Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các vấn đề liên quan tới EAGLE

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
    Không chuyển được. Altium không hỗ trợ Eagle và định dạng 2 kiểu dữ liệu trong các file là khác nhau.
    Mà chuyển là gì hả bạn ? Thằng nào cũng có thư viện riêng rồi mà ?
    tôi làm được anh à! nhưng tốn công lắm. tôi chỉ chuyển những link kiện nào tôi thích mà thôi. schematic symbol hoặc footprint.
    bà con có thể tham khảo cái thread ở đây http://www.dientuvietnam.net/forums/...altium-110663/
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

• Nguyên văn bởi nhu.ta532 Xem bài viết
      anh cho em hỏi làm thế nào để chuyển thư viện của eagle sang altium/.
      bạn có thể tham khảo links tôi vừa post ở trên.
      Mãi đi tìm vàng.

Comment

• @@ Ối phức tạp thế thì tạo mới chắc ngon lành hơn @@.

Comment

• Trong EAGLE, khi tạo linh kiện, làm sao để tạo lỗ khoan như hình đối với các linh kiện có chân dẹt như jack nguồn DC để mang đến cơ sở làm mạch, người ta hiểu và làm luôn, mình khỏi phải giải thích. Nhờ các cao thủ chỉ giúp!

Comment

• Nguyên văn bởi croket_2512 Xem bài viết
            Trong EAGLE, khi tạo linh kiện, làm sao để tạo lỗ khoan như hình đối với các linh kiện có chân dẹt như jack nguồn DC để mang đến cơ sở làm mạch, người ta hiểu và làm luôn, mình khỏi phải giải thích. Nhờ các cao thủ chỉ giúp!

Trong cửa sổ tạo chân LK,chọn như trong hình:
            Click image for larger version

Name:	eagle.JPG
Views:	1
Size:	61.3 KB
ID:	1362799
            Mà lỗ trong nó cũng hình tròn chứ ko dẹt,ai có cách khác xin chỉ giáo.
            ĐT: 0972 20 58 68
            Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
              Mà lỗ trong nó cũng hình tròn chứ ko dẹt,ai có cách khác xin chỉ giáo.
              Cái mình muốn chính là cái lỗ theo hình oval đấy! ^^

Comment

Eagle không làm được vụ này. Tôi vọc mọi nơi không ra.
                tôi có tham khảo mấy site trên google search. người ta nói là có thể khoan 2 lổ gần nhau hoặc khoan lổ lớn bằng chiều dài của hình bầu dục và cũng xem mấy nhà sản xuất pcb có thể làm oval hole hay không?
                nếu làm vài cái board để test thì không cần lổ khoan nhìn đẹp.

bạn lấy footprint trong hình ở post 351 từ đâu vậy? trong Eagle/orcad/altium?
                Last edited by KVLV; 16-06-2012, 12:20.
                Mãi đi tìm vàng.

Comment

• hi các bác,em lại làm phiền các bác ạ
                  em muốn tìm cái jack head phone 3.5mm nhưng mà tìm mãi không thấy được,các bác giúp em với ạ
                  em cảm ơn!
                  Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                  Keep moving forward...

Comment

• em tìm thấy cái jack 3.5mm nhưng có cả mic,em không rõ mắc như thế nào nữa các bác ạ
                    Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                    Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
                      bạn lấy footprint trong hình ở post 351 từ đâu vậy? trong Eagle/orcad/altium?
                      Mình lấy hình trên diễn đàn này nè, vẽ bên ORCAD đó!

Comment

Thật may là mình tìm trong manual của EAGLE version 6 thì có mục này ở trang 260, xin được copy ra:

8.12 Components with Oblong Holes (Linh kiện với lỗ khoan hình thuôn)

If the board manufacturer has to mill oblong holes, you have to draw the milling contour of oblong holes in a separate layer. Usually this is layer 46, Milling. The milling contour for components that need oblong holes can be drawn with WIRE (and possibly ARC) with a very fine wire width near or even 0 in the Package Editor. Take a pad that has a drill diameter which lies inside the milling contour, or SMDs, for example in Top and Bottom layer, as basis for the oblong hole.

In case of a multilayer board you should draw a WIRE in the used inner layers at the position of the oblong holes so that it covers the milling contour and leaves a kind of restring around the opening. Please inform your board manufacturer that they have to take care on the milling data drawn in this layer. Also tell them whether they should be plated-through or not.

Any other cut-outs in the board are drawn in the same way: Use a separate layer, typically layer 46, Milling, and draw the milling contours. Tell your board manufacturer that they have to take care with this information and make special note.

Mình dịch sơ sơ, bác nào giỏi tiếng Anh thì dịch chuẩn lại hộ nhé: Nếu nhà chế tạo board phải phay lỗ oblong, bạn phải vẽ đường viền phay của lỗ oblong trong một lớp riêng biệt. Thường thì là lớp 46, Milling. Đường viền phay cho linh kiện cần lỗ oblong có thể được vẽ với công cụ WIRE (và có thể ARC - cung tròn) với một đường độ dày mịn gần bằng hoặc thậm chí bằng 0 trong cửa sổ Package Editor.

Mình chỉ có thể dịch được đến đây vì chỉ hiểu được đến đó. Đoạn sau dịch mà không hiểu rõ sự việc nó diễn ra như thế nào. Đành nhờ các cao thủ khác vậy!

Kết luận: phải vẽ một đường độ dày gần bằng 0 hoặc bằng 0 ở lớp 46 để mô tả hình dáng lỗ khoan. Và khi mang đi đặt mạch, nhớ nói người ta chú ý đến lỗ đó. Không biết có phải vậy không? Nhờ các cao thủ xác nhận giúp!

Comment

• croket_2512, bạn dịch đúng đó. vậy tính ra là phải vẽ hình rồi viết note cho nhà sản xuất pcb dùng cnc mill cái lổ oval đó. tính ra tốn công vẽ (hay làm sẵn footprint).
                          Mãi đi tìm vàng.

Comment

• Nguyên văn bởi theanh_ksdt Xem bài viết
                            Làm sao để tạo đường đi dây tắt cho mạch vậy mọi người?
                            Ví dụ trong 1 mạch phức tạp mình đặt tên đường dây trùng với tên chân VXL (có hình dấu +) cho mạch gọn hơn

Ảnh đính kèm
                            Cái này cũng đơn giản mà tại chân Linh kiện bạn dùng lệnh Wire để vẽ 1 đoạn ngắn, rùi chọn lệnh Name để đặt tên cho đoạn vừa vẽ. Ở chân tương ứng, bạn cũng vẽ và đặt tên giống với tên nêu trên, khi ấn Enter nó sẽ hỏi có ghi đè hay không thì cứ OK là xong

Comment

• các huynh giúp em sao em phủ mas eagle nó không kín toàn mạch, mạch làm máy mà phủ không kín thì vật vã lắm . thanks các bác trước

Comment

• Nguyên văn bởi cd8687 Xem bài viết
                                các huynh giúp em sao em phủ mas eagle nó không kín toàn mạch, mạch làm máy mà phủ không kín thì vật vã lắm . thanks các bác trước
                                Dùng lệnh Name đặt tên đường phủ mass trùng với tên đường mạch muốn phũ.

Comment

Về tác giả

Collapse

duong_act Tìm hiểu thêm về duong_act

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X