Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vẽ mạch in bằng proteus ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mấy sư huynh cho hỏi : em đang làm một mạch dùng vi điều khiển 89c51 với mục đích dùng để đếm sản phẩn có dùng bộ thu và phát hồng ngoại và dùng 2 con IC là IC555 và IC 567 . Nhưng em không thể tìm thầy IC 567 và đèn photodiode ( mắt nhận ) trong chương trình . XIn các bác chỉ giáo cho là do nguyên nhân j ????? cảm ơn nhiều !

Comment

bác nào cài proteus 7.2 sp2 ? chỉ bảo em với cài hoài mà không được hình như thiếu licence .exe

Comment

[QUOTE=vietbest;94771]
        Nguyên văn bởi thaithienanh Xem bài viết
        phù thế là xong ! đây là tài liệu về layout trong proteus[/QUOTO]

Ông ban load kiêu gì mà máy tui ko đọc được thế ? có thể sửa lại phông chwx được ko?
        Ừhm xin lỗi bạn, hồi ấy mình viết bằng font Vni-times , bạn có thể cài font này vào máy để xem. Có thể bây giờ hoặc vài hôm nữa mình sẽ sửa lại font cho bài đó. Chúc bạn vui
        Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
        Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

Nguyên văn bởi tuyetngoc88 Xem bài viết
          bác nào cài proteus 7.2 sp2 ? chỉ bảo em với cài hoài mà không được hình như thiếu licence .exe
          Proteus 7.2 SP2 bản vá của nó có hiệu lực cho đến hết năm 2007, vì vậy nếu muốn dùng : sau khi vá xong bạn chịu khó set lại ngày giờ trong hệ thống là nó sẽ không báo lỗi nữa. Chúc bạn vui

Nói thêm với các bạn chưa dùng thử qua bản 7.2 SP2 này, bản này có một điểm mạnh là support thêm các PIC có modul giao tiếp USB (như PIC18F2550, PIC18F4550,...) và tất nhiên kèm theo đó sẽ là chức năng mô phỏng giao tiếp USB, thật sự rất hay, và có các ví dụ đi kèm cũng như các Driver hỗ trợ, đánh giá : rất chuyên nghiệp

Comment

Hic không thể edit lại bài "ngày xưa" òy

Đây là bài mình update lại nội dung bằng font unicode và kèm hình ảnh nhiều hơn , chúc các bạn thực hành vui vẻ
            Attached Files

Comment

ai có tài liệu về Pic18F4550 cho tôi xem nghiên cứu một chút nhe! tiếng anh tôi hơi kém nên có tài liệu tiếng việt thì càng tốt! cam ơn nhé

Comment

địa chỉ mail của tôi là : theanh030@yahoo.com.au ! ai có tài liệu gửi cho tôi nhé! cảm ơn

Comment

cac bac ui cho minh xin phan mem ve mach in proteus voi .may bua nay minh dơn ve may lan toan bi hu hoac co víu k xai dc.
                  |

Comment

Giup minh voi minh dang lam nien luan .Tim mua may con ic dem 74161 ,ic chia tan 4060 k ra vi minh can tao xung 1 hz. Cac bac bit co con nao chuc nang tuong duong mà thông dung hoac tai lieu về cac loai ic có bán trên thi truong de minh bit ma chon lua cho phu hop k .Cam on cac bac nhiu.
                    |

Comment

Thấy vẽ mạch in bằng proteus rất tiện.Song nay gặp phải vấn đề tạo chân (pcb) cho linh kiện không có sẵn ví dụ như led 7seg,không biết làm cách nào mong các cao thủ chỉ dùm.ý mình muốn hỏi ở đây là có thể tạo ra chân linh kiện rồi từ mạch nguyên lý chuyển sang giống orcad đó

Comment

Mấy huynh ơi, đệ mới vào nghề xin mọi ngưởi chỉ giáo dum dệ với
                        Đệ đang dùng bản Protel 99 SE nhưng gặp một khó khăn là các linh kiện ở thư viện đệ ko bít lay footprin như thế nào cả. Và đang khó khăn khi tìm linh kiện vi đệ chưa hoc tiếng Anh chuyên ngành. Giúp đệ với, đệ dang lam mạch laser chống trôm

Comment

khong ai noi den circuitmatker 2000, con ocard 9.2 thi tui cai dat khong ra giup em voi
                          linh kiện máy ép nhựa : điện , thủy lực secon-hand

Comment

mình thấy bác châu cực đoan quá.người khác chỉ muốn đưa lên ý kiến của mình thôi.làm gì mà hằn học thế.bác dùng cái này thì để người khác dùng cái kia nói chứ

Comment

Nguyên văn bởi love_pig Xem bài viết
                              mình thấy bác châu cực đoan quá.người khác chỉ muốn đưa lên ý kiến của mình thôi.làm gì mà hằn học thế.bác dùng cái này thì để người khác dùng cái kia nói chứ
                              Hiện nay đã có bản 7.2 SP6: http://www.4shared.com/file/46329452...2_SP6.html?s=1
                              - Hướng dẫn tự tạo chart thêu
                              Chuyên bán buôn - bán lẻ kit thêu tranh chữ thập -

Comment

Nguyên văn bởi thaithienanh Xem bài viết
                                Hic không thể edit lại bài "ngày xưa" òy

Đây là bài mình update lại nội dung bằng font unicode và kèm hình ảnh nhiều hơn , chúc các bạn thực hành vui vẻ

bác thai thien anh ơi! trong cửa sổ isis em không thể nhấn chuột phải vào nút nhấn được cho nên em không thể đưa nó vào mạch in được .Bác làm ơn chỉ em luôn với. ah bác làm ơn cho em tài liệu để can thiệp vào hình dạng linh kiện khi ở chế độ 3D, cả cách viết code luôn nha bác. Em xin chân thành cảm ơn bác
                                nếu có anh em nào biết thì chỉ luôn cho em mình với nha.mình là thành viên mới chưa biết gì .hy vọng mọi người giúp đỡ mình.
                                cảm ơn tất cả.

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X