Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác chia sẻ cho em kinh nghiệm để là không bị nhòe mực ??

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác chia sẻ cho em kinh nghiệm để là không bị nhòe mực ??

Em đã thử rất nhiều lần nhưng với các đường mà gần nhau ( ví dụ như hình vẽ ) thì luôn bị nhỏe mực, các đường chạm hết vào nhau rất khó sửa.
    Attached Files

Bạn in chế độ tiết kiệm mực nhất có thể, in trên giấy màu Hồng Hà xem sao! Có nhòe một tí nhưng không dính đâu!

Comment

thu nhỏ cái track vào một tí , nó nhòe ra là vừa - cứ thích vẽ to thì phải chịu.
      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

dùng giấy đề can hay slide để bàn là ở chế độ nóng vừa phải
        mà mạch kiểu này thì in lưới tốt hơn
        SHARE KHO PHIM LỚN

Comment

Thế in lưới thường in ở đâu, giá thành có cao không bạn?

Comment

có cơ sở ở chỗ cầu giấy phường quan hoa ngõ 91 chuyên làm in lưới
            có thể làm nghìn cái một ngày
            SHARE KHO PHIM LỚN

Comment

Mạch trên em làm được rồi cám ơn các bác. Dùng mặt màu vàng bóng nhất của đềcan ko nhòe một tẹo nào. Em dùng máy in loại Xerox 3110 ko hút nổi giấy đềcan. Nhưng dùng mẹo sau thì lại in tốt : cắt tờ giấy đềcan nhỏ hơn tờ A4 rồi dùng băng dính dán 4 góc vào một tờ giây A4 thường, khi in cả hai tờ đi cùng nhau thế là ổn. Chú ý chỉ là 2 đến 3 phút ( thậm chí ít hơn ). ko nhúng nước mà bóc ngay sau khi là. Mạch cực đẹp.
              Rất cám ơn các bác đã góp ý.

Comment

Nguyên văn bởi ng2mat
                Em đã thử rất nhiều lần nhưng với các đường mà gần nhau ( ví dụ như hình vẽ ) thì luôn bị nhỏe mực, các đường chạm hết vào nhau rất khó sửa.
                Khi là bạn không nên ấn quá mạnh, không nên để mực đậm quá. Bạn nên là theo phương có nhiều net cùng phương đó nhất. Đảm bảo rất ít bị nhòe.

Comment

Đầu tư cái máy ép plastic như ở cửa hàng photocopy ấy,thay cho bàn là,làm10 cái mạch thì phải thành công 9 cái,rất nhanh

Comment

Thế bác notrinos nói cái máy ép plastic đó có đắt lắm không? Liệu làm mạch to bằng tờ A4 có được không hả bác? Bác biết giá cái máy đó bao nhiêu không? Bác cho em biết với, cám ơn bác nhiều

Comment

Nguyên văn bởi over Xem bài viết
                      Thế bác notrinos nói cái máy ép plastic đó có đắt lắm không? Liệu làm mạch to bằng tờ A4 có được không hả bác? Bác biết giá cái máy đó bao nhiêu không? Bác cho em biết với, cám ơn bác nhiều
                      Bạn hỏi thử đi, tớ cung chưa mua bao giờ, chỉ xem người ta làm thôi,cũng đang muốn hỏi 1 cái, xem bọn nó làm ngon lắm, đặt tờ giấy in mạch lên tấm phíp, cho lăn qua cái máy ép ấy khoảng chục lần bỏ ra là ngon luôn, sờ vào còn nóng bỏng tay, nóng hơn cả bàn là, làm cái này chỉ cần dùng giấy a4
                      thường rồi bỏ ra ngâm nước xà phòng cho mục giấy rồi lấy ngón tay xoa xoa là cũng đi hết giấy mà đường mực bám trên phíp đồng vẫn rất chắc chắn

Comment

Về tác giả

Collapse

ng2mat Tìm hiểu thêm về ng2mat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X