Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn vẽ mạch in bằng Layout!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Cam on bac ngdhop nhieu

Comment

bac natra dạy em down với.cái chỗ địa chỉ hòm thư của bạn và pass thì em đánh địa chỉ nào.hichic.đánh địa chỉ hòm thư của mình vào thì mãi ko được

Comment

Nguyên văn bởi dhl Xem bài viết
        bac natra dạy em down với.cái chỗ địa chỉ hòm thư của bạn và pass thì em đánh địa chỉ nào.hichic.đánh địa chỉ hòm thư của mình vào thì mãi ko được
        Vào đây bạn ơi!
        http://www.esnips.com/web/HuongdanhocOrcad

Comment

bác dạy em cách sử dụng tầng lớp layuot một để vẽ mach in với ví dụ mach in có 2 mặt em muốn tách tầng lớp một ra để vẽ các net (trong orcad 9.0)
          Last edited by dhl; 25-07-2007, 20:48.

Comment

Thì bạn ẩn các lớp khác đi:
            Bấm nút Backspace để ẩn tất cả các lớp
            Bấm 1 để hiện lớp TOP, 2 để hiện BOTTOM ....
            Ý bạn đúng vậy không?

Comment

bạn muốn vẽ mạch in mà linh kiện được bố trí ở cả 2 mặt TOP và BOTTOM và bạn có thể vẽ riêng cho TOP xong rồi cho nó ẩn để vẽ cho BOTTOM đúng không ?
              nếu vậy bạn phải tạo riêng cho mình 1 thư viện Library_TOP, một thư viện cũng tương tự nhưng là Library_BOTTOM

2 thư viện này có cùng tên Footprints chỉ khác là :
              -- ở Library_TOP các lớp : place outline TOP, SSTOP, ASYTOP
              -- ở Library_BOT các lớp : place outline BOT,SSBOT,ASYBOT
              --hình của 2 lớp nầy đối xứng nhau
              khi tạo xong thư viện thì bạn muốn linh kiện nào ở TOP thì thay Footprints củaLibrary_TOP, còn lớp BOTTOM thì Footprints của Library_BOTTOM
              sau đó bạn muốn vẽ mặt này thì tắt các lớp của mặt kia
              chúc bạn thành công

Comment

xếp hiểu đúng ý em nhưng em ko biết backspace là nut nào làm ở đâu hịc chỉ rùm em rõ hơn hơn được ko ?cảm ơn bác em mà vẽ được mạch in đẹp em sẽ có hậu ta hichcihic

Comment

nó nằm trên bàn phím của máy tính bạn đó

Comment

Nguyên văn bởi phamkhuyen Xem bài viết
                    bạn muốn vẽ mạch in mà linh kiện được bố trí ở cả 2 mặt TOP và BOTTOM và bạn có thể vẽ riêng cho TOP xong rồi cho nó ẩn để vẽ cho BOTTOM đúng không ?
                    nếu vậy bạn phải tạo riêng cho mình 1 thư viện Library_TOP, một thư viện cũng tương tự nhưng là Library_BOTTOM

2 thư viện này có cùng tên Footprints chỉ khác là :
                    -- ở Library_TOP các lớp : place outline TOP, SSTOP, ASYTOP
                    -- ở Library_BOT các lớp : place outline BOT,SSBOT,ASYBOT
                    --hình của 2 lớp nầy đối xứng nhau
                    khi tạo xong thư viện thì bạn muốn linh kiện nào ở TOP thì thay Footprints củaLibrary_TOP, còn lớp BOTTOM thì Footprints của Library_BOTTOM
                    sau đó bạn muốn vẽ mặt này thì tắt các lớp của mặt kia
                    chúc bạn thành công
                    ko cần phải tạo lk riêng cho tường lớp. Khi muốn đặt lk lớp BOT chỉ cần lấy lk -> chọn lớp BOT như hình kèm theo, lk sẽ tự Mirro và "hình+tên lk" sẽ có màu vàng (mặc định). (hình kèm: IC trên mặt TOP, IC dưới mặt BOT).
                    Attached Files

Comment

thoi ko biet thi dung tam phan thuong di hahaha

Comment

Cuối cùng thì em cũng cài song bản Orcad 10.5! phải công nhận là 10.5 chạy sướng hơn 9.0 rất nhiều ( phần thư viện nhiều hơn hẳn ) cám ơn các bác!
                        Nhưng em gặp vấn đề như sau:
                        Sau khi vẽ với capture CIS và lưu lại rồi chạy layout hiện lên bảng AUTOCEO, ở mục Input MNL netlist file em không tìm thấy file em đã vẽ.Đúng ra là em không có file *.MNL là sao hả các bác??? Mong các bác giúp!

bac cho em bo cai 10.5 dc ko? dia 10.5 cua em khong cai dc
                        |

Comment

bac Hact gui cho em ban orcad 10.5 nhe! em cam on bac truoc. theo dc: qngomau@yahoo.com
                          |

Comment

có bác nào biết cách viết tài liệu bằng adobe 7 ko chỉ dạy em với .em muốn viết một số bài để post nhưng ko biết cách nào .mong các bác chỉ rùm em .

Comment

bạn cài phần mềm pdffactory này,rồi khi in từ Word sẽ thành file pdf
                              Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi thaithienanh Xem bài viết
                                đến giờ mình vẫn không biết cách Auto place cho máy tự động sắp xếp theo hướng có lợi để bo mạch ít jump hơn, các bạn có thể giúp mình được không.
                                có một vấn đề rất hay gặo khi vẽ mạch in một lớp(với mạch phức tạp) đó là nhiều đường mạch không nối dược vì bị chéo qua nhiều đường khác.để giải quyết vấn đề này thường phải " câu dây " ..có cao thủ nào biết cách đạt cho protel nó " câu dây" tự động không ?? chứ không thì mỏi tay và mỏi mắt lắm..trước đây tôi dùng EAgle nó có đi tự động được..protel thì chịu .đang mò mà chưa ra....mong các bác ra tay

Comment

Về tác giả

Collapse

natra2k2 Tìm hiểu thêm về natra2k2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X