Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hướng dẫn cài đặt cho OrCAD 16

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bó tay!!!lần đầu mình cũng bị như bạn!!!nhưng bạn phải chú ý dòng này này:"replace this_host with the name of the Computer".Chúc ban thành công!!!
    mình cũng đang phân vân chỗ này, bạn có thể chỉ giúp mình?

Comment

Nguyên văn bởi visa7812 Xem bài viết
      Hic, tui đang xài 15.7
      Thật ra thì nó cũng tốt, chỉ phải cái tội là mau die quá
      Nhất là hiện nay tui chuyển qua Windows Vista Home thì chịu luôn, cài thì cho cài mà dzô sử dụng thì nó không cho chạy.
      Ra ngoài thấy có bản OrCAD 16.0 mới xách về làm theo hướng dẫn thì vẫn ko cài được.
      Anh em nào đã cài nó thành công thì giúp tui với

hi hi ... thấy mới thì ham
      mình gửi cho các bạn tham khảo nha
      Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi mrcuongcon Xem bài viết
        mình cũng đang phân vân chỗ này, bạn có thể chỉ giúp mình?
        cái này là thay thế chữ "this_host" bằng tên máy của bạn đó bạn cứ đọc kĩ hướng dẫn của mình là cài dc ngay

Comment

em đã cài đầy đủ tất cả các phần nhưng không hiểu sao lại không đi dây tự động được bằng orcad 16.phần autoruote của em bị mờ hết.xin các pro chỉ giúp.

Comment

mình chỉ cho nè có hình ảnh hướng dẫn luôn
            link dow:http://www.mediafire.com/?yncxekdemqm

pas: dientuvn.info

chỉ có tại http://dientuvn.info
            web dien tu

hot girl

Comment

Nguyên nhân nhiều bạn khó khăn trong cài đặt các bản OrCAD sau này là do không hiểu về cơ chế quản lý license bằng Flex, nên không nắm bắt được từng bước người ta hướng dẫn ***** như thế nào, cứ nhắm mắt copy - paste không à. Toàn là kỹ sư cả, tìm hiểu đi . Tôi đây là nông dân còn cài được nữa mà

Comment

Hê hê, em kô phải dân hacker, làm sao biết được mấy kái đó.
                Tôi đây là nông dân còn cài được nữa mà
                ...như thế bác đâu còn là nông dân nữa chứ !

Comment

Nguyên văn bởi mrcuongcon Xem bài viết
                  Hê hê, em kô phải dân hacker, làm sao biết được mấy kái đó. ...như thế bác đâu còn là nông dân nữa chứ !
                  Tôi là nông dân thiệt 100% chớ bộ. Trình độ học vấn tới lớp 12 à (Xạo câu nào tôi chết luôn). Không tin thì tôi cho địa chỉ nhà tôi luôn nè: 83/569 Nguyễn Kiệm - P3 - Q.Gò Vấp - TPHCM. Tôi chuyên bán mực Phan Thiết với nuôi tôm. Cậu nào ở TPHCM thì tới mua ủng hộ nghen.
                  Tại tôi khoái tìm hiểu điện tử, máy tính nên biết sơ sơ thôi (đem ứng dụng để xây dựng giải pháp tự động kiểm tra pH, cung cấp, xử lý nguồn nước, độ mặn, dòng chảy...cho hệ thống hồ nuôi của tôi). Lĩnh vực tôi yêu thích nhất là lập trình trên công nghệ ASIC nên lấy nickname như vậy. Tại tôi có mấy cậu bạn cũng kỹ sư, cao học Bách Khoa này nọ, hồi xưa đi học chăm chỉ lắm, thế mà giờ chả chịu bỏ công sức nghiên cứu học hỏi thêm gì cả, toàn là nhắc tới bia bọt...nên nói khích để các bạn trẻ ở đây cố gắng tìm hiểu thôi. Thật ra chả có gì là mất thời gian cả, bỏ vài đêm đọc tìm hiểu là xong ngay.
                  Các bạn kỹ sư trẻ cố gắng lên nghen

Comment

toi muon tim hieu ve may cai motor dc nhieu day xin cac ban chi giup

Comment

Các bác cho hỏi sao em cài Orcad16 xong rồi, nhưng mở 1file *.max trong Layout Plus thì nó lại vào Layout Engineer's Edition, phần Auto=>Autoroute lại bị mờ hết, không dùng được.
                      Bực quá, hì hục cài.... Ai biết chỉ giúp em với!

Comment

mình mới mua đĩa orcad 16 về tính cài tưởng giống 15.7 .về mở ra ko thấy thằng licenkey.. nằm đâu hết .cài mấy cái còn lại xong chua chạy dc đã vậy còn bị dính virut trong đĩa nữa chứ.thank! các bác nhiều .hy vọng là cài dc

Comment

em cũng cài xong orcad 16 rùi, nhưng cũng không thể autoroute được
                          không biết bị gì nhỉ
                          bác nào biết thì chỉ dùm cái

Comment

http://forumw.org/viewtopic.php?t=68...ighlight=orcad
                            ok nhé
                            SHARE KHO PHIM LỚN

Comment

Các bác ơi. Em cài xong OrCad full release 16 mà sao em ko tìm thấy thư viện về vi điều khiển ấy. em tìm mãi mà ko ra con PIC 16F877A đâu cả. Search ở thư viện đó mà ko ra. Các bác giúp em với.
                              Còn về việc cài đặt OrCad 16 dựa trên cơ chế của Flex thì em xin có ý kiến thế này. Các bác cài đặt phần License như bình thường thôi. Sau khi cài đặt License các bác ko cài đặt luôn OrCAD mà dừng lại. Bác vào mục ***** đó Copy 2 file ***** đó vào thư mục license_manager. Sau đó các bác chạy license manager tools, vào mục config services. Ở mục Path to license file các bác trỏ đến file orcad16.lic ( lưu ý là file này đã this_host thành tên máy tính của các bác nhé). Sau đó save lại và chuyển sang mục Start/Stop/Reread của license manager tools. Bác nhấn vào Start server. Vậy là ok. Bác nhấn X tắt license manager tools đi. Cài đặt OrCad bình thường. Cái thằng này cài đặt tương tự với Unigraphic NX5 mà.
                              Chúc các bác vui. Và giúp em tìm thư viện đó nhé!

Comment

có bác nào cài được orcad 16 roi thi post dùm cách cài đặt lên với bằng tiếng việt ấy chứ tiếng anh thì tui đui lắm dịch không ra đâu. Cảm ơn nhiều nhé!

Comment

Về tác giả

Collapse

visa7812 Tìm hiểu thêm về visa7812

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X