Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thiết kế mạch điều khiển máy bơm nước

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thiết kế mạch điều khiển máy bơm nước

bạn nào giúp mình với !!!
    Mình cần thiết kế mạch bằng proteus
    Thiết kế mạch điều khiển bơm nước vào một tháp nước nhờ 2 bơm p1,p2.Cả hai bơm được mở khi nước ở dưới mức 1 và vẫn mở cho tới khi nước chưa đạt đến mức 2 .khi nước vừa đến mức 2 thì bơm p1 ngắt,chỉ còn p2 vẫn bơm.p1 vẫn ngắt khi nước lại ở dưới mức 1.P2 vẫn mở ,chỉ khi nào tớ mức 3 thì p2 mới ngẳt.p2 vẫn ngắt,chỉ mở khi nước lại xuống dưới mức 1.

Code cho vi xử lý đi bạn. Yêu cầu khác đơn giản nên mình nghĩ cũng dễ thôi.
    Nếu muốn đơn giản hơn thì dùng D-Flip Flop và các cổng logic cơ bản cũng xong.

Comment

bác bá công cho em xin cái link face bác đc ko ợ ! em đang cần hỏi 1 chút về máy loại FF ! link face em đây nhé ! https://www.facebook.com/hoanggiaclub123

Comment

VXL ngày nay quá rẻ, mua một con mà xài, tùy chỉnh, tội gì phải chơi thiết kế số.
        Tư vấn thiết kế hệ thống điện-điện tử theo yêu cầu.
        Tel: 0903 702 417. Email: web:

Comment

Nguyên văn bởi vanmanh1988 Xem bài viết
          VXL ngày nay quá rẻ, mua một con mà xài, tùy chỉnh, tội gì phải chơi thiết kế số.
          vậy là bạn chưa biết khả năng tuyệt vời của họ 40xx,45xx.74xx...nó hoạt động hơi bị ổn định trong môi
          trường công nghiệp đó. vi xử lý loại thường(89cxx) thì không qua nó khoản này được
          góp ý thôi!
          Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
          Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
          ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

Nguyên văn bởi lkdientubh Xem bài viết
            vậy là bạn chưa biết khả năng tuyệt vời của họ 40xx,45xx.74xx...nó hoạt động hơi bị ổn định trong môi
            trường công nghiệp đó. vi xử lý loại thường(89cxx) thì không qua nó khoản này được
            góp ý thôi!
            đúng như bác nói ! cầy mảnh ruộng 100m2 cần con trâu là đủ rồi , cần gì tới cái mấy cày 24 mã lực phải không bác !!!

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
              đúng như bác nói ! cầy mảnh ruộng 100m2 cần con trâu là đủ rồi , cần gì tới cái mấy cày 24 mã lực phải không bác !!!
              ơ ơ ...cũng đúng !
              thanks!
              Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
              Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
              ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

bác nào chỉ hướng làm bài này hộ em được ko ạ ! em đang làm bt lớn mà có vẻ hơi xương cục ! đề bài : 1 mạch dãy LOGIC được sử dụng để kiểm tra TÍNH CHẴN LẺ của 1 dãy dữ liệu nhị phân liên tục được đưa đến đầu vào . Nếu số chữ số 1 nhận được là lẻ thì mạch sẽ đưa ra tín hiệu ra là Z = 1. Nếu 2 chữ số 0 liên tiếp ở đầu vào thì mạch sẽ quay trở lại trạng thái ban đầu và lại bắt đầu kiểm tra dãy dữ liệu mới.
                Thiết kế mạch thực hiện chức năng đó .
                ----------------
                các anh ( chị ) giúp em với ạ.
                em cảm ơn anh chị nhiều

Comment

làm 2 con ic555 cho đơn giản
                  Email :
                  DĐ : 0966 6789 22

Comment

dùng con vdk đơn giản mà chả phải suy nghi gì cho mệt. trong môi trường công nghiệp thì cách ly tốt là được rùi!

Comment

Điện tử ngày nay học cái gì?
                      Mười thằng đi học, chín thằng chơi.
                      .................................................. ....

Mạch điện cổng Nand, Not, And.......bao giờ cũng tin cậy hơn mạch VDK.
                      Ngành điện tử ngày nay đào tạo sinh viên thế nào nhỉ?
                      Một bài toán quá đơn giản, dùng bản đồ Karnaugh là ra hàm, dựa vào hàm vẽ mạch logic, chỉ 15 phút là xong.

Comment

Người làm thực có thể dùng rơ-le, IC logic, vi điều khiển tùy khả năng. Tuy nhiên thành viên mở luồng muốn làm bằng Protues nghĩa là làm bài tập, đề tài, đồ án rồi ... Vậy thì cần phải đăng bài trong chuyên mục Hỗ trợ học tập. Các thành viên có kinh nghiệm nên tránh, làm ơn đừng bức xúc làm gì.
                        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Về tác giả

Collapse

tu_trananhtu Tìm hiểu thêm về tu_trananhtu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X