Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về 1N4148 và 1N4448

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về 1N4148 và 1N4448

Em muốn hỏi mọi người có ai biết loại diode 1N4148 và 1N4448 dùng để ổn áp bao nhiêu, có thể dùng 1N4448 thay cho 1N4148 được không? Em xin cảm ơn!

Đây là hai loại đi-ốt tín hiệu thông thường, không phải đi-ốt ổn áp. Chúng có thể dùng lẫn cho nhau được. Bạn đọc cái datasheet sau là hiểu rõ
    http://www.fairchildsemi.com/ds/1N/1N4448.pdf
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

diode ổn áp bao giờ cũng có giá trị mà nó ổn áp đc_ Ví dụ 3v3 tức là ổn áp 3.3v. Nhớ chọn đúng công suất ổn áp nhé.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
      Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Con này có dễ kiếm trong các mạch cũ không mấy bác. Em đang sửa cái nguồn atx mà thấy tìm diôt đúng loại khó quá

Comment

Diod 1N4148 và diod ổn áp (Zener diode) rất thông dụng nên có bán rất nhiều ở các tiệm bán linh kiện điện tử . Khi mua diod ổn áp bạn cần phải nói diod ổn áp bao nhiêu vôn thì mua mới đúng , (diod 1N4148 cũng có nhiều trong các mạch cũ (vỏ của nó bằng thủy tinh )

Comment

Con nào cũng có kí hiệu hết_Với 1n4148 thì trên board cứ chú nào màu đỏ là bạn sờ gáy nó và đọc tên_Đúng thì ok rồi.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
            Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

con 1N4148 chức năng của nó là gì hả mấy bac?

Comment

Nguyên văn bởi huanhuan Xem bài viết
                con 1N4148 chức năng của nó là gì hả mấy bac?
                Diode tiếp xúc điểm. Ngưỡng dẫn thấp . thường dùng trong tách sóng và cao tần.

Comment

chào các bác!Xin lỗi vì chen ngang vô chút xíu nha
                  Có bác nào biết về con diod P6KE8CA không?mình chỉ biết nó là transient voltage suppressors diod nhưng hổng biết nó hoạt động thế nào,thông số ra sao?

Comment

cho e hỏi con 1n4148 ổn áp m,áy vôn thế!

Comment

Nguyên văn bởi chantroimoi1 Xem bài viết
                      cho e hỏi con 1n4148 ổn áp m,áy vôn thế!
                      Admin bqviet đã trả lời câu hỏi tương tự của bạn ở trên rồi (#2). 1N4148 không phải diode ổn áp!

Comment

mình có lam thử như the nay; mac 1n4148 vào nguồn 24V thì đo đông hồ lên 24V;; nhưng mình đảo ngược kon diot 1n4148 thì đồng hồ còn khoang 15V không hiểu taị sao nhỉ??

Comment

có thể diode bị rò rồi đó

Comment

Nguyên văn bởi nguyen199 Xem bài viết
                            mình có lam thử như the nay; mac 1n4148 vào nguồn 24V thì đo đông hồ lên 24V;; nhưng mình đảo ngược kon diot 1n4148 thì đồng hồ còn khoang 15V không hiểu taị sao nhỉ??
                            nếu đảo ngược thì chỉ còn 0,6v thôi, không phải là 15v đâu ! hoặc là cháy luộn

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                              nếu đảo ngược thì chỉ còn 0,6v thôi, không phải là 15v đâu ! hoặc là cháy luộn
                              nhưng mà mình có kiểm tra đo thông mạch (thang điện trở x10K) kon 1N4148 thì chiều thuận thì lên kim; ngc lại thì không lên
                              vì trước đó mình có măc thêm tải là một cái moto chạy được một lúc thì nóng lắm;; ko biết đây là nguyên gì nhỉ
                              Last edited by nguyen199; 24-02-2013, 00:48.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoaphucvp Tìm hiểu thêm về hoaphucvp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X