Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần tìm mua IC csc 2313F cho loa sub Đài Loan

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần tìm mua IC csc 2313F cho loa sub Đài Loan

mình có một Loa sub Đài Loan nay đi sửa thấy thợ bảo hỏng IC và không tìm được IC thay thế. không biết thợ nói đúng hay sai, nhưng mình tin và đang tìm mua IC CSC 2313F chỉ tìm mua được ở trên các trang bán IC nước ngoài với giá sỉ và bán theo lô.
    Mình xin thuật lại tình trạng hư hỏng theo mình biết như sau: loa cắm điện và bật lên vẫn nghe tiếng bụp lớn nhưng khi cho thiết bị input vào và phát thì lại không nghe được chút âm thanh nào, từ các nguồn input khác nhau, nguồn output hoàn toàn bình thường (do mình thử trên Loa sub khác thì vẫn cho âm thanh bình thường)
    trên diễn đàn mình hiện ai có tung tích của con IC nói trên làm ơn cho mình xin hỏi địa chỉ tìm mua với. cảm ơn đã đọc tin này!

cụ thể thông tin về cái loa mình đang tìm IC để sửa là cái bộ này. http://hc.com.vn/loa-vi-tinh-fantom-fs-878.html

anh em giúp mình tìm con IC trên với.. hoặc chế mạch nào để thay thế cho mạnh trên mà vẫn sử dụng lại củ loa, thùng loa với cái nguồn cùng main điều khiển.

Comment

Bạn chụp cái bộ "lòng" của nó cho mình xem đi

Comment

Mình đã xem rồi con này dùng để chỉnh volum và các kênh tín hiệu vào. Bạn muốn độ lại cũng được nhưng có lẽ sẽ hơi khó vì độ ic khác sẽ khác chân còn nếu câu trực tiếp thì loa chỉ nghe được 1 kênh tín hiệu thôi ko thể chuyển sang kênh khác và phải chế thêm chiết áp để chỉnh volum

Comment

Nguyên văn bởi Hung01259 Xem bài viết
          Mình đã xem rồi con này dùng để chỉnh volum và các kênh tín hiệu vào. Bạn muốn độ lại cũng được nhưng có lẽ sẽ hơi khó vì độ ic khác sẽ khác chân còn nếu câu trực tiếp thì loa chỉ nghe được 1 kênh tín hiệu thôi ko thể chuyển sang kênh khác và phải chế thêm chiết áp để chỉnh volum

đấu thẳng làm cái biến trở tổng thôi cho đơn giản

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết

đấu thẳng làm cái biến trở tổng thôi cho đơn giản
            Ic này có chưcs năng chuyển kênh bằng 1 nút bấm nếu câu qua chiết áp tổng thì chỉ nghe được 1 kênh thôi :3 bạn có thể thay bằng ic PT2313L được dùng phổ biến trong các đầu dvd của xe hơi chỉ cần ráp mạch rồi câu qua bên kia thôi chắc cũng được

Comment

Ic này có chưcs năng chuyển kênh bằng 1 nút bấm nếu câu qua chiết áp tổng thì chỉ nghe được 1 kênh thôi :3 bạn có thể thay bằng ic PT2313L được dùng phổ biến trong các đầu dvd của xe hơi chỉ cần ráp mạch rồi câu qua bên kia thôi chắc cũng được
              bạn có thể chỉ cho mình cách đấu nào để thay thế không. bởi loại IC này mình có tìm kiếm rồi nhưng vẫn không có kết quả để có thể thay thế. Và để sử dụng được mình cần có một cái mạch có chức năng thay thế tính năng của con IC này. mong bạn chỉ giúp. Nhưng bạn có xem qua mạch của em nó rồi liệu bạn có thể cho mình biết bạn có loại IC này không ạ!!

Comment

Bạn chụp cái bộ "lòng" của nó cho mình xem đi
                Bộ lòng của nó đây bạn ơi. xin lỗi chút hình mình chụp ban đêm với cái điện thoại không có flash nên nó bị noise quá, bạn thông cảm nha. vẫn xem được mà.

Comment

Ok bh bạn tra datasheet của 2 con này rồi câu các chân chức năng của nó lại vs nhau thôi chứ ko đóng thẳng ic vô boar nhé ko trùng chân đâu còn nếu có vướn mắc nữa thì bạn cứ lên đây hỏi

Comment

Nguyên văn bởi sharkboy37vn Xem bài viết
                    bạn có thể chỉ cho mình cách đấu nào để thay thế không. bởi loại IC này mình có tìm kiếm rồi nhưng vẫn không có kết quả để có thể thay thế. Và để sử dụng được mình cần có một cái mạch có chức năng thay thế tính năng của con IC này. mong bạn chỉ giúp. Nhưng bạn có xem qua mạch của em nó rồi liệu bạn có thể cho mình biết bạn có loại IC này không ạ!!
                    ý mình nhầm xin lỗi bạn nhé mình ko nhìn kĩ tên 2 con này y chan nhau bạn nhé mình hiện còn 1 con trong đầu dvd xe hơi bạn ở đâu nếu gần sang nhà mình mình cho luôn nè mình cũng ko cần nó mình ở bình thuận chỉ cần lấy ic đóng vô boaar là ok thôi nếu ở xa thì bạn tìm 1 đầu dvd trong xe hơi mà lấy ic nhé

Comment

ý mình nhầm xin lỗi bạn nhé mình ko nhìn kĩ tên 2 con này y chan nhau bạn nhé mình hiện còn 1 con trong đầu dvd xe hơi bạn ở đâu nếu gần sang nhà mình mình cho luôn nè mình cũng ko cần nó mình ở bình thuận chỉ cần lấy ic đóng vô boaar là ok thôi nếu ở xa thì bạn tìm 1 đầu dvd trong xe hơi mà lấy ic nhé
                      chúc mừng năm mới bạn, mình sẽ đi tìm con IC như bạn nói và tìm Data sheet của nó để thay thế. cảm ơn bạn đã cho mình biết được cách khắc phục này nhé ^^ mình xin cảm ơn bạn nhiều

Comment

uk chỉ cần có tên 2313 thôi là ok ko quan trọng phía trước nó là gì còn nếu nghi ngờ thì tra datasheet 2 con trùng chân thì đóg vô ko trùng thì câu

Comment

uk chỉ cần có tên 2313 thôi là ok ko quan trọng phía trước nó là gì còn nếu nghi ngờ thì tra datasheet 2 con trùng chân thì đóg vô ko trùng thì câu
                          chào bạn, cảm ơn bạn vì gợi ý của bạn. mình đã thay thế được IC rồi. nhưng khi mình thay xong thì không có hiểu vì sao mà bật lên thì chỉ có loa kêu rè rè lên. còn luồng âm thanh đầu vào mình cho vào thì nó không xử lý đem ra được loa. các kênh vào khác nhau đề như vậy. mong bạn hướng dẫn cách khắc phục.

Comment

Mình thua rồi á xa mặt cách lòng khó hành động

Comment

He he !
                              Theo ngu ý của tôi thì nó không có hỏng . 3 cái chân gần cuối là 3 đường lệnh đk từ IC điều khiển bàn phím ( Ô màu tím ). Cần check lại bằng osciloscope . Cái thiết kế của nó chối là dùng 1 data chung và 2 đường clk . Một cho cais IC volume 8 chân bên cạnh ( vòng tròn màu cam ) , một cho ic2313 . Chân cáp màu tím chắc chắn lên IC mặt . Thường thì tín hiệu ĐK bị tụt áp ( do thiết kế đểu ) . Hoặc cái con vol 8 chân cũng hay ăn áp điều khiển làm tín hiệu đk tụt áp , không đủ biên độ 5vdd
                              Lời khuyên chân thành là ... vứt nó vào thùng rác . Chữa cho mất thời gian . Dù có chạy đúng chuẩn cũng nhiễu , âm thanh kém lắm .
                              Nó không phải hàng đài loan đài bắc gì đâu . Nó là hàng vn chất lượng chợ trời .
                              Attached Files
                              Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                              nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

sharkboy37vn Tìm hiểu thêm về sharkboy37vn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X