Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai có thắc mắc về Layout thì vào đây !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các anh cho em hỏi:em muốn đổ đất hình lưới thì làm thế nào vậy?Em cám ơn trước nhé

Comment

• co anh nao biet chan linh kien footprin cua con CONN ÁY PLUG 5 ko bao giup em voi

Comment

• cac bac co bac nao biet chan footprin cua con CON ASY PLUG 5 hoac con CONN ASY FLEX 5

Comment

• các anh cho em hỏi sao em mới cài lại lai máy cài cái orcad 10.5 mà sao vẽ mạch song chuyển qua layout thi lai ko được nó báo lỗi thế này mong các anh chỉ hộ!!
          thanks!!!
          Attached Files
          Last edited by thuat_dientu; 25-10-2008, 20:56.

ĐƯỜNG ĐI KHÓ,
          KHÔNG KHÓ VÌ NGĂN SÔNG CÁCH NÚI
          MÀ CHỈ SỢ LÒNG NGƯỜI NGẠI NÚI E SÔNG !

Comment

• Khi tạo Netlis bên capture thì bạn chọn hệ Inch nhé, đừng chọn hệ met. Bạn xem thêm hình dưới.
            Attached Files

Comment

• chan the ko co bac nao tra loi cau hoi cua em ah.e moi lam mach nen non kinh nghiem mong cac bac giup do em.co tai lieu hay xin gui cho em theo dia chi mail nhe.cam on cac bac,moi cac bac tach cafe.

Comment

• Nguyên văn bởi traivoi87 Xem bài viết
                cac bac co bac nao biet chan footprin cua con CON ASY PLUG 5 hoac con CONN ASY FLEX 5
                traivoi87 cần cho biết mã số của connector đó thì mọi người mới có thể giúp được. traivoi87 cũng có thể dùng mã số đó để tìm trên mạng.

Comment

• Hoi ve mach Protel 99SE

Có ai biết cách vẽ đường cao tần (dang theo hình uốn lượn chống nhiễu) trong protel 99se xin chi giup

Comment

• anh em cho hỏi làm cách nào để mặc định độ rộng các đường mạch trong Layout Orcad là 0,5mm (hiện tại nó mặc định là 0.3mm)
                    lucky

Comment

• Nguyên văn bởi nhatrang84 Xem bài viết
                      anh em cho hỏi làm cách nào để mặc định độ rộng các đường mạch trong Layout Orcad là 0,5mm (hiện tại nó mặc định là 0.3mm)
                      bạn có thể vào Windows=>nets để chỉnh sửa độ rộng đường mạch
                      SỰ HỌC LÀ MÃI MÃI......!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi quangqb Xem bài viết
                        Có ai biết cách vẽ đường cao tần (dang theo hình uốn lượn chống nhiễu) trong protel 99se xin chi giup
                        Bạn lấy một cái làm mẫu và vẽ như thế. Mình không rành lắm về cao tần, bạn hỏi QUEDUONG, anh ấy sẽ giúp bạn đó.
                        Tran Van Tin
                        Mechatronics Engineer.
                        Email: (esonghan@yahoo.com)
                        Mobile: 0987873834

Comment

• Có ai giúp tí không? Làm sao thay đổi được Font trên Layout vậy. Muốn chọn những font khác mà không biết làm sao.
                          Tran Van Tin
                          Mechatronics Engineer.
                          Email: (esonghan@yahoo.com)
                          Mobile: 0987873834

Comment

• Vào net để chỉnh độ rộng của từng đường mạch thì lâu lắm, mình đã làm rồi, nếu nhwxng mạch có nhiều net thì chỉnh biết đến bao giờ, đây mình muốn chỉnh giá trị mặc định cuẩ nó là 0,5mm sau đó cho nó Autorun rồi xem nhwxng đươgnf nào cần to nhỏ thì chỉnh sau. có bác nào giúp với.
                            lucky

Comment

• Nguyên văn bởi nhatrang84 Xem bài viết
                              Vào net để chỉnh độ rộng của từng đường mạch thì lâu lắm, mình đã làm rồi, nếu nhwxng mạch có nhiều net thì chỉnh biết đến bao giờ, đây mình muốn chỉnh giá trị mặc định cuẩ nó là 0,5mm sau đó cho nó Autorun rồi xem nhwxng đươgnf nào cần to nhỏ thì chỉnh sau. có bác nào giúp với.
                              Trước khi cho chạy auto, bạn vào nets \ chọn cột Width ( min con max ), sau khi đã chọn hết, vào properties chỉnh 1 lần là OK.

Chú ý : min là giới hạn nhỏ nhất, con là đường mạch bạn cần setting, max là giới hạn lớn nhất cho phép.

Chúc thành công.

Comment

• mạch in orcad

trong layout sao minh để ở đơn vị là mm thì nó hay bị lỗi không in chạy tự động đc. Thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

Pluto19 Tìm hiểu thêm về Pluto19

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X