no corresponding pin on footprint ATMEGA8.you may create ỏ modify,choes another ,or press cancal at the main diologto skep the component."
        khi minh tao capture va footprint cho ATMEGA8 đều có đủ chân(32 pin,chip dán).khi vẽ footprint mình chọn đơn vị mm.
        khi tao file netlist mình thử chọn đơn vị inch hay mm đều có lỗi ở trên.
        Nhờ Các bro giúp mình khắc phục lỗi này.
        Cám ơn các bro trước".
        Bạn đã tạo footprint cho ATmega8, tuy nhiên khi chạy layout thì nó có link đến footprint này ko.
        Theo như thông báo lỗi thì có thể nó đang tự động link đến footprint nào đó chỉ có 8 chân (có thể trc đó bạn đã lấy link footprint bị lỗi hoặc vì một nguyên nhân nào đó).

Comment

• chỉ mình cách chỉnh độ dài, rộng và lổ khoang của jumper với!
          Nick: maiphuocsang
          Mail:
          Yêu Điện Tử, Nhưng Không Giỏi Điện Tử...Anh Em Chỉ Giáo!!!

Comment

• Nguyên văn bởi sang84119 Xem bài viết
            chỉ mình cách chỉnh độ dài, rộng và lổ khoang của jumper với!
            Bạn sử dụng chân footprint hay là vẽ 2 lớp.
            Nếu sử dụng cách vẽ 2 lớp thì độ dài, rộng của jumper là thay đổi tự do, và kích thước lỗ mạch in thì vào Tool-->Via-->Modify Padstacks để chỉnh.

Comment

• Nguyên văn bởi dt_love Xem bài viết
              Bạn sử dụng chân footprint hay là vẽ 2 lớp.
              Nếu sử dụng cách vẽ 2 lớp thì độ dài, rộng của jumper là thay đổi tự do, và kích thước lỗ mạch in thì vào Tool-->Via-->Modify Padstacks để chỉnh.
              thanks nhé! giờ thì mình đã biết
              Nick: maiphuocsang
              Mail:
              Yêu Điện Tử, Nhưng Không Giỏi Điện Tử...Anh Em Chỉ Giáo!!!

Comment

• xóa via đã thêm vào

cho mình hỏi là trong layout để nối tắt mình ấn nút E tạo ra một via. giờ muốn xóa nó thì làm thế nào vậy?

Comment

• Để xóa, ấn chọn nó và chọn delete đi thôi ( vẫn trong chế độ đi dây )
                  Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

• Cho em hỏi tại sao các linh kiện của em mất hết viền linh kiện, chỉ còn trơ lại chân như hình vẽ.
                    Làm thế nào để khôi phục lại như cũ?

Comment

• Bạn nhấn tổ hợp phím SHIFT + 1

0988467839

Comment

• Nguyên văn bởi tan_cumeo Xem bài viết
                        Cho em hỏi tại sao các linh kiện của em mất hết viền linh kiện, chỉ còn trơ lại chân như hình vẽ.
                        Làm thế nào để khôi phục lại như cũ?
                        bạn chọn lớp SSTOP (SST) và bấm dấu (-).

Comment

• Cho mình hỏi, khi mình mở orcad bằng layout plus nó toàn tự động mở bằng một cửa sổ mới bằng orcad engineer'editor thôi ... HIchic, làm không sử dụng công cụ autoroute được. Làm cách nào để mở đây mọi người
                          P/s : mod xóa hộ mình bài kia được ko, mình ko xóa được, post nhầm chuồng mất ... T_T

Comment

• làm sao để phủ đồng thế

sao em phủ đồng ko dc.Chon obstacle tool > edit obstacle > copper pour > top
                            mà sao nó không ra là sao

Comment

• Chào các bạn ! Mình đang cài phần mềm orcad 9.2 nhưng cài hoài không được , orcad 9.2 này mình down trên mạng về. Mong các bạn chỉ dùm mình ,thank các bạn trước nha.
                              Attached Files
                              Trần Duy Bảo
                              Tel : 0933003112
                              Mail :

Comment

• lỗi trong layout. Xin hỏi?

cho em hỏi 1 chút . Là khi em làm trong layout, nếu đặt tất cả linh kiện trong khung DRC thì không sao, save đều hoàn toàn bình thường. Nhưng do mạch kích thước lớn nên không đặt tất cả linh kiện trong khung đó được, khi thiết kế hoàn chỉnh , save thì nó báo lỗi sau :
                                The design limit for this demonstratation soflware is : 15 components maximum is a desgin or 100 connections maximum in a design . This design exceeds the limits . To save this design , please change it so that it does not exceed the limits

Save thì vẫn có file .MAX, nhưng khi open lại thì mạch vẫn chỉ có linh kiện nhưng chưa sắp xếp, chưa chạy dây. Em đã tắt DRC như nhiều người bày rồi.
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

Pluto19 Tìm hiểu thêm về Pluto19

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X