Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác cho ý kiến lần đầu vẽ mạch in trên proteus

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác cho ý kiến lần đầu vẽ mạch in trên proteus

lần đầu tiên em vẽ trên "ARES" của proteus, các bác cho em nhận xét nha. em vẽ mạch LED trái tim. ko có nút nhấn reset, dùng 8051: 89c52Click image for larger version

Name:	mạch in.jpg
Views:	1
Size:	64.7 KB
ID:	1413688

trở bạn lấy là loại chân dán rồi. đường mạch quá nhỏ, khí gia công.
    đây là ý kiến riêng of mình
    Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
    gmail :

Comment

Nguyên văn bởi htthanh_2412 Xem bài viết
      lần đầu tiên em vẽ trên "ARES" của proteus, các bác cho em nhận xét nha. em vẽ mạch LED trái tim. ko có nút nhấn reset, dùng 8051: 89c52[ATTACH=CONFIG]49285[/ATTACH]
      Bạn làm như vậy tức là đi dây cho lớp top, và bạn lại đặt IC ở lớp top => ko thể hàn đc. Bạn phải đi dây cho lớp bottom, đặt linh kiện lớp top (component side), nếu linh kiện là dán thì đặt ở lớp bottom (solder side), đồng thời phủ mass để tiết kiệm thời gian rửa mạch (trước đó phải vẽ board edge).
      Computer Science major - Vietnamese-German University
      Sponsored by

Comment

hĩ, ai cho mình tài liệu vẽ mạch in trên đó đc ko? mình vẽ làn đầu nên nhiều sai sót lắm. hix. cho mình thêm tên lk trong thư viện bằng TV nữa nhá. thanks mn nhiều lắm

Comment

lớp top hay buttom đều ko ảnh hưởng, cơ bản là khi xuất file để in mìh chú ý thôi
          Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
          gmail :

Comment

làm thế nào để đi dây ẩn bên dưới hả các bác

Comment

Nguyên văn bởi htthanh_2412 Xem bài viết
              làm thế nào để đi dây ẩn bên dưới hả các bác
              với mạch này thì đi lớp nào cũng đc đều ko ảnh hưởng. Nhưng lưu ý chú là chú chọn con trở dán hình như loại 0805 khá là lớn đó loại thông dụng là 0603 hoặc 0402 là cỡ y như con tụ ở chỗ thạch anh. Để đi mạch lớp bottom thì ở góc trái bên dưới có chỗ chọn lớp đang vẽ. Thêm nữa nếu nhưng chú dùng mũi khoan 0.6mm thì chân của VDK khoan 1 cái là ko còn thịt đồng để mà hàn

Comment

ai có tài liệu hướng dẫn vẽ mạch in trên proteus thì cho em vs ạ, m thankss trc ạ

Comment

google search

Comment

Về tác giả

Collapse

htthanh_2412 Tìm hiểu thêm về htthanh_2412

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X