Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai có thắc mắc về Layout thì vào đây !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Khoảng cách giữa 2 chân linh kiện chuẩn là 2.54mm(0.1 inch) nên bạn để như vậy lệch là phải. Tốt nhất là bạn nên dùng thư viện chân linh kiện mà một số anh chị đã post lên diễn đàn. Bạn hoàn toàn có thể dùng thư viện layout của 89C51 cho Atmega16 vì đều có 40 chân và cùng kích thước.

Comment

• có thể cho mình link tới chỗ dơn thư viện chân linh kiện ko? mình là thành viên mới nên ko biết vào đâu để down

Comment

• http://www.dientuvietnam.net/forums/...ead.php?t=6542
        Trên diễn đàn có mục tìm kiếm đấy.

Comment

• Nguyên văn bởi power_hf Xem bài viết
          có thể cho mình link tới chỗ dơn thư viện chân linh kiện ko? mình là thành viên mới nên ko biết vào đâu để down
          Đây là link cho bạn:http://www.dientuvietnam.net/forums/...t=14538&page=2

Comment

• Lỗi in mạch???

Cho mình hỏi cái này.
            Đây là mạch mình vẽ bằng Orcad Layout:
            Khi mình in lớp bottom ra thì nó trở thành như thế này:
            Các bạn giúp mình với nhé. Trước đây mình chưa bị thế này bao giờ.
            Thanks.
            Attached Files

Comment

• Các bro cho mình hỏi tí.
              Khi Layout mình gặp lỗi thế này:
              "electrical package ATMEGE8 for comp U1 hat at least one pin(9) which has no corresponding pin on footprint ATMEGA8.you may create ỏ modify,choes another ,or press cancal at the main diologto skep the component."
              khi minh tao capture va footprint cho ATMEGA8 đều có đủ chân(32 pin,chip dán).khi vẽ footprint mình chọn đơn vị mm.
              khi tao file netlist mình thử chọn đơn vị inch hay mm đều có lỗi ở trên.
              Nhờ Các bro giúp mình khắc phục lỗi này.
              Cám ơn các bro trước

Comment

• làm thế nào để mô phỏng trong Ocard vậy ?
                xin các cao thủ chỉ giáo giúp.

Comment

• Tôi dùng Orcad 16.2,có 1 thắc mắc thế này,tôi thiết kế bên cap,sau khi xuất sang Layout thì phát hiện ra có chỗ sai,tôi quay sang Cap,xóa đi cái tụ hóa và thay bằng cái tụ gốm,thằng Cap nó gán số thứ tự của cái tụ mới thay này bằng con số tăng dần theo số lượng tụ mà tôi đã dùng,tôi liền xửa cái số này về trị số của cái tụ hóa đã dùng lúc trước,tôi mở lại Layout và cập nhật file Netlist thì thấy cái tụ mới thay này không hiển thị được giá trị mà tôi gán cho nó.CÓ ai gặp vụ này chưa?

email:
                  Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

• câu hỏi

các bác ơi giúp em với !
                    em vẽ mạch in nhé em có thể chỉnh được kích thước từng chân linh kiện không hả các bác nếu được thì làm giúp em với
                    em xin cảm ơn ạ!
                    anhluong

Comment

• Bạn phải vào thư viện chân để tạo ra footprint như ý muốn,rồi ép vô thiết kế chứ kô chỉnh trực tiếp trên layout được.

email:

Comment

• cac bac pro cho e hoi bien tro 3 chan trong orcad lay nhu the nao,co the doc ten cho e dc ko,con khi vao lam mach thi chon chan cua no ntn?thank nhiu

Comment

• Biến trở 3 chân có rất nhiều loại,nếu là loại Volume dùng trong amply thì khoảng cách 2 chân là 200 mili Inch.Và tôi nghĩ là khi thiết kế mạch thì nên tuân theo đơn vị đo này. Khoảng cách 2 chân của IC theo chuẩn DIP là 100 mili inch,đây cũng là con số chuẩn để tính các dạng chân cắm khác.
                          Việc tìm 1 chân cắm trong thư viện của Layout quả là 1 cơn ác mộng.Bạn nên tự làm cho mình 1 thư viện riêng.Hay đơn giản hơn là down cái thư viện của tôi về.
                          Attached Files

email:

Comment

• Xóa dây

Em mới học Orcad.Các bác cho em hỏi muốn xóa 1 dây trong layout và đi lại thì làm thế nào?

Comment

• em đã đi dây và phủ đồng , bây giờ em chỉnh sửa lại vị trí link kiện .. Làm thế bào để em gỡ bỏ toàn bộ các dây và lớp phủ đồng trước ?

Comment

• Auto / Unroute / Component / Kích vào linh kiện : Để xóa dây từng linh kiện
                                Auto / Unroute / Board : Để đi dây lại toàn bộ mạch
                                "winner never quit, quitter never win"

Comment

Về tác giả

Collapse

Pluto19 Tìm hiểu thêm về Pluto19

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X