Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các vấn đề liên quan tới EAGLE

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi sonmai Xem bài viết
    Dùng lệnh Name đặt tên đường phủ mass trùng với tên đường mạch muốn phũ.
    Em làm như bác nói nhưng vẫn hở rất nhiều, bác có các khác hd em

Comment

• Nguyên văn bởi cd8687 Xem bài viết
      Em làm như bác nói nhưng vẫn hở rất nhiều, bác có các khác hd em
      hở ý bạn là gì,mass phủ ko hết bo phải ko?
      - nếu phủ ko hết là do độ cách điện (isolate) lớn quá mass ko chạy qua các đừơng mạch khác đựơc,bạn cần sửa lại khoảng cách các đừơng mạch sao cho mass có thể chạy qua,nếu khó thì cho nó cái jump.
      - Nếu độ cách điện lớn quá thì giảm xuống,chỉnh cái Isolate ấy.
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

• Có bác nào thay đổi đồng loạt kích thước lỗ khoan trong eagle đc ko? hay là thay đổi từng chân cũng đc,chỉ em với.
        Gmail:

Comment

• Chào các anh
          Em dùng Eagle đựoc hơn một tháng, cũng gọi là tạm biết dùng. Em có một lỗi là không có thư viện của cổng COM, em xem mấy trang 33,34 các hình ảnh các anh up lên, so với thư viện của em thì nó bị thiếu, vậy anh nào có thư viện con-sub thì up lên cho em xin với nhé. Hoặc các anh gửi vào email phamtuongbk999@gmail.com giúp em
          Em cảm ơn các anh

Comment

• Thư viện con-sub có mà ta, bạn sd Eagle phiên bảng mấy vậy?

Comment

• mình cài các bản eagle rùi mà ko bẩn nào có linh kiện là sao nhỉ mấy pro.vào edit,add với ngay thanh công cưổngaif đều ko có nữa.bản 6.20 cũng ko thấy.mình down từ trâng chủ

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenvandon Xem bài viết
                mình cài các bản eagle rùi mà ko bẩn nào có linh kiện là sao nhỉ mấy pro.vào edit,add với ngay thanh công cưổngaif đều ko có nữa.bản 6.20 cũng ko thấy.mình down từ trâng chủ
                Nó ở thư viện CON-SUBD bạn nhé. Mình dùng từ bản 4.16 đều thấy có.
                Cól lẽ bạn tìm nhầm (con-sub --> thiếu chữ D)

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                  Có bác nào thay đổi đồng loạt kích thước lỗ khoan trong eagle đc ko? hay là thay đổi từng chân cũng đc,chỉ em với.
                  tôi nghĩ Eagle không có feature gọi là global edit để bạn có thể chỉnh/sửa toàn bộ mấy chân/lổ của mạch.

có cách này là bạn tạo thư viện riêng cho từng linh kiện mà bạn hay dùng.
                  ví dụ: bạn mở 1 lbr file nào đó (có tên cuối là lbr), trong hình là dip16, bạn edit cái pad bằng cách đưa con trỏ của chuột vào 1 pad nào đó, nhấn nút phải chuột, chọn properties, xem hình:

bạn chỉnh/sửa diameter (kích thước lớn nhỏ của pad, đơn vị là inch) bằng cách nhấn nút mũi tên chỉ xuống. chọn kích thước mình thích.
                  drill=lổ khoan
                  shape=hình gì
                  xong rồi nhấn apply, xem kết quả trên màn hình.
                  Attached Files
                  Mãi đi tìm vàng.

Comment

• tiếp theo post 370.
                    bạn có thể thêm kích thước lổ khoan bằng cách trên menu, nhấn nút options, chọn set...
                    cửa sổ này hiện ra, chọn tab Drill.

nút New, là chọn/thêm kích thước mới
                    nút Change, là đổi các kích thước cũ (bạn phải highlight kích thước nào trước)
                    nút Delete tẩy bỏ kích thước nào mình không thích.
                    Attached Files
                    Last edited by KVLV; 30-06-2012, 15:56.
                    Mãi đi tìm vàng.

Comment

• Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
                      tôi nghĩ Eagle không có feature gọi là global edit để bạn có thể chỉnh/sửa toàn bộ mấy chân/lổ của mạch.

có cách này là bạn tạo thư viện riêng cho từng linh kiện mà bạn hay dùng.
                      ví dụ: bạn mở 1 lbr file nào đó (có tên cuối là lbr), trong hình là dip16, bạn edit cái pad bằng cách đưa con trỏ của chuột vào 1 pad nào đó, nhấn nút phải chuột, chọn properties, xem hình:

bạn chỉnh/sửa diameter (kích thước lớn nhỏ của pad, đơn vị là inch) bằng cách nhấn nút mũi tên chỉ xuống. chọn kích thước mình thích.
                      drill=lổ khoan
                      shape=hình gì
                      xong rồi nhấn apply, xem kết quả trên màn hình.
                      vâng hiện giờ e dùng cách này thôi chứ ko còn cách nào khác,cơ mà em sửa trực tiếp trong thư viện luôn sau này khỏi phải lấy nhầm.
                      Gmail:

Comment

vâng hiện giờ e dùng cách này thôi chứ ko còn cách nào khác,cơ mà em sửa trực tiếp trong thư viện luôn sau này khỏi phải lấy nhầm.
                        bạn cũng nên copy giữ thư viện mình đã sửa để khi mình muốn update/nâng cấp Eagle lên nó sẽ overwrite làm mất công mình.
                        Mãi đi tìm vàng.

Comment

• các bác cho e hỏi la f e dùng win 7 32bit thì chạy bản eagle bao nhiêu thì dùng đượ win 7 vậy

Comment

• Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
                            bạn cũng nên copy giữ thư viện mình đã sửa để khi mình muốn update/nâng cấp Eagle lên nó sẽ overwrite làm mất công mình.
                            Thank bác đã nhắc ạ.
                            Nguyên văn bởi A.tuyen Xem bài viết
                            các bác cho e hỏi la f e dùng win 7 32bit thì chạy bản eagle bao nhiêu thì dùng đượ win 7 vậy
                            bạn dùng bản mấy mà ko đc,mình vẫn cài cho mấy thằng bạn đc mà.Hiện tại mình mới cài bản 5.11 cho thằng bạn,bản 6.2 chưa thử nhưng thừơng thì bản cao sẽ tốt hơn bản cũ (mà bản 6.2 ko có lệnh "cut" nên mình xài song song 2 bản là 5.11 và 6.2).
                            Gmail:

Comment

bạn dùng bản mấy mà ko đc,mình vẫn cài cho mấy thằng bạn đc mà.Hiện tại mình mới cài bản 5.11 cho thằng bạn,bản 6.2 chưa thử nhưng thừơng thì bản cao sẽ tốt hơn bản cũ (mà bản 6.2 ko có lệnh "cut" nên mình xài song song 2 bản là 5.11 và 6.2).
                              Lệnh Cut chỉ được Ẫn đi thôi chứ nó thực sự ko bị mất...muốn nó hiển thị lên lại trên thanh công cụ thì bác gõ lệnh SET Cmd.Copy.ClassicEagleMode 1 trên thanh Command (muốn nó Ẩn đi thì thay số 1 thành số 0 rùi khởi động lại chương trình).
                              Nhớ khởi động lại chương trình mỗi lần thao tác Show/Hide nút CUT để có hiệu lực

Comment

• Nguyên văn bởi cocconden Xem bài viết
                                Lệnh Cut chỉ được Ẫn đi thôi chứ nó thực sự ko bị mất...muốn nó hiển thị lên lại trên thanh công cụ thì bác gõ lệnh SET Cmd.Copy.ClassicEagleMode 1 trên thanh Command (muốn nó Ẩn đi thì thay số 1 thành số 0 rùi khởi động lại chương trình).
                                Nhớ khởi động lại chương trình mỗi lần thao tác Show/Hide nút CUT để có hiệu lực
                                Này Ông Cocconden có nhận được macro diode display x4 chưa vậy, ông xem lại dùm coi chừng lấy lộn bảng nháp.!

Comment

Về tác giả

Collapse

duong_act Tìm hiểu thêm về duong_act

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X