Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các thủ thuật trong Protel DXP 2004

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nhu.ta532 Xem bài viết
    vậy còn ý thứ nhất ạ?
    tôi không hiểu ý bạn muốn gì?
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

• Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
      tôi không hiểu ý bạn muốn gì?

ý em là ví dụ như rong eagle có lệnh ripup để đưa dây về trang thái chưa đi bo, còn trong altium khi thực hiện trên menu nhấn tools, un-route , all thì của em nó thành aa.bmp
      tức là mât hết dây rồi.mình có lệnh nào tuơng đuơng ripup bên eagle không.

còn về cái nỗi màu xanh khi em ấn phím L có lẽ đã làm thay đổi sự hiển thị màu các lớp giờ muốn đưa về trạng thái ban đầu không được. nó hoàn toàn không ảnh hưởng đến chỗ : DRC, có thể tắt nó đi. nhấn tools, preferences, trong mục general của pcb editor (untick, uncheck) online DRc mong anh chỉ bảo .

Comment

• thay vì nhấn un-route all, bạn có thể nhấn un-route net/connection/component/room...
        bạn thử vẽ 1 mạch rồi thử mấy câu lệnh trên.
        Mãi đi tìm vàng.

Comment

• anh cho em hỏi em muốn xoay linh kiện một góc bất kì thì làm thế nào?

Comment

• Nguyên văn bởi nhu.ta532 Xem bài viết
            anh cho em hỏi em muốn xoay linh kiện một góc bất kì thì làm thế nào?

trên menu, chọn Tools>preferences... xem hình, trên ô Rotation Step, chỉnh góc nào mà bạn muốn từ 1 đến 90 độ, nhớ nhấn apply, ok (duh).
            Attached Files
            Last edited by KVLV; 19-07-2012, 09:48.
            Mãi đi tìm vàng.

Comment

• các anh cho em hỏi trong altium thư viện có rất nhiều nhưng làm sao để biét con nào nằm ở đâu. tải tư viện của nó ở trang chủ thì chân có phù hợp với linh kiện mà mình mua ở chợ rời không?

Comment

• cho em hỏi Different pairs là gì hả các bác? các bác ví dụ em được không?

Comment

• Nguyên văn bởi ngoclinh_xl Xem bài viết
                  cho em hỏi Different pairs là gì hả các bác? các bác ví dụ em được không?
                  cái này ở đâu nhỉ?

Comment

Về tác giả

Collapse

casablanca Tìm hiểu thêm về casablanca

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X