Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin mạch chuyển đổi USB sang MMC!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin mạch chuyển đổi USB sang MMC!

Vấn đề là em có 1 thiết bị chơi nhạc đọc CD và thẻ MMC! Giao tiếp với vi điều khiển qua chuẩn SPI, Tìm hiểu thì thẻ MMC và USB không cùng giao thức nên có đấu dây thiết bị cũng không đọc được! Vậy có bản mạch nào có thể chuyển đổi giao thức của USB ssang MMC hoặc ngược lại không các bác? Em xin cám ơn.

Dùng cái card reader để chuyển từ thẻ MMC sang USB. Chuyển ngược lại thì chưa thấy.
    sau.ph

Comment

Nếu làm để có thêm kiến thức thì tìm hiểu tiếp, còn chỉ muốn cắm được USB trên cái thiết bị gì đó thì trên thị trường có rất nhiều mạch chơi nhạc đọc được USB giá chỉ vài chục ngàn, bạn chỉ cần đấu đầu OUT của nó vào đầu IN trên thiết bị của bạn.

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
        Dùng cái card reader để chuyển từ thẻ MMC sang USB. Chuyển ngược lại thì chưa thấy.
        vâng em cũng thấy thế nhưng em nghĩ vẫn có cách! điện tử mà...

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
          Nếu làm để có thêm kiến thức thì tìm hiểu tiếp, còn chỉ muốn cắm được USB trên cái thiết bị gì đó thì trên thị trường có rất nhiều mạch chơi nhạc đọc được USB giá chỉ vài chục ngàn, bạn chỉ cần đấu đầu OUT của nó vào đầu IN trên thiết bị của bạn.
          đấu như thế thì điều khiển chuyển bài từ thiết bị có sẳn hay điều khiển chuyển bài từ board mạch riêng? ý e là có board mạch nào có thể chuyển đổi giao thức của USB sang MMC ko ý. chứ đấu vào chỉ nhận đc digital của âm thanh thì khác gì đâu.

Comment

Nguyên văn bởi BaoBao.TwoB Xem bài viết
            đấu như thế thì điều khiển chuyển bài từ thiết bị có sẳn hay điều khiển chuyển bài từ board mạch riêng? ý e là có board mạch nào có thể chuyển đổi giao thức của USB sang MMC ko ý. chứ đấu vào chỉ nhận đc digital của âm thanh thì khác gì đâu.
            Mình chưa thấy có, ý kiến người bên trên cũng như vậy.

Comment

Về tác giả

Collapse

BaoBao.TwoB Tìm hiểu thêm về BaoBao.TwoB

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X