Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vẽ mạch in bằng proteus ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi anhoa1608 Xem bài viết
    Chào các bác, em cũng muốn học nhưng chưa có fần mềm này.Có thể download ở đâu? Cám ơn nhiều
    http://kho.tailieuvietnam.net/index....&limitstart=10
    http://www.picvietnam.com/forum//showthread.php?t=465

Comment

ban co the huong dan cu the hon duoc ko
      thank you
      |

Comment

... hiện nay kho Tài liệu VN tạm ngưng không download được, chỉ còn link của PICVN mà thôi, muốn có được phần mềm này ở PICVN bác phải đăng ký thành viên thì mới download được...

Comment

Chào các bác!
          Cho mình hỏi có cách nào đổi đơn vị đo đường mạch trong prouteus sang mm không nhỉ, cái đơn vị của nó hơi khó hình dung.
          Mình mới làm cái mạch bằng thằng Protues, thấy rất dễ dùng, dễ tạo linh kiện.

Comment

Các bác cho em hỏi khi em chạy mạch tự động thì Protues toàn chạy những đường vuông góc( Rất ít đường chéo ) Khi "Phủ xanh" nếu chỉnh khoảng cách với đg mạch rộng ra thì còn rất nhiều khoảng trống ,và làm thế nào để đánh dấu đg "mát" để phủ luôn nhũng chân nối mass.

Comment

in đúng kích cỡ ra đuôi pdf

chào mọi người.mình làm mạch in vẽ bằng proteus nhưng mình ko biết in ra đúng kích cỡ là như thế nào.nhà mình không có máy in nên phải chuyển sang đuôi pdf mới mang đi in được.mong mọi người giúp cho

Comment

Nguyên văn bởi anh_gioi Xem bài viết
                chào mọi người.mình làm mạch in vẽ bằng proteus nhưng mình ko biết in ra đúng kích cỡ là như thế nào.nhà mình không có máy in nên phải chuyển sang đuôi pdf mới mang đi in được.mong mọi người giúp cho
                Bác cứ in bình thường thôi nhưng chú ý khi mang bản "PDF" đi in mà in với "Độ phân giải" 1200dpi thì hình bị nhỏ hơn lúc này phải chọn tỉ lệ >100% hình như = 105%. Còn 600dpi thì kô sao.

Comment

minh chua biet dung proteus de ve mach in .
                  ban co the chi cho minh mot vai duong co ban duoc ko ?
                  cam on nhieu.
                  DKNET

Comment

proteus bản mới nhất là bao nhiêu thế các bác nhỉ

Comment

Tivoi : trên forum này có bạn đã giới thiệu version 7 (bản demo nhưng theo bạn đó thì rất free), mình chưa thử bạn tải về dùng thử xem cho biết kết quả luôn nhé.

Dknet :bạn này hỏi lạ từ đầu luồng đã có bài hướng dẫn cơ bản rồi mà.

Am_IC : bạn chọn công cụ pad (chân linh kiện) sau đó kích phải chuột vào chân muốn phủ luôn mass tiếp tục kích trái lần nữa lúc này trong khung relief bạn điều chỉnh lại thành solid (điều chỉnh trước hoặc sau khi phủ mas cũng được).
                      Last edited by falleaf; 06-03-2007, 18:29.
                      Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
                      Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

icic tí kiếm được bản 6.7 sp3 thôi dùng tạm vậy

Comment

Nguyên văn bởi tivoi Xem bài viết
                          icic tí kiếm được bản 6.7 sp3 thôi dùng tạm vậy
                          ặc ặc , bác dùng bản 6.9sp5 ấy , Trong diễn đàn cũng có rồi mà , dùng bản 6.7sp3 có 1 số trục trặc hơi khó chịu như đang làm thì bị out chưa cả kịp save bực lắm
                          hi

Comment

Chào các anh em!
                            Mình cũng đã vẽ mạch in bằng Proteus, cái này vẽ cũng hay đấy, nhưng mắc cái muốn đi đặt mạch thì không biết làm thế nào???
                            Nếu ai biết cách chuyển file mạch in từ proteus sang Protel thì giúp mình với
                            Cảm ơn nhiều!!!

Comment

các bác cho em hỏi thằng Proteus này có đi mạch bằng tay được không mà sao em tìm mãi không thấyy . Nếu nó không có thì dùng cái gì để khắc phục nếu như mạch xấu quá hoặc không tự động đi dây được
                              hi

Comment

có chứ bạn (mình thấy phần mềm nào cũng có cả), bạn tìm trên thanh tool công cụ "track placement and editing" sau đó chọn lớp cần vẽ trong bảng "selects current layer" nằm ở góc dưới khung làm việc, bạn sửa đường mạch bằng cách kích phải chuột vào đường mạch để xoá chúng nhấn del lúc này nó sẽ trở thành sợi dây nối sau đó bạn sẽ bo lại bằng tay (kích trái chuột để vẽ, để ấn định đường vẽ kích phải), sau khi bo xong sợi dây nối sẽ biến mất báo hiệu đường mạch chỉnh sửa đã hoàn thành (nếu nối sai nó sẽ nhấp nháy), nếu cần dùng jumper bạn đi mạch bình thường đến chỗ cần bạn chỉ việc kích đúp trái chuột lúc này ta thấy xuất hiện lỗ xuyên mạch và auto chuyển đường mạch sang mặt trái, để ấn định tiếp điểm cuối của jumper bạn kích đúp thêm 1 lần nữa . OK
                                Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
                                Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X