Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các thủ thuật trong Protel DXP 2004

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các anh ơi em có sẵn 1 một cái hộp và muốn thiết kế 1 mạch in để đặt gọn trong đó, thì khi vẽ mạch in em phải vào đâu để đặt giới hạn cho bản vẽ ạ?

Comment

• Design > Board Shape > Redifine board shape
      123...

Comment

• Em có thể xóa hết đường mạch in và chỉ để lại linh kiện thôi thì làm thế nào thế các đại ca? Hj, đang ngồi xóa từng đường một lâu quá!

Comment

• Nguyên văn bởi luan_lg Xem bài viết
          Em có thể xóa hết đường mạch in và chỉ để lại linh kiện thôi thì làm thế nào thế các đại ca? Hj, đang ngồi xóa từng đường một lâu quá!
          Nếu bấm T-U-C , sau đó kích vào một đường sẽ là xóa 1 đường nối, nếu bấm T-U-A thì sẽ thành xóa toàn bộ các đường dây

Comment

• chẳng hiểu post bài thế nào Mọi người chỉ với
            và có biết kết nối winCC flexible với PLC thế nào ko?

Comment

• Anh mrcuongcon oi, em thực hiện như anh bảo nhưng ko được!!! Hay là PCB của em thiết kế lâu rồi, và vẽ bằng tay toàn bộ chứ ko dùng chức năng update Sch nên ko được?

Comment

• Nguyên văn bởi luan_lg Xem bài viết
                Anh mrcuongcon oi, em thực hiện như anh bảo nhưng ko được!!! Hay là PCB của em thiết kế lâu rồi, và vẽ bằng tay toàn bộ chứ ko dùng chức năng update Sch nên ko được?
                Dùng cái Select Filter ấy IsNet
                Sau đó Ctrl+A và Delete thôi
                123...

Comment

• mọi người cho em hỏi chút.
                  để đi dây được gọn gàng thì yếu tố sắp đặt là 1 phần không thể thiếu . nhưng đó là phần đi dây thôi.
                  khi design người ta còn phải tính đến cả yếu tố thẩm mĩ nữa ,cả vỏ hộp cũng ảnh hưởng nhiều đến cách sắp xếp
                  giả dụ em có một loạt linh kiện phải sắp xếp bố trí như sau. (đây em lấy mấy con diode ra để làm mẫu)
                  ai có cao kiến gì không .
                  yêu cầu tất cả những đường thẳng đi qua 2 chân con diode phải gặp nhau tại 1 điểm
                  và tất cả phải nằm trên 1 đường tròn.

hay trong trường hợp thế này

Comment

• Nguyên văn bởi mrcuongcon Xem bài viết
                    Polygon thì mình thường làm như sau: Khi đi đường dây thì để clearance nhỏ cỡ 0.2-0.4 cho dễ đi, Khi tạo polygon thì chỉnh lại cho nó khoảng 0.8 đến 1, dùng chế độ Remove dead copper và Pour over all same net.(xem trong hình)
                    Lỗ khoan thì có 3 loại: hình tròn, hình vuông và dạng bầu dục dài.(xem trong hình) Bạn nháy đúp vào chân linh kiện cần thay đổi dạng lỗ, rồi thay đổi trong
                    phần Hole Infomation. Nếu đặt là Round và Square thì biết rồi, còn khi dùng slot, bạn sẽ tạo đc lỗ dạng dài và vê tròn đầu. Khi chọn Slot, nhập chiều rộng lỗ, sau đó chọn chiều dài của lỗ, và rồi chọn góc quay.
                    Tôi đang phải vẽ PCB trong DXP 2004 và cần một lỗ khoan chân giắc hình chữ V, vậy phải làm sao, rất mong các pác chỉ giúp. Cám ơn sự chỉ giáo của các pác.

Comment

• hic.đợi mãi mà chẳng thấy ai có cao kiến gì trong chuỵện sắp xếp linh kiện này nhỉ
                      ai giúp mình với

Comment

• Nguyên văn bởi HomeTiger Xem bài viết
                        Tôi đang phải vẽ PCB trong DXP 2004 và cần một lỗ khoan chân giắc hình chữ V, vậy phải làm sao, rất mong các pác chỉ giúp. Cám ơn sự chỉ giáo của các pác.
                        Thường thì người ta cho lỗ khoan hình tròn tất, chứ mũi khoan làm sao mà khoan được hình chữ V?

Comment

• làm ơn chỉ cho mình cách chuyển từ mạch nguyên lý sang mạch in ( tự động) trong protel DXP 2004
                          cảm ơn các bạn rất nhiều

Comment

• em là đệ tử mới nhập môn!giờ em mới bắt đầu học vẽ protel các sư huynh có tài liệu thì send cho em với nhé!mail của em hoangthuypx@gmail.com.Mong nhận được sự giúp đỡ của các huynh

Comment

• Nguyên văn bởi nghiem Xem bài viết
                              Để chỉnh sửa tiết diện dây, bạn click trỏ phải vào dây cần chỉnh sửa -->chọn ...hoặc bằng fím tắt như sau (Ctr + H) rồi chọn đường cần chỉnh sửa click trỏ fải và... chọn như sau . Bạn thử làm thế này xem nhé! Nói thì dài dòng lắm nên tôi post hình lên thôi.
                              KHông được pác Hòa ui, em làm thế mà sau khi chỉnh sửa đường sau khi sửa có màu khác + đường mạch có dấu xxx..hic giúp em với
                              Be quan. Plz contact through email:

Comment

• Nguyên văn bởi Lenh Ho Xem bài viết
                                KHông được pác Hòa ui, em làm thế mà sau khi chỉnh sửa đường sau khi sửa có màu khác + đường mạch có dấu xxx..hic giúp em với
                                Cái này còn phải phụ thuộc vào luật ( Ruler) có cho phép hay không. nếu chưa thiết đặt luật này thì sẽ không thể làm to đường mạch lên được.
                                Nếu đã thiết đặt luật đúng ( cho phép làm to đường mạch lên) thì tốt nhất là bạn Route lại nét đó, trong quá trình route, bạn bấm Tab và nhập vào trong ô thuộc tính đó là kích cỡ mong muốn của đường mạch ( tất nhiên là phải phù hợp với luật nhé !).

Comment

Về tác giả

Collapse

casablanca Tìm hiểu thêm về casablanca

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X