Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Help] Đây là loại pin gì

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Đây là loại pin gì

Định thay pin cho mấy thứ linh tinh trong nhà, cứ nghĩ mấy cái này đều xài cell pin laptop bình thường mà khi mổ ra thì không phải:

Click image for larger version

Name:	20170202_072713.jpg
Views:	6483
Size:	128.2 KB
ID:	1680976

Mong các bro chỉ giáo, đây là loại pin gì, bao nhiêu V và có thể mua ở đâu? Có thể sử dụng loại pin nào thay thế nếu không mua được pin giống ban đầu?
    Thank all.

Pin này trong vượt muỗi mà 4v có nhiều loại tùy dung lượng giá từ 25k
    Học học nữa học mãi
    email:quoc_dt80@yahoo.com
    dt: 0989621606

Comment

Nguyên văn bởi tranvanquoc8 Xem bài viết
      Pin này trong vượt muỗi mà 4v có nhiều loại tùy dung lượng giá từ 25k
      Thank bác. Tại mình không thấy chỗ nào bán loại này (search thì toàn thấy cell pin laptop hoặc pin 9V).
      Đúng là vợt muỗi (và hình như mấy cái đèn pin dân dụng loại thường cũng xài pin này).
      Cái này 4V nếu thay bằng cell pin 3.7V có được không bác? Nếu không được thì pin kia mình có thể mua ở đâu được?
      Thanks.

Comment

Nếu áp ra đo là 4V thì khả năng 99,99% là ắc-quy chì 2 ngăn nối tiếp. Đèn này hơi hiếm đây. Thường đèn pin, vợt muỗi ... dùng pin Ni-Cad hoặc pin Ni-Mh. Thay bằng 1 cell pin Li-ion chạy tốt.

Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Ắc qui này rất thông dụng. Trong chợ Nhật Tảo có bán khoảng 15k. Thay bằng cell lion thì phải chế lại mạch sạc nếu không muốn pin hư, nổ.
          sau.ph

Comment

Cái acqui này bán có 15 - 20k thôi. Thay bằng cell pin thì nên chế hay thay cái mạch sạc nhé không nó nổ cho vỡ mồm đó.
            Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi wall-e.vn Xem bài viết
              Thank bác. Tại mình không thấy chỗ nào bán loại này (search thì toàn thấy cell pin laptop hoặc pin 9V).
              Đúng là vợt muỗi (và hình như mấy cái đèn pin dân dụng loại thường cũng xài pin này).
              Cái này 4V nếu thay bằng cell pin 3.7V có được không bác? Nếu không được thì pin kia mình có thể mua ở đâu được?
              Thanks.
              cái đó là acquy 4v nhé bạn. nếu ở biên hòa thi liện hệ cửa hàng mình ,pin này giá 15k 1 viên. không thay bằng pin được vì mạch sạc làm hư pin.có gì khó khăn thì alo cho nhanh nhé
              Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
              Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
              ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

Thank các bác. Biết thêm 1 điều nữa, trước giờ vốn không nghĩ đến loại acquy có kích cỡ nhỏ như thế này. Chiều nay mình sẽ ra Nhật Tảo kiếm thử, nếu không thấy sẽ ghé chỗ bác lkdientubh do lâu lâu cũng hay đi qua đấy.

Comment

Ở HN thì ra đâu mua các bác?

Comment

Về tác giả

Collapse

wall-e.vn Tìm hiểu thêm về wall-e.vn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X