Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách phủ đồng lên board

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách phủ đồng lên board

Các bác cho em hỏi cách người ta phủ đồng lên board và mình có thể làm thủ công được không ạ
    Vì em có cái IC nó bị bong chân mà tìm không ra cái mới, làm thế nào để gắn lại dược ạ,IC chân gầm nha
    Không biết post đúng chỗ không mong các bác giúp đỡ ạ

chân gầm có vĩ làm chân IC mà,phải có vĩ,khò,chì ướt.....nói chung ko có đồ nghề đem ra chỗ sửa đt di động làm cho.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

Cho e hỏi luôn họ sản xuất bảng mạch đồng thì phủ đồng lên cái mạch đấy kiểu gì ạ và mình có thể làm thủ công được k
      ý e là chân đồng gắn trực tiếp ở ic nó bong ra chỉ còn có 1 chấm đồng nhỏ như đầu kim từ ic nối ra hàn bắng thiếc thì k được rồi(bạn e sửa điện thoại nhờ làm giúp,quán nhỏ ở quê k dễ đi tìm linh kiện)
      Nhiều khi hàn mạch đồng ở mạch cứ bong ra vứt mạch đi thì k nỡ,mạch 1 lớp thì còn lấy dây nối được chứ mạch 2 lớp thì chịu,vậy nên e nghĩ nếu có thể phủ 1 lớp đồng lên chỗ bị bong thì rất tốt, mong các bác cho ý kiến

Comment

Tháo IC không cẩn thận làm bong mạch đồng chứ gì !? Khó rồi, phải đưa thợ pro, có kinh nghiệm vói đủ trang bị đồ nghề mới cứu được khi mạch đồng nằm dưới gầm con IC. Ai cũng từng bị cả thôi...

Comment

Cảm ơn mọi người đã góp ý,như vậy k có 1 cách đơn giản để chúng ta chữa 1 vết bong nhỏ chứ đừng nói đến làm cái bảng mạch vẫn hay mua về dùng
          làm mạch in đã vất vả làm cái bảng còn khó hơn
          Mong các pro có kiến thức sâu về bo mạch cho thêm ý kiến

Comment

Nguyên văn bởi tocdo Xem bài viết
            Cảm ơn mọi người đã góp ý,như vậy k có 1 cách đơn giản để chúng ta chữa 1 vết bong nhỏ chứ đừng nói đến làm cái bảng mạch vẫn hay mua về dùng
            làm mạch in đã vất vả làm cái bảng còn khó hơn
            Mong các pro có kiến thức sâu về bo mạch cho thêm ý kiến
            chưa thấy hình, tôi không dám nói... nên thế thì bạn chụp cho vài bô hình nhá.
            Mãi đi tìm vàng.

Comment

Đây là một số hình ảnh
              để đơn giản giả sử có một board đồng 1 lớp và 1 tấm đồng mỏng có thể dán lên mặt còn lại thì làm thế nào để mình co thể dán tấm đồng mỏng đó lên cho board thành 2 lớp
              Attached Files

Comment

Cùng tìm cách giải quyết nào a e
                Cách 1:đơn giản dễ làm nhất nhưng nhìn mạch xấu:lấy dây nối. Cách này không hiệu qủa với mạch 2 lớp
                Còn cách khác thì a e góp thêm

Comment

Bác KVLV ơi giúp e với ạ

Comment

Nguyên văn bởi tocdo Xem bài viết
                    Bác KVLV ơi giúp e với ạ
                    Yêu cầu như thế thì sao mà giúp được , mạch đồng này là người ta dán nguyên lớp đồng mỏng lên tấm đế trước rồi , sau đó chỗ nào bỏ thì cho ăn mòn hóa học , phần còn lại là để mạch và hàn , bây giờ với những chỗ bị bong ra và mất đi rồi thì chỉ còn cách lấy dây đồng sợi nhỏ hàn nối vào và dắt đi theo vết mạch cũ thôi .tìm loại dây đồng thật tốt , nhỏ 0,15mm tẩm chì đều vào rồi hàn nối vào chỗ đứt , rồi dẫn theo vết cũ tới chỗ hàn kế tiếp , chỗ dẫn đi thì dùng keo 502 hoặc keo A/B dán cố định sợi đồng vào mạch sau khi hàn chắc chắn rồi . nếu chỗ đứt nằm dưới chân IC dán thì gỡ IC ra khỏi vị trí , lấy dây đồng đặt vào những chỗ bong ra , dùng keo 502 cố định lại đầu nối , rồi đặt IC vào vị trí cũ rồi hàn lại là được

Comment

dùng keo cố định rồi hàn cẩn thận lòi mắt đấy bác à..tốt nhất hàn vào ic rồi đây đấy đem hàn vào mạch
                      .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

Về tác giả

Collapse

tocdo Tìm hiểu thêm về tocdo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X