Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai có thắc mắc về Layout thì vào đây !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi manhbkproc Xem bài viết
    các Bác cho em hỏi em bị lỗi này thì giải quyết thế nào ạ
    Em xin cảm ơn ạ
    [ATTACH=CONFIG]78018[/ATTACH]

bạn add lại thư viện orcad trên 4r này đi...remove cái thư viện cũ đi
    .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

• Để quy ước mở file .max mặc định là layout bạn làm như sau:
      B1: Vào " Control Panel\All Control Panel Items\Default Programs\Set Associations " (hoặc copy và dán đường dẫn này cũng được)
      B2: Tìm đến tên đuôi mở rộng là .max và nhấp đôi chuột, tìm đến tên phần mềm bạn cần mở, nếu không có thì bạn có thể ấn Browse... để tìm đến địa chỉ chứa phần mềm cần mở.

Hoặc khi Open with... bạn nhớ tích vào Allways use the selected program to open this kind of file (cùng hàng với chữ Browse...) để làm sau mở lên nó sẽ mở file mặc định bạn đã chọn trước đó

Comment

• mình đang bị vấn đề là orcad cứ tự động mở layout bằng layout engineer. đã thử cách bật layout/layout plus rồi mới mở file mnl, max nhưng khi ấn open là lại tự động chuyển sang bản engineer. ai giúp mình với

Comment

• mấy a cho em hỏi. e vẽ cái domino 3. ở giữa là GND sao qua layout mất GND rồi. em cần phải sửa như thế nào? e cảm ơn

Comment

• cho mình hỏi là khi đi dây trong layout thi dây này đang nối giữa A Và B thì Đang kéo dây nó lại nối với 1 điểm khác vậy là sao ạ. em mới học orcad nên gà lắm ạ

Comment

• Nguyên văn bởi hohuemai Xem bài viết
              cho mình hỏi là khi đi dây trong layout thi dây này đang nối giữa A Và B thì Đang kéo dây nó lại nối với 1 điểm khác vậy là sao ạ. em mới học orcad nên gà lắm ạ
              Bởi vì điểm khác đó cũng đang chung 1 đường dây với 2 điểm A,B .

Chẳng hạn có 3 điểm A , B , C nối với nhau .

Kéo dây bắt đầu từ A , đến gần B thì orcad tự động bắt nối B , nếu đến gần C thì tự động bắt nối C . Vậy thôi

Comment

• Bác nào cho em hỏi đi dây kiểu như hình dưới thì làm thế nào ạ, e dùng altium
                Click image for larger version

Name:	float.jpg
Views:	2
Size:	134.1 KB
ID:	1396861

Bình thường e đi dây bằng tay thì dây nó nhỏ xíu, phải phủ đồng những khoảng trống, còn em thấy trong mạch trên đi dây chổ to chổ nhỏ, chổ to lấp đầy khoảng trống rất đẹp, e là người mới và gà nên mọi người thông cảm nhé ạ. Cảm ơn mọi người giúp đỡ !

Comment

• à, đã tìm ra câu trả lời, dùng công cụ P+R ^^

Comment

• có cách nào vẽ sơ đồ nguyên lí lên mạch in thực tế trong orcad cho dễ quan sát không ạ .em tìm hiều các diễn đàn mà không thấy có. mong anh chị chỉ giúp e !

Comment

• Nguyên văn bởi tuxnguyendlk Xem bài viết
                      à, đã tìm ra câu trả lời, dùng công cụ P+R ^^
                      Orcad có hỗ trợ vẽ Layout như vậy ko nhỉ??? thấy vẽ như thế chuyên nghiệp hẳn ra (nhưng tìm hiểu về chống nhiễu thì thấy vẽ vậy chỉ phù hợp với mạch công suất, nguồn thôi)

Comment

• Chào mọi người, có ai giải thích giúp em vì sao(theo quan sát của em) các mạch nguồn xung được layout với các net có xu hướng vuông góc đặc biệt là các đường công suất thứ cấp chứ không giống như các mạch thông thường em thấy là bo gốc tù hay là bo tròn như trong mạch âm thanh. Em xin cảm ơn ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

Pluto19 Tìm hiểu thêm về Pluto19

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X