Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các thủ thuật trong Protel DXP 2004

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi rongconn2t Xem bài viết
    mọi người cho em hỏi chút.
    để đi dây được gọn gàng thì yếu tố sắp đặt là 1 phần không thể thiếu . nhưng đó là phần đi dây thôi.
    khi design người ta còn phải tính đến cả yếu tố thẩm mĩ nữa ,cả vỏ hộp cũng ảnh hưởng nhiều đến cách sắp xếp
    giả dụ em có một loạt linh kiện phải sắp xếp bố trí như sau. (đây em lấy mấy con diode ra để làm mẫu)
    ai có cao kiến gì không .
    yêu cầu tất cả những đường thẳng đi qua 2 chân con diode phải gặp nhau tại 1 điểm
    và tất cả phải nằm trên 1 đường tròn.

hay trong trường hợp thế này

Mình cũng muốn hỏi như bạn này . Không biết có ai làm được thế này ko ? Chỉ cho mình biết với ! Thanks !

Hay cụ thể là làm sao để thay đổi góc của đường đi dây trên altium designer vì mình hiện tại chỉ thấy nó đi góc 90 và 45 thôi . Làm sao để có thể đi theo đường thẳng tùy ý ( góc tùy ý ) .

Comment

• Bạn nào chỉ cách vẽ được mạch như thế này ko ? Thanks !
      Attached Files

Comment

• He he ... nghịch mãi mới ra ... he he ... vấn đề mình hỏi ở trên đã giải quyết được . Thanks !

Comment

• Nguyên văn bởi mrcuongcon Xem bài viết
          Cái này còn phải phụ thuộc vào luật ( Ruler) có cho phép hay không. nếu chưa thiết đặt luật này thì sẽ không thể làm to đường mạch lên được.
          Nếu đã thiết đặt luật đúng ( cho phép làm to đường mạch lên) thì tốt nhất là bạn Route lại nét đó, trong quá trình route, bạn bấm Tab và nhập vào trong ô thuộc tính đó là kích cỡ mong muốn của đường mạch ( tất nhiên là phải phù hợp với luật nhé !).

Em hiểu rồi bác ạ, thanks bác MRcuongcon nhiều, cả bác Hòa nữa. vì khi lập Rule em để cả 3 giá trị là 1 nên không thay đổi được. giờ thì OKie roài. thích ghê
          Be quan. Plz contact through email:

Comment

• bác nào biết làm thế này thế nào chỉ mình với làm mãi mà không được.cái phẫn chữ đó

Comment

• Nhân bản mạch in

Chào các bác ! em đã vẽ mach ok rồi. nhưng mạch nó nhỏ em muốn nó nhân bản ra nhiều mạch giống nhau như hình ảnh đính kèm.(em dùng altium 6.9) Thank các bác nhiều
              Attached Files

Comment

• Vào Place-> Embedded board array/ Panelize

Comment

Vào Place-> Embedded board array/ Panelize
                  thank nha ! Cái này nó không cho phép thêm cái diềm xung quanh nhỉ .và nó cũng không hiển thị track ,layer ...nhỉ.

Comment

• Bạn nào có thể chỉ mình cách chỉnh cỡ của track và via trong altium không, mình tìm được chỗ chỉnh nhưng không biết cỡ bao nhiêu mil là hợp lý. Cả cỡ của dây nguồn thấy bảo phải chỉnh to hơn, vậy là bao nhiêu mil?

Comment

Nếu bấm T-U-C , sau đó kích vào một đường sẽ là xóa 1 đường nối, nếu bấm T-U-A thì sẽ thành xóa toàn bộ các đường dây

em muốn xóa dây đi để lại dây lúc mình chưa đi dây thì làm thế nào

Comment

• Nguyên văn bởi nhu.ta532 Xem bài viết
                        em muốn xóa dây đi để lại dây lúc mình chưa đi dây thì làm thế nào
                        trên menu nhấn tools, un-route , all (nếu đổi ý thì nhấn nút undo)
                        Mãi đi tìm vàng.

Comment

• Mod, mạng chậm nên có x2 post, vui lòng tẩy cái này.
                          Mãi đi tìm vàng.

Comment

• làm như anh xong nó thành ra thế này
                            :aa.bmp
                            em muốn là chuyển từng dây 1 về trước lúc đi day cơ.

anh xem giúp cái nỗi sau phải làm thế nào: em muốn xóa lớp xanh lá cây đi (t-m không được)
                            xanh.bmp

Comment

• anh xem giúp cái nỗi sau phải làm thế nào: em muốn xóa lớp xanh lá cây đi (t-m không được)
                              xanh.bmp
                              bạn xem lại DRC, có thể tắt nó đi. nhấn tools, preferences, trong mục general của pcb editor (untick, uncheck) online DRc
                              Mãi đi tìm vàng.

Comment

• Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
                                bạn xem lại DRC, có thể tắt nó đi. nhấn tools, preferences, trong mục general của pcb editor (untick, uncheck) online DRc
                                vậy còn ý thứ nhất ạ?

Comment

Về tác giả

Collapse

casablanca Tìm hiểu thêm về casablanca

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X