Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai có thắc mắc về Layout thì vào đây !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Vào Properties là như thế nào? Properties của net hả? Core T nói rõ hơn chút được không. vậy thì lần sau khi tạo một layout mới khác thì độ rộng net nó có y nguyên như mình mặc định không hay lại phải làm lại như thế nữa?
    lucky

Comment

• lần sau vào layout mình fai set lại lần nữa bạn ơi! bạn vào windows=> nets rùi làm như bạn core T nói vậy đó!

Comment

• Nguyên văn bởi phong_pro Xem bài viết
        trong layout sao minh để ở đơn vị là mm thì nó hay bị lỗi không in chạy tự động đc. Thanks
        Bạn xem lại khi xuất ra file *.MNL bạn chọn là đơn vị gì?

Comment

• vẽ tự động thế này trong orcad có thể ko?

Bác nào bắt thằng orcad vẽ tự động được như thế này thì chỉ em với.
          Attached Files

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
          Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• Híc,vẽ bằng tay còn khó nữa là....

Comment

• cai nay chac la dung eagle
              đời là bể khổ

Comment

• các bác ơi, em dùng orcad 16 nhưng khi chạy layout thì chức năng autoroute bị mờ nên không chạy được.
                auto -> autoroute -> board ( bị mờ)
                các bác giúp em với
                Last edited by huynhvanhung; 19-12-2008, 16:16.
                |

Comment

• Nguyên văn bởi huynhvanhung Xem bài viết
                  các bác ơi, em dùng orcad 16 nhưng khi chạy layout thì chức năng autoroute bị mờ nên không chạy được.
                  auto -> autoroute -> board ( bị mờ)
                  các bác giúp em với
                  có lẽ bạn đã vào chương trình layout engineer của thẳng orcad rùi. bạn vào start chọn layout plus rồi mở file đó lên sẽ cho autoroute thôi!
                  SỰ HỌC LÀ MÃI MÃI......!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi thangbom64
                    muon bo tri linh kien cho de ve layout thi phai lam the nao vay may bac.thankssssssssssssss
                    Muon de ve layout thi dau tien ban nen dua vao schematic de nhom lai tung nhom, moi nhom nay se gom nhung linh kien se noi voi nhau. Sau do play tung gruop 1 truoc khi play cho ca board.
                    Chuc ca nha giang sinh vui ve
                    Elek

Comment

• anh ơi, em vào orcad 16 -> orcad layout plus -> auto -> autoroute -> board ( cái này thì bị mờ )
                      anh giúp em với
                      |

Comment

• Đừng chọn layout plus, chọn cái mục nào có LAYOUT không thôi. Mấy cái thằng Plus hay engineer.. lúc đc lúc không.

Comment

• Nguyên văn bởi thangbom64
                          muon bo tri linh kien cho de ve layout thi phai lam the nao vay may bac.thankssssssssssssss
                          Việc bố trí linh kiện sao cho phù hợp liên quan đến nhiều yếu tố: chọn cỡ chân đúng chưa, dạng vỏ có đúng không... và nhất là kinh nghiệm bố trí mạch của bạn ra sao. Nhìn 1 đống linh kiện mà đã thấy hoa mắt rồi chứ đừng nói là xắp xếp.
                          Mình thường sắp xếp sao cho khối nào đi với khối đấy, linh kiện nào gần nhau thì trên layout tất cũng phải gần nhau, mạch công suất tách với mạch điều khiển...
                          Vẽ bằng Orcad, bạn có thể kéo một con linh kiện nằm bên nguyên lý sang bên layout khi đang đi mạch. Đây là một cái rất hay trong orcad, cực kỳ tiện lợi khi sắp xếp linh kiện trong mạch.

Comment

• theo mình thì mặt lưng của linh kiện co thể do bạn tự vẽ chân nhưng màu viền chân của linh kiện trùng với màu của chân và đường vẽ mạch nen ủi thi dính lỗi rồi

Comment

• theo mình thì mặt lưng của linh kiện co thể do bạn tự vẽ chân nhưng màu viền chân của linh kiện trùng với màu của chân và đường vẽ mạch nen ủi thi dính lỗi rồi

Comment

• anh ơi, em vào orcad 16 -> orcad layout plus -> auto -> autoroute -> board ( cái này thì bị mờ )
                                anh giúp em với

anh ơi, em chọn rồi mà vẫn ko được ạ
                                các anh còn có cách nào giúp em với
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

Pluto19 Tìm hiểu thêm về Pluto19

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X