Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các vấn đề liên quan đến Orcad.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho mình hỏi làm cách nào xuất danh sách các linh kiện có trong mạch để tiện cho việc mua linh kiện nhỉ? Mình dùng orcad 9.2

Comment

• Nguyên văn bởi longkhanh58 Xem bài viết
      mở layout click Tools, chọn ECO's ==> auto ECO.
      chọn footprint cho linh kiện mỗi khi ô link footprint to component xuất hiện.
      mình làm đến phần này rồi, ra được file .LIS . Nhưng tới lúc chọn open new board thì sau khi chọn xong hết thì trên pad Automatic ECO Utility nó lại hiện ra dòng " Cannot load file a.max ". Bạn nào có thể giúp mình không ạ
      Ps : mình xài orcad 9.2

Comment

• Nguyên văn bởi yamailuk Xem bài viết
        Cho mình hỏi làm cách nào xuất danh sách các linh kiện có trong mạch để tiện cho việc mua linh kiện nhỉ? Mình dùng orcad 9.2
        mình nghĩ là k có , mà có thì cũng k chính xác , vì thư viện do người dùng tự tạo ra là chủ yếu , còn kho thư viện chuẩn của NSX ít khi được dùng đến .
        Nhưng có 1 cách là bạn nhìn vào mạch là biết ngay ấy mà .
        LSL HCM UTE

0979.829.469

Comment

• Nguyên văn bởi tykoolboy_93 Xem bài viết
          help !!!!!!!! các anh chỉ em cách sửa lỗi bài này nha !!!!!!! thiết kế mạch in bằng orcad
          Checking Electrical Rules

Checking for Unconnected Nets
          WARNING [DRC0006] Net has fewer than two connections N01014: SCHEMATIC1, PAGE1 (0.80, 3.30)
          WARNING [DRC0006] Net has fewer than two connections N03401: SCHEMATIC1, PAGE1 (5.00, 4.40)

C
          chụp hình lên thì tốt hơn theo mình nghĩ thì lỗi này do dây chưa dính , sửa mãi mà vẫn còn cái dấu chấm xanh lè những múi nối thì bạn tạo new project lại đi , coppy phần capture đã vẽ quăng vào , sửa lại .
          mình nghĩ là sẽ đc
          LSL HCM UTE

0979.829.469

Comment

• Nguyên văn bởi conlulu Xem bài viết
            mình làm đến phần này rồi, ra được file .LIS . Nhưng tới lúc chọn open new board thì sau khi chọn xong hết thì trên pad Automatic ECO Utility nó lại hiện ra dòng " Cannot load file a.max ". Bạn nào có thể giúp mình không ạ
            Ps : mình xài orcad 9.2
            lâu ngày k dùng nên chẳng rõ nữa , bạn len bản 10.5 đi . dùng hay hơn, chẳng nặng hơn là bao so với 9.2
            down tại đây My Files
            LSL HCM UTE

0979.829.469

Comment

• các bác cho hỏi m đang vẽ layout đi dây = tay mà tự dưng nó k tự bắt điểm nhỉ. kiểu như đi đến chỗ nào cùng 1 đường mạch mình nối lại ấy mà nó k đc. bó tay luôn. mà có đường đi rồi mà vẫn còn hiện màu vàng là sao ?

Comment

• Cho mình hỏi: làm sao để fix lỗi Mising Thermal Relief. lỗi xuất hiện khi phủ đồng. mình vẽ board dán, lỗi xảy ra ở những chân mass.
                =======================
                Hoàng Văn Nam
                yahoo: hoangvannam_1690
                mail :
                Phone: 01699845034

Comment

• Các bác cho em hỏi lấy cái Loa trong Capture ở đâu vậy? chỉ em với.Click image for larger version

Name:	Loa.png
Views:	1
Size:	9.1 KB
ID:	1376067

Comment

• tuyệt lắm bạn

Comment

• Nguyên văn bởi nho_oi Xem bài viết
                      Các bác cho em hỏi lấy cái Loa trong Capture ở đâu vậy? chỉ em với.[ATTACH=CONFIG]62870[/ATTACH]
                      oracd k quan tâm hình dạng chân, màu chân,,,,, nhiều thứ nữa, nó chỉ dựa vào số lượng chân để nhận chân khi qua lay out.
                      Việc mô phỏng tròng orracd gặp rất nhiều rắc rối ,nên trường hợp bạn vẽ trên mach nguyên lí "semactich" thì bạn chỉ cần lấy 1 link kiện có số lượng chân mà bn đang cần thiết là được, với trường hợp này thì bạn lấy 1 lk như là 1 điện trở, hoặc jum 2 là có thể thay thế.
                      chúc bn thành công
                      LSL
                      LSL HCM UTE

0979.829.469

Comment

• Nguyên văn bởi SLPRV Xem bài viết
                        oracd k quan tâm hình dạng chân, màu chân,,,,, nhiều thứ nữa, nó chỉ dựa vào số lượng chân để nhận chân khi qua lay out.
                        Việc mô phỏng tròng orracd gặp rất nhiều rắc rối ,nên trường hợp bạn vẽ trên mach nguyên lí "semactich" thì bạn chỉ cần lấy 1 link kiện có số lượng chân mà bn đang cần thiết là được, với trường hợp này thì bạn lấy 1 lk như là 1 điện trở, hoặc jum 2 là có thể thay thế.
                        chúc bn thành công
                        LSL
                        mình làm mô phỏng PSpice thấy máy bài hướng dẫn của Phuc Lan Shop ve mạch có cái loa đó, nen mình tìm để mô phỏng! pro biết thì chỉ mình với. thank

Comment

• mình có cái mạch vẽ 2 lớp. Lớp thứ nhất đi bình thường, sang lớp thứ 2 đi dây thì ok nhưng 1 số chân linh kiện nó k chuyển màu sang lớp thứ 2.Ai biết giúp mình với thank you!

Comment

• Nguyên văn bởi ken___ Xem bài viết
                            mình có cái mạch vẽ 2 lớp. Lớp thứ nhất đi bình thường, sang lớp thứ 2 đi dây thì ok nhưng 1 số chân linh kiện nó k chuyển màu sang lớp thứ 2.Ai biết giúp mình với thank you!
                            k sao đâu bạn, lúc làm mạch 2 lớp thì các jum với chân linh kiện họ làm thông 2 mặt rồi
                            nên k việc gì hết.

Comment

• Nguyên văn bởi xuantrung01 Xem bài viết
                              k sao đâu bạn, lúc làm mạch 2 lớp thì các jum với chân linh kiện họ làm thông 2 mặt rồi
                              nên k việc gì hết.
                              Ở d d này hình như mọi người rất tiết kiệm lời nói, ây là những câu hỏi này chả ảnh hưởng kinh tế người nào.haiz..
                              Tôi hiểu vì sao rồi.vì 1 số linh kiện tôi chọn khi tạo chỉ để 1 lớp.Vào sửa lại thêm vào 1 lớp nữa là ok.
                              Thank you! @@

Comment

• xin chào các bác, em vẽ orcad 9.2 con tl431 xuất ra layout em to92 nhưng nó báo là 8 pin gì đó,,,em mới học vẽ,,,xin các anh giúp,,,cám ơn...

TB: xin chào các bác, em đã vẽ xong mạch layout nhưng em muốn ra giấy để ủi không biết làm sao,,,em chưa có máy in, em đang tiết kiệm mua máy in,,em sẽ đem ra tiệm in...xin các bác hướng dẫn chi tiết em cám ơn..

Comment

Về tác giả

Collapse

core T Tìm hiểu thêm về core T

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X