Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chạy jumper trong proteus

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chạy jumper trong proteus

em chưa biết cách chạy jumper trong proteus phần AREA. Ai biết xin chỉ dùm, em đang cần gấp.Thanks

Nguyên văn bởi daince Xem bài viết
    em chưa biết cách chạy jumper trong proteus phần AREA. Ai biết xin chỉ dùm, em đang cần gấp.Thanks
    Tại chỗ muốn đi jum nhấp đúp( double click) thì nó sẽ từ lớp BIT len TOP ngay và ngược lại.

Comment

Khi mình vẽ mạch in bằng proteus
      sau khi auto rout mình thấy có mấy cái đường màu xanh
      Mấy đường đấy là những đường chưa nối được
      Mình muốn nối những đường đấy thì phải làm như thế nào
      Thank

Comment

chỉ chuột vào điểm cần nối và di chuyển sao cho phù hợp tới điểm cần nối là ok thôi mà.
        Không biết ký thế nào?

Comment

Nguyên văn bởi Mosfet Xem bài viết
          chỉ chuột vào điểm cần nối và di chuyển sao cho phù hợp tới điểm cần nối là ok thôi mà.
          Đọc mấy câu trả lời cao siêu quá. Auto rout nó đã đi hết được nghĩa là mạch k đơn giản, máy chạy mà không tìm ra đường để đi dây đó, chạy bằng tay cũng thánh quá nhỉ.

Comment

Nguyên văn bởi mr.ice9x Xem bài viết
            Đọc mấy câu trả lời cao siêu quá. Auto rout nó đã đi hết được nghĩa là mạch k đơn giản, máy chạy mà không tìm ra đường để đi dây đó, chạy bằng tay cũng thánh quá nhỉ.
            Bạn không hiểu ý của bạn maingochoc nói rồi , ý bạn đó là sau khi máy tự động chạy thì còn 1 số điểm chưa được nối dây nên xuất hiện các đường màu xanh lá cây .
            Nhưng ai bảo bạn sau khi máy chạy xong thì không thể chạy bằng tay nữa vậy ? Cái này không có gì là cao siêu cả bạn ạ , cái này là do design rule thôi , chẳng hạn bạn đang set track-track là 15mil thì ta set lại còn 13-12mil là dư sức để đi thêm dây bằng tay . Với những đường nguồn thì không thể để wire quá nhỏ , nhưng với đường tín hiệu thì bạn vẽ với wire 10mil vẫn ok mà .
            PIC 18F2620 , 18F2685 , 18F4431 , 18F4550 , 18F4685 Giá tốt . Hàng chính gốc Microchip , mới 100%
            Vui lòng liên lạc số để biết chi tiết .

Comment

Trong proteus có chạy jum tự động như trong orcad không vậy các bạn? Nếu có thì hướng dẫn cho mình với!!!. Thanks!
              Không biết ngày mai sẽ ra sao?
              Mà có ra sao cũng chẳng sao.

Comment

bạn chạy thử 1 lớp trước. sau đó tắt lớp đó đi, cho nó chạy lớp thứ 2, chắc là được.
                Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
                Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Về tác giả

Collapse

daince Tìm hiểu thêm về daince

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X