Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các vấn đề liên quan đến Orcad.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
    xin chào các bác, em vẽ orcad 9.2 con tl431 xuất ra layout em to92 nhưng nó báo là 8 pin gì đó,,,em mới học vẽ,,,xin các anh giúp,,,cám ơn...

TB: xin chào các bác, em đã vẽ xong mạch layout nhưng em muốn ra giấy để ủi không biết làm sao,,,em chưa có máy in, em đang tiết kiệm mua máy in,,em sẽ đem ra tiệm in...xin các bác hướng dẫn chi tiết em cám ơn..
    Cái này do bạn chọn nhầm linh kiện ở phần capture có 8 chân rồi.Bạn nên chọn lại linh kiện chọn bất con gì có 3 chân miễn là nối đúng thứ tự chân là ok.

Comment

• cám ơn bác nhiều...

Comment

• ai có thể cho minh hỏi cái này là gì trong orcad ko?
        minh đang tập vẽ schematic mà thấy hình này ko biết vẽ ra sao?
        thanks!
        Attached Files

Comment

• mất mấy tiếng tim hiểu e đã biết đó là nguồn cấp cho IC 1P, con IC này được tạo ra do mình lấy các cổng trong nó với tên la IC1A, IC1B, IC1C.
          e chưa đụng vào cái dạng này. ai biết thì chỉ giúp làm sao vẽ được nguồn cho IC 1P này trong capture với?

Comment

• Nguyên văn bởi nho_oi Xem bài viết
            Các bác cho em hỏi lấy cái Loa trong Capture ở đâu vậy? chỉ em với.[ATTACH=CONFIG]62870[/ATTACH]
            speaker trong thư viện DISCRETE

Comment

• Nguyên văn bởi 0936554697 Xem bài viết
              mất mấy tiếng tim hiểu e đã biết đó là nguồn cấp cho IC 1P, con IC này được tạo ra do mình lấy các cổng trong nó với tên la IC1A, IC1B, IC1C.
              e chưa đụng vào cái dạng này. ai biết thì chỉ giúp làm sao vẽ được nguồn cho IC 1P này trong capture với?
              http://www.dientuvietnam.net/forums/...t-orcad-21346/

Tham khảo nhé .

Comment

• bác nào cho e hỏi sao e cài orcad 16.6.008 rồi tạo project xong mở place thêm biến trở R mà k thấy là sao...giúp em với

Comment

• Mọi người cho em hỏi: em vẽ mạch led trái tim, khi chuyển sang layout, em chọn sai chân điện trở. Giờ em muốn thay đổi đồng loạt chân của tất cả các điện trở thì làm sao ạ?

Comment

• xin chào các bác, em xuất layout ra giấy và ủa ra thành mạch in, nhưng đường đi mạch nhỏ quá và đứt khúc nhiều quá, nguồn và max em chọn 30 còn lại các đường nối khác em chọn 20, em muốn chỉnh cho đường mạch nó to lớn hơn 1 chúc in ra mạch hàn khỏi bị đứt,,,,xin các bác giúp em thành thật cám ơn.

Comment

• mất 1 số ảnh mình ko thấy đc .huhu

Comment

• Các bạn cho mình hỏi các thư viện mặc định của orcad nó chứ những gì đk không??để khi tìm cho dễ ý.ví dụ như discrete chứa những gì....

Comment

• anh chị giúp em cách vẽ sơ đồ nguyên lí trên mạch in trong orcad 9.2. em tìm hiểu hoài mà không biết !mong chỉ dùm em

Comment

• anh chị cho em hỏi sao lúc em chọn link existing footpring to component, em chọn được 1, 2 linh kiện thì màn tự động chạy vào màn layout design màu đen chữ đỏ mà không có linh kiện nào, làm đi làm lại mấy lần vẫn vậy

Comment

• mính có mach dien nhu sau:ban nao giup minh ve vsClick image for larger version

Name:	home_automation.gif
Views:	1
Size:	67.2 KB
ID:	1398711

Comment

• bạn ơi nếu như mình muốn lấy chân GND và chân VCC thì vào chổ nào vậy bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

core T Tìm hiểu thêm về core T

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X