Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nhờ các huynh giúp về chỗ in mạch

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nhờ các huynh giúp về chỗ in mạch

em ở khu vực ngã 4-cổ nhuế-hà nội.đi tìm khắp các quán in-foto ở trần cung,đường cổ nhuế,lên đến đầu hoàng quốc việt là gần chục cái mà chẳng có quán nào in trên giấy bóng mang về là ủi nữa.vậy có bác nào đã từng làm thủ công mạch in,ở khu vực xuân thủy-cổ nhuế-hoàng quốc việt thì cho em địa chỉ em đi in cái ạ.thank các bác nhiều ạ

Bạn in ra giấy A4 cũng được mà. Về là lâu hơn, kỹ hơn là ok. Ưu điểm của loại này là đường mạch không bị nhòe, in ở quán nào cũng được. Nhược điểm là mực phải đậm, là phải kỹ thì mới không bị hỏng đường mạch.
    FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
    Mr Xô : Email :
    ĐT : 01674524129

Comment

kiếm giấy decan hay là mặt láng là đc,đem file mạch in dạng pdf ra tiệm in nào đó nhờ họ in cho.
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

Bạn cứ in bằng giấy thường như giấy phải tốt một chút nhe. sau đó bạn chỉnh đường mạch in thật đậm rồi dùng máy in laser hãng nào cũng được, in xong bạn ủi (là) gì cũng ok

Comment

Nguyên văn bởi quehv_utc Xem bài viết
          em ở khu vực ngã 4-cổ nhuế-hà nội.đi tìm khắp các quán in-foto ở trần cung,đường cổ nhuế,lên đến đầu hoàng quốc việt là gần chục cái mà chẳng có quán nào in trên giấy bóng mang về là ủi nữa.vậy có bác nào đã từng làm thủ công mạch in,ở khu vực xuân thủy-cổ nhuế-hoàng quốc việt thì cho em địa chỉ em đi in cái ạ.thank các bác nhiều ạ
          theo tôi bạn trên hn là 1 ưu thế rất tốt nếu chưa biết chỗ nào thì bạn cứ in lên cái giấy mà người ta hay làm giấy khen ý cái nó có 1 mặt bóng ý chắc trên hn thì quán nào chẳng có.cái đó rất hiệu quả cũng ngang với giấy bóng kính đó.là mái thoải k lo cháy.như giấy thường mà xong hiệu quả ngang giấy bóng kính.
          vài lời góp ý
          good luck !!!

Email:
          Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi khackien Xem bài viết
            Bạn cứ in bằng giấy thường như giấy phải tốt một chút nhe. sau đó bạn chỉnh đường mạch in thật đậm rồi dùng máy in laser hãng nào cũng được, in xong bạn ủi (là) gì cũng ok
            mạch có đường đồng trên 0.5mm và các đường đồng cách nhau tối thiểu là 2mm thì mới có thể in bằng giấy A4 thông thường

Comment

cám ơn các huỵnh đã giúp đỡ.mình đã thử in lên giấy a4 rồi.đường mạch 0,5,khoảng cách giữa 2 đường mạch thì chả nhớ là bao nhiêu.mình về là rất chi là lâu(ít nhất là hơn 10p)nhưng khi bóc thử xem tn thì thấy đường mạch rất mờ.
              còn 1 số ý kiến là lấy giấy in giấy khen thì em có bảo họ có giấy gì bóng bóng để in thì họ đều bảo là ko có.mang giấy thủ công ra in thì chỉ có máy in bé bé của hãng canon hay hp gì đó mới in được.in lần thứ nhất đến lần thứ 2 ra nó ko in nữa vì lí do là sau khi in cho em họ in cho người khác thì bị nhòe mực.
              chán luôn các bác ạ.
              làm mạch xong cách đây 2 hôm mà lòng vòng đi tìm quán in ko được

Comment

cám ơn các huỵnh đã giúp đỡ.mình đã thử in lên giấy a4 rồi.đường mạch 0,5,khoảng cách giữa 2 đường mạch thì chả nhớ là bao nhiêu.mình về là rất chi là lâu(ít nhất là hơn 10p)nhưng khi bóc thử xem tn thì thấy đường mạch rất mờ.
                còn 1 số ý kiến là lấy giấy in giấy khen thì em có bảo họ có giấy gì bóng bóng để in thì họ đều bảo là ko có.mang giấy thủ công ra in thì chỉ có máy in bé bé của hãng canon hay hp gì đó mới in được.in lần thứ nhất đến lần thứ 2 ra nó ko in nữa vì lí do là sau khi in cho em họ in cho người khác thì bị nhòe mực.
                chán luôn các bác ạ.
                làm mạch xong cách đây 2 hôm mà lòng vòng đi tìm quán in ko được
                chán nhỉ.hn mà bác k kiếm đc ak.mà vô lý nhỉ sao lại k có cái giấy in giấy khen nhỉ.chỗ e nông thôn còn có nữa là.thành thị lại khó kiếm ak.nếu vậy thì chắc chỉ còn cách in trên giấy tốt chút chút thôi.^^
                good luck !!!

Email:
                Gmail:

Comment

Em bảo bác đi mua cái giấy thủ công của trẻ con cấp 1 đó. in lên rồi đem đi là thì rất ngon.
                  Kinh nghiệm làm mạch in của em đó.

Comment

Nguyên văn bởi giapthanh Xem bài viết
                    Em bảo bác đi mua cái giấy thủ công của trẻ con cấp 1 đó. in lên rồi đem đi là thì rất ngon.
                    Kinh nghiệm làm mạch in của em đó.
                    thì với loại giấy in giấy khen vẫn thế mà.nhưng vấn đề của bác ý là k tìm thấy quán nào có.hehe
                    nghe đã nản
                    good luck !!!

Email:
                    Gmail:

Comment

bác thích thì qua ngã 4 cổ nhuế em cho mấy xếp giấy thủ công(loại cực sịn luôn ^^).em mua về đi foto mà có quán nào nó chịu foto cho em đâu.
                      hôm nay thử in trên giấy in ảnh(cũng thuộc loại giấy mặt bóng)nhưng chẳng biết là do giấy dầy hay sao mà em là hơn chục phút vẫn bị hỏng.điên tiết foto ra giấy a4 là tiếp nhưng 15p mang đi ngâm vẫn bị mờ lắm

Comment

bác thích thì qua ngã 4 cổ nhuế em cho mấy xếp giấy thủ công(loại cực sịn luôn ^^).em mua về đi foto mà có quán nào nó chịu foto cho em đâu.
                        hôm nay thử in trên giấy in ảnh(cũng thuộc loại giấy mặt bóng)nhưng chẳng biết là do giấy dầy hay sao mà em là hơn chục phút vẫn bị hỏng.điên tiết foto ra giấy a4 là tiếp nhưng 15p mang đi ngâm vẫn bị mờ lắm
                        Bạn phô tô thì không làm được đâu. Mực của máy phô tô khác với mực in. Khi phô tô xong là nó đã khô luôn rồi, rất khó nóng chảy lai như mực máy in. Còn các bạn là 5 phút với 10 phút mực nó mờ là đúng rồi. Mình là gần 30 phút mới tạm tạm ổn, lần nào mà mực in nó hơi mờ thì hay bị mất đường nên phải dùng thêm bút sơn để tô.
                        FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
                        Mr Xô : Email :
                        ĐT : 01674524129

Comment

làm gì mà khó khăn thế cơ chứ!
                          tôi vẫn làm mach in gia công thường ngày phục vụ sở thích của mình như sau:
                          giấy đề can bóc bỏ phần đề can lấy lại phần giấy, dùng máy in canon hoặc Hp loại in Lazer để in lên bề mặt nhẵn của giấy. khi in xong đặt broad đồng ( bề mặt đồng đã dùng giấy nhám loại siêu mịn đánh sơ sơ qua cho sạch, cho rễ bám mực) rồi gấp lại. dùng bàn là để ở nhiệt độ tương đối cao lướt qua chậm chậm trên bề mặt broad đồng. đem cái đó nhúng vào trong nước lã mát chừng 2 phút rồi gỡ ra thế là ok luôn. thao tác như vậy mạch đẹp cứ như là nhà máy chuyên ngành làm mạch. từ ngày biết làm, chưa 1 lần phải làm lại.
                          àh! có một điều cần lưu ý: khi in phải sử dụng mực in chính hãng sản xuất. nếu sử dụng mực in loại 2(trung quốc) thì....bạn phải dừng lại ngay! đại đa số các máy in đều dùng loại 2 vì nó rẻ bằng 1/3 so với chính hãng mà vẫn in đẹp trên giấy thông thường.
                          Last edited by ngtiep2003; 19-10-2011, 01:57.

Comment

Nguyên văn bởi ngtiep2003 Xem bài viết
                            làm gì mà khó khăn thế cơ chứ!
                            tôi vẫn làm mach in gia công thường ngày phục vụ sở thích của mình như sau:
                            giấy đề can bóc bỏ phần đề can lấy lại phần giấy, dùng máy in canon hoặc Hp loại in Lazer để in lên bề mặt nhẵn của giấy. khi in xong đặt broad đồng ( bề mặt đồng đã dùng giấy nhám loại siêu mịn đánh sơ sơ qua cho sạch, cho rễ bám mực) rồi gấp lại. dùng bàn là để ở nhiệt độ tương đối cao lướt qua chậm chậm trên bề mặt broad đồng. đem cái đó nhúng vào trong nước lã mát chừng 2 phút rồi gỡ ra thế là ok luôn. thao tác như vậy mạch đẹp cứ như là nhà máy chuyên ngành làm mạch. từ ngày biết làm, chưa 1 lần phải làm lại.
                            àh! có một điều cần lưu ý: khi in phải sử dụng mực in chính hãng sản xuất. nếu sử dụng mực in loại 2(trung quốc) thì....bạn phải dừng lại ngay! đại đa số các máy in đều dùng loại 2 vì nó rẻ bằng 1/3 so với chính hãng mà vẫn in đẹp trên giấy thông thường.
                            bác nói hay thật.in quán chứ có phải tại gia đâu mà bắt nó dùng mực này mực kia.
                            còn cái vấn đề quan trọng nhất là:ko có quán nào nó chịu in cho em lên giấy thủ công bác ạ.chứ nếu nó mà in thì em lập pic này làm gì

Comment

hi hihihihi! bạn co biết lập trình cho PIC 16f84 không? nếu biết thì giúp mình với, dạy cho minh có thể làm chủ con này! nếu giúp được mình xin thề sẽ lo đầy đủ công đoạn làm mạch in cho bạn. minhh chỉ cần có Layout là xong, rồi bạn nhận mạch in về mà cắm linh kiện test và chiêm ngưỡng trí tuệ của mình ma không phải tốn kém đến 1 xu. Kỹ thuật và vật liệu mình xin chịu hết. ok?
                              Mình ở Hoàng Mai - HN

Comment

Về tác giả

Collapse

quehv_utc Tìm hiểu thêm về quehv_utc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X