Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm nơi bán diode P6KE440A hoặc diode thay thế

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm nơi bán diode P6KE440A hoặc diode thay thế

Chào các bác, em đang cần tìm con P6KE440 để thay thế trong mạch nguồn xung nhưng không có, em đã đi hỏi mấy cửa hàng và nhật tảo cũng không có. Tìm trên mạng thấy không có thông tin trên các trang việt nam. Bác nào biết địa chỉ bán ở tphcm hoặc có con nào thay thế nó không chỉ em với ah. E cảm ơn vô vàn lần

Nguyên văn bởi chuotbu92 Xem bài viết
    Chào các bác, em đang cần tìm con P6KE440 để thay thế trong mạch nguồn xung nhưng không có, em đã đi hỏi mấy cửa hàng và nhật tảo cũng không có. Tìm trên mạng thấy không có thông tin trên các trang việt nam. Bác nào biết địa chỉ bán ở tphcm hoặc có con nào thay thế nó không chỉ em với ah. E cảm ơn vô vàn lần
    Con này dòng bao nhiêu áp bao nhiêu vậy bạn. Bạn cho nó hoạt động ở áp bao nhiêu lấy dòng ra bao nhiêu. Nếu áp không cao dòng không cao thì bạn thư dùng mấy con ở trong các bộ nguồn atx hỏng xem loại này kiếm dễ

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết

Con này dòng bao nhiêu áp bao nhiêu vậy bạn. Bạn cho nó hoạt động ở áp bao nhiêu lấy dòng ra bao nhiêu. Nếu áp không cao dòng không cao thì bạn thư dùng mấy con ở trong các bộ nguồn atx hỏng xem loại này kiếm dễ
      Con này 440volt 600W bạn ah. con mà bạn nói tên gì bạn?

Comment

Cách đơn giản là mắc 2 chiếc 220V nối tiếp. Mua dễ, lại tăng gấp đôi công suất.
        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
          Cách đơn giản là mắc 2 chiếc 220V nối tiếp. Mua dễ, lại tăng gấp đôi công suất.
          Sau Tết ku Việt vui tính lạ...
          Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Nguyên văn bởi chuotbu92 Xem bài viết
            Con này 440volt 600W bạn ah. con mà bạn nói tên gì bạn?
            Nhưng bạn định để nó hoạt động ở điện áp bao nhiêu vôn và khai thác dòng nắn là bao nhiêu vôn thì mới ti hs tiếp được chứ
            Mấy con điốt đôi của nguồn atx mình nhớ không nhầm thì nó có dòng một nhánh 15A và điện áp chịu khoảng trên 100 v đấy

Comment

câu hỏi hông rõ ràng. chủ thớt cần nói rõ đi ốt xung hay thường. nắn áp bao nhiu vôn dòng bao nhiu. nhanh nhất là ra đồng nát ve chai hay mấy cái quán sửa chữa điện tử mạch cũ đầy ra ấy. áp cao dòng 1 vài A thì mạch cao áp ở ti vi đèn hình có vài con xung 1500v gì ấy. thêm chỗ nguồn 1 con nữa 1000v... ở nguồn atx hay có con 45v đôi chục A gì đó to đùng 3 chân rất dễ ngỏm củ tỏi...

Comment

đang rảnh tra luôn datasheet cho chủ thớt. tưởng gì con ấy xung max có 600v 1A. dễ ẹc bạn ra mấy chỗ sửa ti vi hay chỗ nào ấy kiếm cái main tivi đèn hình cũ ấy. ở chỗ gần con sò to đùng với cái cục cao áp có mấy con đi ốt xung to to bằng cái bông tai ấy nhổ luôn mấy con về tha hồ mà lắp. chân chúng dài có khi cầm cái kìm cắt làm phát cho nhanh...

Comment

Series P6KExxx(C)A là series khá quen thuộc của loại diode TVS (Transient Voltage Suppression). Một trong những tính năng quan trọng của nó là dập xung quá áp. Mấy loại diode mà bạn mèo nói nếu không phải dòng TVS thì không thay thế được.

Comment

Tham khảo về diode TVS: https://en.wikipedia.org/wiki/Transi...pression_diode
                    Datasheet series P6KE: http://www.littelfuse.com/~/media/el...asheet.pdf.pdf

Comment

Như Mod Tuanhonglac đề cập, P6KE là dòng TVS diode để dập xung quá áp. Nó dùng trong phần snubber của nguồn flyback, hoặc bảo vệ đầu vào nguồn AC kết hợp với varistor/MOV tốc độ chậm ...

Về bản chất nó là một zener công suất lớn và có khả năng chịu đựng tức thời công suất rất lớn. Vậy thì ghép nối tiếp để tăng điện áp là chuyện bình thường. Ví dụ nối tiếp 2 chiếc 220V hoặc một chiếc 300V với một chiếc 140V.

Nếu thấy P6KE khó kiếm thì mua 1.5KE, công suất còn lớn hơn nữa.
                      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

dùng snuber RCD thay thế cũng được.
                        LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

Cảm ơn mod và các bác đã tư vấn. Em mới ra trường và chủ yếu thiên về ic số và vđk. Giờ mới bắt đầu bước qua phần công suất nên linh kiện công suất còn rất mù mờ. Mong các bác biết con nào có thể thay thế nó và có bán tại thị trường vn chỉ tên dùm em với ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

chuotbu92 Tìm hiểu thêm về chuotbu92

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X